What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Gonewiththewind: Mình đi từ 15/8 - 15/9 đó bạn ơi, bạn đi lúc nào thế?
Huhu,mình đi chỉ 3 tuần từ giữa tháng 7 đến đầu tháng 8 hic hic hic...Tưởng đâu bạn cũng đi tháng 7 thì rủ đi ngắm Lavender chứ tháng 8 hết mùa hoa rồi :(

Mình xin visa Ý.
Nộp từ hôm 6-May. Đến hôm nay 28-May thì LSQ đã gọi tel bảo sáng mai lên lấy kết quả. Chả thấy có phỏng vấn phỏng veo gì, chả hiểu thế nào nữa. Hồi hộp chờ ngày mai vậy. :|

Có thông tin gì cho mình biết với nhé bạn ơi.

Mình vẫn đang hồi hộp từng ngày đợi điện thoại của ĐSQ Pháp. Mình nộp hôm 16/5 :(((. Không biết sau khi đến tận công ty mình xác minh thì các bác ý có thương tình cho mình visa không, lo lắng hồi hộp quá đi, huhu

Mình vẫn đang hồi hộp từng ngày đợi điện thoại của ĐSQ Pháp. Mình nộp hôm 16/5 :(((. Không biết sau khi đến tận công ty mình xác minh thì các bác ý có thương tình cho mình visa không, lo lắng hồi hộp quá đi, huhu
Chị thử check visa stt xem họ làm xong chưa, có khi họ k gọi đâu, 13 ngày có khi có kết quả rồi đấy, em làm có 7 ngày, tính cả t7,cn mà.

Tớ đã có visa rồi, hôm qua check visa stt thấy đã có kết quả, sáng nay lên đã lấy được visa.
Có bạn nào chuẩn bị xin visa, nếu có thắc mắc gì cứ PM cho tớ nhé, cái gì biết và đã làm tớ sẽ mách cho các bạn nhiệt tình.
Là lá la, vui quá :)

Chúc mừng các bạn đã có visa!
Bạn nào xin visa dạng thăm thân nhớ photo toàn bộ giấy tờ của người mời rồi mới nộp cho Lãnh sự nhé. Mình hôm nọ quên mất, bây giờ muốn xin lấy lại để photo thì ko được ( ở Ls Hà lan, chứ LS Đức thì bao giờ cũng trả lại bản chính). Có lần mình sang HL hải quan ở sân bay vẫn hỏi giấy tờ và còn bắt show có bao nhiêu tiền mặt nữa:Dam

Xin chào cả nhà phượt, mình là ng mới toe, mới loanh quanh ở các nước Đông Nam Á nên hơi bở ngỡ khi xin visa đi Ý. Số là mình có người bạn mời sang Ý chơi, đến 15/6 ông ấy sẽ sang Việt Nam đón mình nên từ giờ đến lúc ấy cần có visa. Anh bạn tớ là ng Ý, sẽ viết thư mời mình và sẽ chứng minh cho các bác lãnh sự là chi phí do bác ấy mời. Nên mình muốn hỏi cả nhà, tớ cần những lưu ý gì khi làm visa k và liệu thời gian 2 tuần có đủ lấy hộ chiếu k?Có vấn đề nữa là tớ đã xin nghỉ việc, giờ hành nghề tự do không có giấy phép kinh doanh thế thì chứng minh luơng và giấy xin nghỉ phép như thế nào? Xin đa tạ các bác nhiều:)

Xin chào cả nhà phượt, mình là ng mới toe, mới loanh quanh ở các nước Đông Nam Á nên hơi bở ngỡ khi xin visa đi Ý. Số là mình có người bạn mời sang Ý chơi, đến 15/6 ông ấy sẽ sang Việt Nam đón mình nên từ giờ đến lúc ấy cần có visa. Anh bạn tớ là ng Ý, sẽ viết thư mời mình và sẽ chứng minh cho các bác lãnh sự là chi phí do bác ấy mời. Nên mình muốn hỏi cả nhà, tớ cần những lưu ý gì khi làm visa k và liệu thời gian 2 tuần có đủ lấy hộ chiếu k?Có vấn đề nữa là tớ đã xin nghỉ việc, giờ hành nghề tự do không có giấy phép kinh doanh thế thì chứng minh luơng và giấy xin nghỉ phép như thế nào? Xin đa tạ các bác nhiều:)

Hôm nay là 31 rồi mà bạn vẫn loay hoay với giấy tờ thì 100% là không kịp rồi, y/c của ĐSQ là nộp hồ sơ chậm nhất là trước 2 tuần, sớm nhất là trước 3 tháng, ngoại trừ bạn nộp ngay hôm nay và may mắn thuận lợi nữa thì được :D

Tớ đã có visa rồi, hôm qua check visa stt thấy đã có kết quả, sáng nay lên đã lấy được visa.
Có bạn nào chuẩn bị xin visa, nếu có thắc mắc gì cứ PM cho tớ nhé, cái gì biết và đã làm tớ sẽ mách cho các bạn nhiệt tình.
Là lá la, vui quá :)

Chúc mừng bạn. Bạn ơi cho mình hỏi là muốn check visa stt ở lãnh sự quán Pháp thì mình vào trang nào để kiểm tra vậy. Mình vào web của TLS Pháp thì không thấy. Cảm ơn bạn.

Shachou ơi, mình là mem mới, đang lò mò tìm hiểu thông tin để năm nay xin lại visa Shengen. Năm ngoái hồi tháng 6 mình cũng xin ở SQ TĐ thì bị từ chối, lý do giống như của bạn. Bạn đã xin lại được visa Shengen ở SQ Pháp chưa? Bạn có thể cho mình xin email hoặc số phone của bạn để mình tiện hỏi kinh nghiệm của bạn được ko?

Lần sau bạn hangmoon PM cho mình nhé!
Mình sau đó ko xin visa ở Pháp nữa vì ko kịp lịch trình đi nữa mà mình vác bộ hồ sơ sang xin visa Úc thì xin được ngon lành.
Hiện giờ vì một vài lý do cá nhân nên mình ko xin visa nữa, chắc phải 2-3 năm nữa mới xin lại visa du lịch bạn ạ.
Có gì cần bạn cứ email cho mình : [email protected]

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,600
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back