What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mọi người cho em hỏi vấn đề này tí. Em xem danh sách các nước thuộc schegen thì có cả úc nữa. Nhưng chưa thấy ai nhắc đến việc đi úc rồi từ úc qua châu âu cả. Em muốn hỏi rõ thông tin này ạ! Thật ra Úc có cấp visa schegen không? Nếu có thì từ Úc em đi tàu hay máy bay qua châu âu đều oke như đi các chuyến nội địa schegen thôi phải k ạ?

Nghe xong giật mình, tưởng Úc mới gia nhập Schengen nên vội vàng google thông tin liên quan :D
Mình nghĩ bạn có chút xíu nhầm lẫn giữa Austria (nước Áo - thuộc Schengen) với Australia (nước Úc- ko thuộc Schengen), bạn có thể google lại để kiểm chứng nhé

Lời khuyên chân thành cho bạn Lina Truong là khoan hảy làm hồ sơ đi EU.
Nếu mình ko nhầm thì chính bạn đã hỏi làm sao làm Visa mà ko có HDLĐ, giờ lại đến chuyện Úc & SZ, bạn làm cả topic này "nhảy nhỏm" vi những câu hỏi của bạn.
Bạn cần tìm hiểu đến 7/10 trong 10/10 của việc xin Visa, chứ bạn từ con số 0 mà bạn hỏi từ A-Z thì "chết dân đen"

À là do mình nhìn nhầm. Xin lỗi mọi người ạ!!! Hai từ đấy nó hao hao nhau nên em nhìn k rõ. Thành thật xin lỗi mọi người ạ!

@Thanhthuy1213: hiện tại thì mình vẫn chưa làm hồ sơ. Vẫn chỉ đang tìm hiểu mọi thứ ra sao thôi. Còn việc HDLD chắc bạn nhầm mình vs ai. Hoặc là bạn nhớ nhầm thành việc HDLD của mình là do công ty ba mình làm giúp. Xem kỹ lại bạn nhé!!! ^^

À là do mình nhìn nhầm. Xin lỗi mọi người ạ!!! Hai từ đấy nó hao hao nhau nên em nhìn k rõ. Thành thật xin lỗi mọi người ạ!

@Thanhthuy1213: hiện tại thì mình vẫn chưa làm hồ sơ. Vẫn chỉ đang tìm hiểu mọi thứ ra sao thôi. Còn việc HDLD chắc bạn nhầm mình vs ai. Hoặc là bạn nhớ nhầm thành việc HDLD của mình là do công ty ba mình làm giúp. Xem kỹ lại bạn nhé!!! ^^

Uhm,
Chúc bạn thành công nhé!!!

Hi mọi người,
Cho em hỏi 1 chút với ạ, gia đình em dự kiến cuối tháng 10 sẽ đi Châu ÂU nhưng do công việc của 2 vợ chồng nên sắp xếp lệch nhau 1 chút.
(1) Lịch trình của em (vợ)
1. Từ 20/10-24/10: Em sẽ đi Ý, cái này đi theo công ty
2. 24/10-28/10: Pháp
3. 28/10-31/10: Hà Lan

(2) Lịch trình của chồng em và bé (2.5 tuổi)
1. 24/10-28/10: Pháp
2. 28/10-31/10: Hà Lan

Vậy cho em hỏi khi làm visa, e nên chọn options nào trong số dưới đây ạ:
1. Cả gia đình cùng làm visa Pháp, nhưng như thế đại sứ quán Pháp có chấp nhận thời gian đi Ý của em không ạ?
2. Cả gia đình cùng làm visa Ý vì trước đó vé máy bay và khách sạn em đã đặt theo lịch trình trước là cả nhà cùng đi Ý rôi mới sang Pháp, Hà Lan, vậy có ok lúc sang Pháp, thì họ ko chấp nhận vì chồng em và bé không sang Ý theo lịch trình
3. Em làm visa ở Ý, chồng và con làm visa Pháp

Vậy em nên lam cái nào cho tiện lợi nhất ạ, gia đình em ở Taipei nên hy vọng việc xét visa sẽ đơn giản hơn.
Mong mọi người chỉ giúp, tks u much!

Mọi người ơi, cho mình hỏi là mình thấy trên trang này : https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=124 đã ghi là hồ sơ của mình có kết quả rồi mà sao mình lên lãnh sự quán Pháp HCM để lấy thì người ta nói là chưa có :( Và nói là không có biết trang web này là trang web gì hết :( Vậy là sao mọi người ơi?

Sao bạn ko đi theo lịch hẹn, ở HCM khác với Hà nội đó bạn

Mọi người cho em hỏi thêm 1 vấn đề này nữa ạ. Cái bảng luơng 3 tháng gần nhất ( công ty em k chuyển luơng qua ngân hàng). Em có thể làm 1 tờ giấy ghi rằng chức vụ rồi luơng 1 tháng là bn, rồi đưa cty ký tên đóng dấu có được k? Vì nếu in bảng luơng như vậy thì sẽ có luôn cả luơng của những nhân viên khác trong công ty. Hơi rắc rối cho công ty quá em cũng ngại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,430
Latest member
anvatphonho
Back