What's new
Re: Thông tin và kinh nghiệm phượt Fansipan (2013 từ trang 13)

Bác sapattvnol cho e hỏi tí với :)
Nhóm e khoảng 4 5 người định leo Fan cuối tuần này cung TT - TT . Bác cho e hỏi tầm mùa mưa này leo có nguy hiểm ko :( Và giá tour cung TT - TT bên bác là bao nhiêu ạ .
Nhóm e định đặt tour vào 2 ngày 18 19 :)

Chương trình tour của các bạn thực hiện vào ngày 18 - 19 trùng với chương trình của mình vậy là mình cũng nhau leo fansipan rồi các bạn ạ, các bạn có thể ghép luôn vào cùng với đoàn mình trực tiếp dẫn đi với giá 1250k/người xuất phát tại sapa, ( bạn tham khảo link này bạn nhé https://www.facebook.com/events/314410605385107/ )

TẬP THỂ LỰC LEO FANSIPAN http://kienphuotsapa.com/tap-the-luc-leo-fansipan_p301.aspx

Chúc các bạn có khoảng thời gian vui vẻ bên phuott.vn

Bác sapattvnol cho mình hỏi xíu:

Thời điểm này leo Fan cung Cát Cát -Sín Chải có được không ạ? Nếu có thì chi phí trọn gói bao nhiêu (cho 2 người)? Vì không thấy trên web thông tin này. Xin Cảm ơn nhiều.

Bác sapattvnol cho mình hỏi xíu:

Thời điểm này leo Fan cung Cát Cát -Sín Chải có được không ạ? Nếu có thì chi phí trọn gói bao nhiêu (cho 2 người)? Vì không thấy trên web thông tin này. Xin Cảm ơn nhiều.

Chào bác

Kiên rất vui khi được chia sẻ thông tin leo fansipan với bạn,

1 - Hiện tại cung CÁT CÁT - TRẠM TÔN thì rất oke, còn riêng SÍN CHẢI cả đi lẫn về đã dừng hoạt động để phục vụ công trình xây dựng cáp treo nên vườn quốc gia cấm leo fansipan cung đó bạn ạ,

2 - Chi phí dành cho 2 người đi cung CÁT CÁT - TRẠM TÔN = 1700k/người bạn ạ, đón tiễn tại Sapa, tham khảo chương trình trên đây giúp Kiên nhé ( http://fansipan.jimdo.com/tiếng-việt/tour-ghép-fansipan/4-ngày-3-đêm/ )

Kiên chúc bạn có khoảng thời gian vui vẻ bên ( phuot.vn )

bac Tony kể mà nghe sướng quá...cố gắng đi sớm nhất có thế.thank bác:))

mình cũng dự tính đi vào đợt này...nhưng muốn tự túc chứ ko qua tour. ko biết nhóm bạn thế nào.join cùng thì tốt quá :))

Last edited by a moderator:

mình cũng dự tính đi vào đợt này...nhưng muốn tự túc chứ ko qua tour. ko biết nhóm bạn thế nào.join cùng thì tốt quá :))

Chào bạn

Nếu bạn đi Fansipan mà không có các đơn vị lữ hành có giấy cấp phép của vườn quốc gia Hoàng Liên Sơn, thì bạn sẽ bị lực lượng kiểm lâm ngăn cản ngay khi vào cửa rừng, hặc nếu bạn bị bắt ở trong vườn quốc gia Hoàng Liên Sơn vì tội tự do vào vườn rừng trái phép, sẽ bị phạt từ 2,5tr - 5tr đồng đấy bạn ạ, và mức độ an toàn kém rất nhiều,
Theo ý mình mình nên đặt tour ghép với đoàn nào đó thì chi phí rẻ, an toàn, và vui bạn ạ, ( hãy lấy cái gương của bạn PHẠM NGỌC ÁNH bị thất lạc trong rừng để soi rọi bạn nhé

Chúc bạn luôn vui vẻ bên phuot.vn

Chào cả nhà, nhóm mình 9 người, đủ 3 miền, khởi hành từ Sài Gòn.

Nhóm định leo Fan từ 28-31/08. Nhóm mình đi cung TT - TT.

Cả nhà cho mình hỏi tầm thời gian này từ 28-31/08 ở Sapa có bị mưa không? Cám ơn.

Chào cả nhà, nhóm mình 9 người, đủ 3 miền, khởi hành từ Sài Gòn.

Nhóm định leo Fan từ 28-31/08. Nhóm mình đi cung TT - TT.

Cả nhà cho mình hỏi tầm thời gian này từ 28-31/08 ở Sapa có bị mưa không? Cám ơn.

Chào bạn

Hiện tại hai ngày hôm nay thời tiết có mưa bạn ạ, đến lúc đó còn gần một tháng nữa cơ mà các bạn lo gì ? mình là người ở trên này nên mình biết rõ mà bạn, với lại thời gian các bạn đi là 2 ngày một đêm nên cung đường TT - TT cũng dễ đi thôi các bạn ạ ( các bạn có thể tham khảo thêm cách tập luyện ở đây http://kienphuotsapa.com/tap-the-luc-leo-fansipan_p301.aspx )

Kiên chúc các bạn có khoảng thời gian vui vẻ bên phuot.vn

bạn ơi . nghe nói cung sín chải bị cấm hả bạn. mình dự tính đi cung sín chải cuối tháng 2. mùng 7 tết ak. bạn cho minh thông tin với

bạn ơi . nghe nói cung sín chải bị cấm hả bạn. mình dự tính đi cung sín chải cuối tháng 2. mùng 7 tết ak. bạn cho minh thông tin với

Chào bạn

Hiện tại cung Sín Chải đang cấm bạn ạ, không biết thời gian đó thế nào ? mình hy vọng là oke để anh em cùng phượt chinh phục nóc nhà của đông dương, nhưng hiện tại bên mình vẫn tổ chức được cung này cho anh em leo bình thường bạn ạ

Vâng, cảm ơn bạn. Nhóm mình có 6 người, đã thỏa thuận và đặt được tour. Lịch trình như sau: tối 29 lên tàu, sáng 30 ở sapa. Chơi ở Sapa ngày 30, sáng 31 leo Fan cung Sín Chải - Trạm Tôn.
Bạn tư vấn cho mình 1 ngày ở Sapa có thể đi những đâu với chi phí tiết kiệm ^^

Bạn đặt tour nào vậy?mình sắp đi vào tháng 10, team mình khoảng 6 người từ sg.khi nào đi về share mình contact và kinh nghiệm với nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back