What's new

Tỉnh lộ 722, ngày 16-18/7 /2010

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn phuot.com
Mình là Thiên, hiện đang sống và làm việc tại Hà Nội, nhân dịp thời gian rảnh rỗi, mình mới có dịp vào SG chơi dịp này.1 phần là đi cho biết đất nước mình nó thế nào, nhân tiện cũng nổi máu lên muốn làm 1 điều gì đó cho chuyến đi lần này
Mình có mặt ở SG là tối ngày 15, và về lại HN trong ngày 19/7
Cũng theo dõi và tham khảo nhiều các bài viết, các chuyến đi của mọi người nên mình quyết định chinh phục tỉnh lộ 722 này,

Lịch trình:
Ngày 16/7: Người và xe máy cho lên oto, đi Buôn Mê Thuột
NGày 17/7: Đến BM lúc trời còn chưa sáng
Buôn Ma Thuột - Đạ Long- Đưng T'Ra- Đưng K'Nớ -Lán Tranh –Dankia- Đà Lạt
Nghỉ đêm Đà Lạt
Ngày 18/7: Đà lạt- Bảo Lộc- SG

Hiện mình đã có 1 ôm ở SG đi cùng mình rồi, nên rất muốn qua đây tìm thêm đc các bạn đồng hành, cùng chia sẻ trên đường đi,
Sở dĩ mình định xuất phát từ Buôn Mê là do ôm của mình ko đc nghỉ làm, chỉ có thể đi từ chiều tối thứ 6, và cũng để cho chặng đường về nó dễ thở hơn, mình còn đc biết, nếu đi xe máy từ Buôn Mê về SG thì cảnh sắc cũng ko đc đẹp lắm.
Do đây là lần đầu tiên mình vào miền nam, nên còn rất nhiều điều bỡ ngỡ, nên rất hy vọng có thêm nhiều người bạn cùng chung sở thích với mình, có kinh nghiệm đi offroad nhiều thì càng tốt vì các bạn sẽ là nhân tố chính cho việc thành công của chuyến đi
Về lịch trình nếu đc như bên trên thì càng tốt, còn nếu mọi người địnhxuất phát từ Đà Lạt luôn thì cũng ko sao, mình sẽ theo các bạn thôi
Cảm ơn a Đen đã có lời góp ý cho em, và mời các bác Mỳ,Dudi, Tichuot… vào có đôi lời góp ý cho e với ah
Định paste các link về mấy chuyến trước của các bác sang đây mà bị lỗi font hay sao ấy, các bác chịu khó tìm lại nhé
722 - Lết qua "Đại lộ Kinh hoàng"!
Namka - Lán Tranh (722part 2) đại lộ kinh hoàng
SG- ĐLẠT- Cổng Trời - Đưng Knớ ( Đại Lộ Kinh Hoàng Part 3)

Thiên- sn 1984
Tel: 0915.873.330
Mail: [email protected]

Mai đảm bảo cho a, mọi người có tất cả sđt của nhau trước ngày đi nhá
và lịch trình của cả nhóm lên Buôn Mê nhá, chứ chứ trên này 1 đằng trên mail 1 nẻo

Mọi thông tin về lịch trình in ra hộ a nhé

Thanks all

Mai đảm bảo cho a, mọi người có tất cả sđt của nhau trước ngày đi nhá
và lịch trình của cả nhóm lên Buôn Mê nhá, chứ chứ trên này 1 đằng trên mail 1 nẻo

Mọi thông tin về lịch trình in ra hộ a nhé

Thanks all[/QUOTE

Có vài điểm khác nhau giữa mail và trên 4room là do có những bạn không vào phuot thường xuyên update thông tin, nên những thông tin nào Mai gửi bằng mail là chính xác và cập nhật nhất cho đến thời điểm đó.
Thông tin trên 4room Mai sẽ edit lại cho khớp.
Thanks

vui heng .. đi cũng nhiều nhưng sao lần này trước khi đi cũng háo hức lắm .. khoái nhất là cảnh tưởng tượng những ng mình cùng đi sẽ như thế nào .. con trai tóc dài, con gái tóc ngắn .. khi ngủ sẽ ngáy ầm ầm hay ng ta sẽ phải ôm một ai đó trong lúc ngủ .. và ng ta sẽ phát hiện ra rằng nàng õng ẹo hay rất ư là "cute" .. và sau chuyến đi là những hồi ức .. những buổi "tám" vô tận .. lần này sẽ chờ xem mọi thứ sẽ tuyệt thế nào ..

vui heng .. đi cũng nhiều nhưng sao lần này trước khi đi cũng háo hức lắm .. khoái nhất là cảnh tưởng tượng những ng mình cùng đi sẽ như thế nào .. con trai tóc dài, con gái tóc ngắn .. khi ngủ sẽ ngáy ầm ầm hay ng ta sẽ phải ôm một ai đó trong lúc ngủ .. và ng ta sẽ phát hiện ra rằng nàng õng ẹo hay rất ư là "cute" .. và sau chuyến đi là những hồi ức .. những buổi "tám" vô tận .. lần này sẽ chờ xem mọi thứ sẽ tuyệt thế nào ..

Vì lý do đó, mà luôn có những cuộc phiêu lưu phải không FionaDoan, 2 lần off đều hụt cơ hội gặp mặt Fiona rồi đó ^^,
Một lần ở nhà anh ba rắn, 1 lần ở cafe bệt ..

Mai ơi, còn hôm nay và ngày mai để chuẩn bị cho chuyến đi thôi đấy, cần X làm gì thì báo nhé :D

Trưa mai nha, st maxi 3/2, ^ -^ chỉ rảnh được mỗi giấc trưa thôi, bận lu bù luôn ấy :(

Trời ơI cHỊ P . Chị nhớ nhé , rủ chị đi chi hok di đâu . sao chị lại đi zoi ng khac . Em mec' nè ....
Ủa vậy là chị đi thiệt a` . Ai là xế của chị chắc khổ lắm . Mai em về trên Đà lạt rồi ..... nếu như kjo thay đổi chi nghé nhà bạn em chơi em trỡ chị về Sg .

hí, vụ này vui quá nhỉ, chúc mọi người lên đường ăn chơi thành công và vui vẻ, về xin chia sẻ lại cảm xúc với ae

@zarokenji: đáng ghét .. sao em lại nói xấu c thế .. có những bí mật ko được nói ra muh .. phải đi thì mới khám phá được .. vậy mới hấp dẫn chứ :)
@loonglinit: chuyến đi phượt nào cũng vui bác ah .. chỉ cần xách ba lô đi .. sẽ cảm nhận được thôi :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,894
191,765
Latest member
fcb88today
Back