What's new

Tình yêu xe đạp, du hí các dịp cuối tuần (từ Hà Nội)

Theo ý kiến của mọi người là lên Mỹ Đình xa và bụi nên ta bỏ cung đường này đi. Sơ lược chuyến đi lần này tạm thời như bản đồ mà darklordo0o đã đưa ra ở trên. Có một lưu ý cho những bạn đã đăng ký đó là chuyến đi này sẽ xuất phát muộn (21h) và về muộn (1-2h sáng.) vì vậy mọi người chủ động về tâm lí và những thứ khác. Hy vọng chuyến đi này sẽ thành công tốt đẹp để tạo tiền đề cho những chuyến tiếp theo. Cảm ơn mọi người đã ủng hộ topic.

@ diaydo: Luôn luôn chào đón bạn, chúng tôi sẵn sàng kết nạp thành viên, và cố gắng tổ chức thành một nhóm và thường xuyên có những hoạt động vào những ngày cuối tuần. Hẹn gặp lại bạn vào đợt tới.

hic, em cũng thích đi bằng xe đạp lắm, cơ mà xe của em ko phải xe địa hình, thế có đi được ko. Với cung đuờng trong thành phố thế này thì chắc ổn nhỉ

Chào những người bạn.

Hôm qua mình đã đi tiền trạm cho chuyến đi cuối tuần này rồi. Thời gian cho cung đường này là mất 3 tiếng (không tính thời gian đi trong phố cổ và Hồ Gươm). Chúng ta sẽ không đi hết đường Âu Cơ rồi sẽ lên đường Lạc Long quân nữa mà sẽ đi theo cung đường vòng quanh Hồ Tây. Hiện tại đường bờ kè Hồ Tây đã cơ bản làm xong, nhiều đoạn không có đèn nên đường rất tối. Tuy nhiên, chúng ta không phải lo sợ vì dọc đường đã có những đôi tình nhân rồi. Đi đường này thì đẹp, mát và lãng mạn lắm. Nếu mem nào mà chở người yêu đi cùng thì chắc chắn sẽ quay lại lần 2. :D.

Có lẽ là chúng ta nên chuẩn bị sẵn một số đồ ăn nhẹ và nước uống, kết thúc đường bờ kè sẽ tạm dừng chân và nghỉ ngơi, chờ đợi cho đường đỡ đông để tiến vào phố cổ.

Chuyến đi lần này gần và trong thành phố nên đón nhận tất cả mọi người, mọi loại xe đạp. Bạn nào yêu thích xe đạp cứ vô tư join vào. Chúng ta cứ đến giờ, địa điểm đã thống nhất nên không cần phải điểm danh lại đâu nhé. Nếu ai đến muộn sẽ tự phải đuổi theo đoàn (nếu còn muốn đi).

Chào những người bạn.

Có lẽ là chúng ta nên chuẩn bị sẵn một số đồ ăn nhẹ và nước uống, kết thúc đường bờ kè sẽ tạm dừng chân và nghỉ ngơi, chờ đợi cho đường đỡ đông để tiến vào phố cổ.

Về vụ ăn uống thì tự mỗi người phải tự chuẩn bị cho mình vậy.Hoặc đến lúc nghỉ chân chúng ta có thể dừng lại ở 1 quán nào đó,coi như thưởng thức ẩm thực hn luôn .^^.

Tớ nghĩ, kiểu gì cũng phải có mặt tại Sân vận động Mỹ Đình rồi.

Đề nghị mọi người hôm đó sắm thêm em cờ sao vàng buộc sau xe cho khí thế nhé.

Lâu lâu mới vào trang này thấy topic thú vị quá.
Mình muốn chia sẻ lịch trình mà Nhóm mình (Travel social group) đã tổ chức sáng ngày 25/9/2010 (khi đó có khoảng gần 300 bạn tham gia):

Nhà VH Thanh Niên - Trần Nhân Tông - Quang Trung - Trần Hưng Đạo - Phan Chu Trinh - Tràng Tiền - Hàng Đào - Hàng Ngang - Hàng Đậu - cầu Long Biên - (quay lại) - Yên Phụ - Cửa Bắc - Nguyễn Tri Phương - Điện Biên Phủ - Độc Lập - Thanh NIên - Hồ Tây.

Lâu lâu mới vào trang này thấy topic thú vị quá.
Mình muốn chia sẻ lịch trình mà Nhóm mình (Travel social group) đã tổ chức sáng ngày 25/9/2010 (khi đó có khoảng gần 300 bạn tham gia):

Nhà VH Thanh Niên - Trần Nhân Tông - Quang Trung - Trần Hưng Đạo - Phan Chu Trinh - Tràng Tiền - Hàng Đào - Hàng Ngang - Hàng Đậu - cầu Long Biên - (quay lại) - Yên Phụ - Cửa Bắc - Nguyễn Tri Phương - Điện Biên Phủ - Độc Lập - Thanh NIên - Hồ Tây.

woa.chuyến đó của bác hoành tráng thật.Bọn e đi lượn đêm mà kéo theo bằng đó người chắc các chú cơ động gọi cả lũ vào đồn mất .^^.

đi nhiều nên chia nhóm nhỏ để:
1/ tiện quản lý.
2/ giảm thiểu ách tắc giao thông.
3/ dễ dừng lại để chụp hình kỉ niệm (nếu để ý các bạn sẽ thấy lộ trình của nhóm mình đi qua hầu hết các địa danh gắn với lịch sử, văn hóa của Hà Nội: phố Quang Trung, Nhà Hát Lớn, Bờ Hồ, phố cổ, cầu Long Biên, con đường gốm sứ, thành cổ Hà Nội, cột cờ HN, lăng Bác, đường Cổ Ngư...).

Nếu có thời gian và tổ chức tốt thì có thể có các trò chơi nho nhỏ trong quá trình đạp xe: dừng lại tham quan, đố vui...

Vừa vào xem web của bạn, thấy chuyến đi rất hay.
Khi nào có chuyến đi như vậy, hoặc khi bạn định tổ chức một chuyến đi khác, cho bọn tớ đi chơi với nhé :p
Bạn để lại thông tin liên lạc đi

đi nhiều nên chia nhóm nhỏ để:
1/ tiện quản lý.
2/ giảm thiểu ách tắc giao thông.
3/ dễ dừng lại để chụp hình kỉ niệm (nếu để ý các bạn sẽ thấy lộ trình của nhóm mình đi qua hầu hết các địa danh gắn với lịch sử, văn hóa của Hà Nội: phố Quang Trung, Nhà Hát Lớn, Bờ Hồ, phố cổ, cầu Long Biên, con đường gốm sứ, thành cổ Hà Nội, cột cờ HN, lăng Bác, đường Cổ Ngư...).

Nếu có thời gian và tổ chức tốt thì có thể có các trò chơi nho nhỏ trong quá trình đạp xe: dừng lại tham quan, đố vui...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back