What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Hi các mem

Mình là thành viên mới, đang mò mẫm đọc diễn đàn học hỏi kinh nghiệm nộp hồ sơ xin visa đi Châu Âu cho cả nhà đợt tháng 7 này. Nhiều thông tin hay quá nhưng do nhiều trang quá vẫn còn mò chưa ra một điểm này mình muốn hỏi các mem giúp giùm liên quan đến vụ bảo hiểm du lịch. Mình đi đợt này có cả ông bà ngoại, bà chị gái, con của mình và hai đứa con của bà chị. Ông bà ngoại trên 75 tuổi rồi, hôm rồi hỏi bên Chartis thì thấy họ chào chương trình bảo hiểm cũng có vẻ nhiều quyền lợi nhưng họ lại qui định giảm quyền lợi xuống chỉ còn 1/2 cho người lớn tuổi. Thế nên muốn mua loại bảo hiểm đủ nộp hồ sơ visa thì xem như phải lựa loại có mức phí cao hơn rất nhiều mới đủ đáp ứng. Gói bảo hiểm gia đình thì họ cũng giải thích tùm lum thấy không hiệu quả lắm. Mem nào trước giờ có mua bảo hiểm cho người lớn vụ này thì giới thiệu chỗ nào hay hơn giúp mình với. Đưa ông bà già và trẻ con đi nên cũng ớn ớn, muốn lựa loại tốt nhất cho an tâm.

Cảm ơn nhiều.

Bạn nên mua bảo hiểm du lịch của Công ty Bảo Hiểm ACE, cũng là công ty Mỹ giống như Chartis, nhưng gói quyền lợi bảo hiểm của họ tốt khi không giảm quyền lợi 1/2 cho người lớn tuổi đâu. Gói bảo hiểm gia đình cũng lợi phí lắm khi trẻ em được miễn phí hoàn toàn đó. Bạn xem video clip này có chi tiết về sản phẩm nè, rồi vào http://shopbaohiem.com mà đặt mua online nhanh chóng và tiện lợi lắm

http://www.youtube.com/watch?v=XFvjP4l34YA

Theo mình, nếu ko kịp gửi về thì bạn bên Pháp viết tay (hoặc đánh máy) ký tên xong scan gửi cho bạn in ra cũng có thể được.
Bạn mình nói, thư này gửi cho bạn nhưng lời lẽ lại là muốn nói với ĐSQ tạo điều kiện để bạn có thể sang đó thăm thú..... (cád này là tip của các bạn Pháp bên forum gì gì ấy)
@hanhptt: đúng rồi bạn.

Các bạn cho mình hỏi tí về phần chứng minh tài chính, mình đanh định sang năm sẽ xin visa đi châu âu với mẹ mình và 1 đứa bạn nữa

Hiện tại mình đang làm tạm cho một vp du lịch nhỏ và chẳng có hợp đồng gì. Lương của mình tiết kiệm đến sang năm cũng đủ đi nhưng chỗ mình trả lương bằng tiền tươi thôi nên payslip cũng không có. Mình định sẽ xin dấu hợp đồng lđ ở một cty khác, payslip mình cũng tự làm được và nhờ đóng dấu. Vấn đề mình lo nhất bi h là nếu bị phỏng vấn câu bắt mô tả công việc hiện tại thì mình sẽ ko lươn lẹo trôi chảy được, vì thực tế là mình ko làm cho cty đấy. Trả lời ú ớ mắt đảo liên láo thì chắc ng ta ko tin nổi đâu :( pport của mình đã có visa hàn và trung

Mẹ mình thì có cửa hàng bán hàng nhưng không phải công ty nên ko có giấy tờ hay dấu má gì hết. Sổ đỏ thì có.

Bạn mình sang năm mới học xong và chưa làm việc. Sổ đỏ hay giấy tờ nhà thì bố mẹ nó sẽ ko tin tưởng đưa đâu nên coi như ko có nhé. Pport nó có visa úc.

Trên đây là trường hợp của bọn mình. Hi vọng nhận được sự góp ý của các bác :'(

Cả nhà chỉ em cách đặt lịch hẹn xin visa Ý với ạ? Sao em vào website mà ko tìm ra được chỗ nào để book lịch hết. Cám ơn cả nhà.

Kế hoạch đi Paris này mình vào cuối tháng 6, 26t, chưa lập gia đình.

Chị của mình lấy chồng Pháp được 4 năm rồi, 2 vợ chồng ở VN, hè năm nào cũng về Pháp vào 1 tháng, gia đình bên kia cũng thường xuyên qua VN chơi. Năm nay mình theo 2 vc chị đi Pháp chơi. Kế hoạch là 2vc chị đi trước, mình xin nghỉ được có 2 tuần nên wa đó sau, gặp bên đó và cùng trở về VN

Hiện tại thì mình đã có giấy bảo lãnh toàn bộ chi phí từ gia đình anh rể bên Pháp nhưng đợt vừa rồi gửi giấy bảo lãnh nhà ở thì thiếu mất invitation letter, bây giờ đang gửi tiếp qua. Nhưng cuộc hẹn mình vào ngày 20/5 ko biết kịp nhận giấy invitation . Nếu không kịp thì anh rể trực (hiện đang ở đây) viết thư mời được ko?

Mình dự định ở Paris 4 ngày, chị mình sẽ đón và dẫn đi chơi. Sau đó về quê anh rể ở Perpignan. Mình có nên nói rõ như vậy ko? Mình có cần nộp giấy booking khách sạn ở Paris 4 ngày? Travel plan? Vé train 2 chiều từ Paris<--> Perpinan?

