What's new

Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

Status
Not open for further replies.
Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

Mặc dù biết cả nhà đã mệt sau vì ăn chơi sau kì nghỉ 30/4 -1/5, nhưng tình hình bọn em vẫn máu me xem các anh dân tộc phi ngựa bản, chụp ảnh lễ hội đua ngựa và thưởng thức đào, mận Bắc Hà. Nên mong muốn rủ rê thêm mọi người join với bọn e vụ này(beer)
Có cái lịch trình mọi người xem và tham khảo giúp e nhé:
Tối thứ 6(27-5) tập trung ga Trần Quý Cáp gửi xe và người lên tàu đi Lao Cai
Sáng t7(28-5) đến nơi, lấy xe và người, đi ăn sáng rồi chạy lên Mường Khương - cửa khẩu Mường Khương chơi và ăn trưa ở đây, chiều chạy thác Hàm Rồng và chợ Pha Long chơi, tối nghỉ ở Simacai
Sáng Cn(29-5) khám phá chợ Simacai xong chạy qua Bắc Hà xem đua ngựa, trưa nghỉ ở Bắc Hà, chiều ghé qua Dinh Hoàng A Tưởng

chạy đường 70 về Lao Cai, ăn tối ở Lào Cai xong cho người và xe lên tàu,
Thứ 2(30-5): sáng 6h có mặt ở ga Long Biên để về đi làm.

Chi phí dự kiến: 1tr-1tr2

Đoàn mình tuyển thêm ôm nhé, chém gió cho các bác xế đỡ phải đọc hành bùn lém ;)

Thứ 3 tuần sau (24-5) sẽ off 1 buổi trước khi đi. Trong trường hợp ko còn vé tàu thì sẽ chuyển hướng sang đi oto.

PS: các bác cho e hỏi chút ở Simacai thì ngủ và ăn ở đâu? Vì đoàn e mới đi lần đầu. Còn đến TT Bắc Hà thì có quán nào ăn ngon bổ rẻ.Rất mong các bác góp ý để lịch trình đi là tốt nhất.

Tối thứ 3 ngày 24/5 lúc 8h30 mời toàn thể mọi người gạch đá quan tâm đến chuyến đi off tại Trà bát bảo - đằng sau sân vận độn Hàng Đẫy nhé. chỗ ngã ba Cát Linh và Trịnh Hoài Đức ạ.
Thông tin các bác để lại số đt và mail nhé.
Có gì liên lạc với lead ạ
Hưng: 0985578553
Y!M: [email protected]

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi Mường Khương - Simacai - Bắc Hà 27/5-29/5 xem đua ngựa

ui hii thật bất ngờ. đoàn mình các bạn ôm bỏ cuộc hết rùi à.:D. Thế này khả năng phải cầm thêm chút rượu ngon của HG sang cho các xế ngất ngây thui hihiii(beer)

hehe .. thế thì còn gì bằng. Mong được gặp bác :)

Tình hình là mình đã book 13 vé chiều đi cho 12ng, vẫn tuyển thêm ôm, nếu ko có ôm nào join thì chiều thứ 6 mình sẽ trả vé còn thừa. Nhận ôm nốt ngày hnay để mai mình book vé chiều về.
Còn đồ chuẩn bị cho đoàn
1. Đồ ăn ( mọi ng tự chuẩn bị hay thích ăn bánh kẹo gì thì pm cho mình để mình gọi Thuận thư kí đi mua)
2. Nước ( mình sẽ qua hàng buồm mua luôn 1 thùng)
3. Phụ tùng sửa xe thì mình đã có 1 bộ mà còn thiếu miếng vá và cái bơm
Mai mình sẽ đi mua thêm cả 2 cái săm dự phòng
4. Đồ y tế chiều mình ghé qua hàng thuốc mua, còn ai có cao huyết áp, tụt huyết áp thì mua thuốc riêng nhé
mình chỉ mua bông băng thuốc đỏ sát khuẩn, salonpas, bisepton thôi
Tạm thời đồ chuẩn bị cho đoàn là thế, thiếu gì sẽ bổ sung sau.
Còn việc nữa là gửi xe phải có giấy tờ xe của mỗi xe mới gửi đc. Sáng mai 10h các bác xế tập trung cho e ở Ga Lê Duẩn để e vào chạy vào làm cái thủ tục gửi xe, chắc mất tầm 20ph là xong thôi Hoặc các bác mang đăng ký xe qua nhà e ở gần cầu Chương Dương để sáng mai e đi gửi( gửi xe càng sớm càng tốt).
Danh sách xế và ôm đây, mọi ng tự tìm xế ôm cho mình hay canh ti qua Lead nhỉ?
attachment.php
[/IMG]

