What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Cho mình hỏi tí
Mình nộp hồ sơ hôm thứ 6 tuần trước, sáng thứ 3 check đã thấy hồ sơ của mình đề là decision has been reached, gọi điện đến sứ quán họ yêu cầu đến tận đsq hỏi, không trả lời kết quả trên điện thoại. Như thế nếu mình có được visa thì mai ra sứ quán có lấy được luôn không để mình đi một thể. Hay ngồi nhà chờ điện thoại báo kết quả nhỉ?
Em cóp nhặt kinh nghiệm của mọi người trên này, và cả nhà xúm vào hoàn tất hồ sơ theo như trên trang web của ĐSQ Pháp qui định. Hồ sơ nhà em chuẩn bị đầy đủ hết mức có thể, có cả bản kế hoạch tham quan chi tiết = tiếng Anh. Cái anh nhân viên nhận hồ sơ nhà em còn bảo: khiếp, hồ sơ dày cộp thế này...(!)

Em mới gần 16 tuổi, có một ku em 3 tuổi (nó cũng có passport riêng), có lẽ do hồ sơ của bố mẹ em "có sức thuyết phục" vì bố mẹ em đều đang đi làm cho các công ty lớn thu nhập tốt, đứng tên 2 sổ đỏ, sổ tiết kiệm cũng khá, hạn mức các thẻ tín dụng cao...vv, chắc họ thấy khó có khả năng trốn ở lại nên mới duyệt cấp visa nhanh đến mức ngạc nhiên thế, cả nhà em cũng k ngờ.

Lúc nhận hồ sơ anh nhân viên nói là khoảng 1 tuần sau sẽ có kết quả. Sáng hôm thứ Tư bố em vào trang của bộ NG Pháp check thử xem hồ sơ của mình đến đâu rồi thì thấy nó đã "reached", có thể hiểu là đã được "xét" (kết quả thì chưa biết) và có thể lên ĐSQ hỏi kết quả. Thế là bố em mang giấy tờ lên ĐSQ luôn, và thật ngạc nhiên + vui mừng vì nhận lại 4 quyển hộ chiếu với visa Schengen rất "hào phóng".

À, nếu anh chị nào đang đi làm có business card thì nên kẹp vào hồ sơ, em thấy họ cũng nhận cả 2 cái business card của bố mẹ em mặc dù cái này k có trong danh mục

Chiều nay mình đến sứ quán và đã nhận được visa. Nhanh thật, chỉ sau 2 ngày làm việc hồ sơ đã được xét duyệt. Thanks bạn
QUOTE=Quỳnh Trang;900680]Bạn lên sứ quán hỏi luôn được đấy, không cần đợi điện thoại đâu. Mình cũng thế mà. Good luck nhé![/QUOTE]

Các bạn cho mình hỏi các bạn xem ở trang nào visa status thế? Mai mình mới đi nộp, cũng hồi hộp mặc dù năm ngoái vừa nộp xong. Không hiểu có dễ dàng hơn không.

Các bạn cho mình hỏi các bạn xem ở trang nào visa status thế? Mai mình mới đi nộp, cũng hồi hộp mặc dù năm ngoái vừa nộp xong. Không hiểu có dễ dàng hơn không.

Ban vao day roi go so hoa don
https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=121

Hoac vao trang web nay (ben box khac) de xem huong dan
https://www.phuot.vn/threads/69280-...ớc-châu-âu-trong-30-ngày-(-Tháng-11-năm-2012)

Trang web check status này chỉ dành cho các bạn nộp ngoài HN thôi à, trong SG mình ko có đâu bạn.

chào các anh chị,
em đang chuẩn bị xin visa đi pháp, nhưng còn đang kẹt cái lettre de motivation và lịch trình bằng tiếng pháp,
anh chị nào còn giữ có thể cho em xin để tham khảo được không???
em có học tiếng pháp.
mail của em là [email protected]
em cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình sẽ check hàng ngày để kịp mua vé. Hôm nay thấy bác bảo vệ bảo chẳng thấy ai bị từ chối cả.

Có thể tôi hơi chậm, nhưng vẫn cứ trả lời theo kinh nghiệm đã biết về việc này
Họ chắc chắn sẽ đưa lại hộ chiếu cho bạn, kể cả chưa cấp visa , bạn phải trình bày với họ rằng đó là việc đột xuất ngoài kế hoạch và không đừng được. Sau đó bạn sẽ nộp lại HC . Ngoài sứ quán Đức và EU ở Hànội này có nhiều trường hợp thế lắm rồi. Yên tâm !
Bạn hỏi kỹ xem ở một số lãnh sự nhé,vì như nộp hồ sơ xin vía UK nửa chừng mà mượn lại Passport là bó hủy luôn,coi như tự rút đơn xin visa,nhg 1 số lãnh sự thì cho,cứ lên hỏi cho chắc bạn nhé...

Bạn ơi bạn làm thế nào mà chỉ 3 ngày đại sứ quán đã cấp vía cho bạn thế? Mình đang làm đơn xin đi Ý mà loay hoay với giấy tờ mãi hichic

Lần trước mình làm visa ở LS Pháp đúng 2 ngày là có visa đó bạn,có thể mình có visa UK trước nên dễ dàng hơn chăng?Lần này mình xin visa Halan cho 9 ngày với single entry,hen 3/6 mà ốm lòi mắt sáng nay mình lên thì thấy cấp visa Schengen 5 năm,Multiple và Duration 90 ngày luôn...sướng ...5 năm khỏi tốn tiền visa nữa hihihi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,602
191,446
Latest member
controlfwordpressdevelope
Back