Hồ sơ mình gồm:
Tời khai + ảnh (3.5 x4.5) --> thấy mọi người ghi ảnh 4x6?
Hộ khẩu (dịch, công chứng)
Giấy xác nhận công việc (dịch, công chứng)
Hợp đồng lao động (dịch, công chứng)
Giấy nghỉ phép (dịch, công chứng)
Payslip 3 tháng có dấu treo công ty (mình làm ở công ty 4 tháng, 2 tháng đầu chỉ là nhận lương thử việc, lại giữa tháng nên lương mỗi tháng mỗi khác, ko biết có vấn đề j ko --> có cần bảng kê khai giao dịch ngân hàng nữa ko ạ?
Xác nhận tài khoản khoảng 60 tr (tài khoản thường, ko sổ tiết kiệm, như vậy có ổn ko ạ?)
Vé máy bay khứ hồi (đã mua)
Bảo hiểm- đã mua

Với trường hợp của mình và toàn bộ giấy tờ mình có, thì khả năng đậu có cao ko ạ?

Cám ơn cả nhà.
Mình vừa nhận visa hôm nay luôn, mình đi theo dạng du lịch tự túc, độc thân, công việc thì bình thường, lương không cao, ai nghe cũng bảo trượt chắc :D. Khả năng bây giờ bạn tới ĐSQ rồi, mình nghĩ cứ tới nộp, thiếu nộp bổ sung không vấn đề gì đâu. Mình nộp ảnh 3,5 * 4.5

Các bạn cho mình hỏi tí về phần chứng minh tài chính, mình đanh định sang năm sẽ xin visa đi châu âu với mẹ mình và 1 đứa bạn nữa

Hiện tại mình đang làm tạm cho một vp du lịch nhỏ và chẳng có hợp đồng gì. Lương của mình tiết kiệm đến sang năm cũng đủ đi nhưng chỗ mình trả lương bằng tiền tươi thôi nên payslip cũng không có. Mình định sẽ xin dấu hợp đồng lđ ở một cty khác, payslip mình cũng tự làm được và nhờ đóng dấu. Vấn đề mình lo nhất bi h là nếu bị phỏng vấn câu bắt mô tả công việc hiện tại thì mình sẽ ko lươn lẹo trôi chảy được, vì thực tế là mình ko làm cho cty đấy. Trả lời ú ớ mắt đảo liên láo thì chắc ng ta ko tin nổi đâu :( pport của mình đã có visa hàn và trung

Mẹ mình thì có cửa hàng bán hàng nhưng không phải công ty nên ko có giấy tờ hay dấu má gì hết. Sổ đỏ thì có.

Bạn mình sang năm mới học xong và chưa làm việc. Sổ đỏ hay giấy tờ nhà thì bố mẹ nó sẽ ko tin tưởng đưa đâu nên coi như ko có nhé. Pport nó có visa úc.

Trên đây là trường hợp của bọn mình. Hi vọng nhận được sự góp ý của các bác :'(

Bạn: Mình cũng làm tất cả cái đầy ở cty của nhà, mặc dù mình không làm ở đó, họ không hỏi tới công việc vì có lẽ cũng không kịp xem, họ chỉ hỏi lí do đi, có người quen không. Sô tiết kiệm nhiều nhiều tiền chút vì là tự túc không có người bảo lãnh ($5000-$10.000)
Mẹ bạn:Cũng tương tự, nộp tất cả những gì để chứng minh mình có cơ sở vững chắc ơ VN, ở lại nước ngoài làm cái gì.
Bạn bạn: Có vẻ cũng thuận lợi hơn vì có visa Úc (visa nước này cũng khó xin), vẫn cần sổ tiết kiệm, đang học thì xin giấy nghỉ phép của nhà trường.

Bạn: Mình cũng làm tất cả cái đầy ở cty của nhà, mặc dù mình không làm ở đó, họ không hỏi tới công việc vì có lẽ cũng không kịp xem, họ chỉ hỏi lí do đi, có người quen không. Sô tiết kiệm nhiều nhiều tiền chút vì là tự túc không có người bảo lãnh ($5000-$10.000)
Mẹ bạn:Cũng tương tự, nộp tất cả những gì để chứng minh mình có cơ sở vững chắc ơ VN, ở lại nước ngoài làm cái gì.
Bạn bạn: Có vẻ cũng thuận lợi hơn vì có visa Úc (visa nước này cũng khó xin), vẫn cần sổ tiết kiệm, đang học thì xin giấy nghỉ phép của nhà trường.

noted with many thanks !!!!

h mình đã có đủ tự tin để đi nộp hs. sẽ nộp gần ngày bay để người ta có ít thời gian soi giấy tờ mình :'(

chúc bạn lên đường vui vẻ và về nhà có trip report cho mọi người đọc nhé :D

teehee

Em chào các anh các chị.
Gia đình em dự định đi Pháp và châu Âu du lịch tự túc hè này. Anh chị nào có bản word mẫu tờ khai xin visa của DSQ Pháp thì cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều. Email của em: [email protected]

Em chào các anh các chị.
Gia đình em dự định đi Pháp và châu Âu du lịch tự túc hè này. Anh chị nào có bản word mẫu tờ khai xin visa của DSQ Pháp thì cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều. Email của em: [email protected]
Em vào trang web ĐSQ down về ý, hình như bản pdf, nhưng in ra rồi viết tay đâu vấn đề gì.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back