hoanghauha : bác join đoàn ở Lào cai xong có về HN cùng ko để e book vé chiều về luôn?

hic .. buồn quá .. lần đầu tiên mình đi mà thiếu ÔM ... mọi lần các ôm phải bốc thăm chọn ngừoi đi đây ...
Thiếu các Ôm đúng là thấy thiếu quá ..:D
Tiếp tục tuyển ôm nào

Sao tối qua nghe bảo là độc hành mà =)) giờ lại thèm ôm à =))

hoanghauha : bác join đoàn ở Lào cai xong có về HN cùng ko để e book vé chiều về luôn?
Mình sẽ quay về HG luôn mà bạn. Cảm ơn bạn nhiều nhé. Lộ phí mình sẽ góp khi gặp nhau nha chủ thớt. Hic đang bận quá mà vẫn máu đi. Phải cố thu xếp để bằng chị bằng em..:(.Chúc cả nhà có chuyến đi vui vẻ.(c)
(NT)
Hoàng Xuân Hậu (1984)
YM: bmw_hau
Phone: 0984.735.686
Tiền lần 1: 000k(watch)

:)) anh Đức đã phải thay cả avatar để câu ôm kìa, tội thế mà ko ôm nào thương =))
@ lead ơi: tớ đã đc bàn giao cho lead roài, lead đặt đâu tớ ngồi đây, buôn bán chi có lãi lợi nhuận phải chia chác đáy nhớ (beer)

bác cho em đăng kí chân ôm với,hết được đăng kí xế rùi đành ôm vậy
Lý Ngọc Linh (1987)
YM: linhdets
Phone : 0982711911

@ lead: tôi đã bàn giao em Thuận cho ông, giờ ông muốn xử lý thế nào cũng được. lợi nhuận tôi chỉ lấy 1/3 thôi.he he he:D
@ thuận: em à! em phải ngoan nhé, phải nghe lời lead nhé! có j phải chia sẻ cho chị với nhé!Nhé nhé nhé sắp nhe hết cả răng ra rồi:))

Sao tối qua nghe bảo là độc hành mà =)) giờ lại thèm ôm à =))

Anh là anh sợ các Xế khác ko hứng thú khi ko có Ôm thôi .. vả lại sợ thiếu Ôm các Ôm khác lại buồn nên anh mới tuyển cho mọi người, chứ anh thick gì đâu .. :D anh vẫn sẽ chính thức độc hành ... hehe
Mà trưa nay gọi cho anh mà chẳng nói gì thế =))

:)) anh Đức đã phải thay cả avatar để câu ôm kìa, tội thế mà ko ôm nào thương =))
@ lead ơi: tớ đã đc bàn giao cho lead roài, lead đặt đâu tớ ngồi đây, buôn bán chi có lãi lợi nhuận phải chia chác đáy nhớ (beer)

Ngày xưa đẹp trai lắm.. giờ thì đỡ nhiều rồi :D
Anh tìm ôm cho mọi người đấy đừng có bảo: muốn ăn gắp cho người nhé :((

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back