What's new

Tuyển Ôm - Xế đi Hà Giang tối thứ 6 ngày 1/11/2013 về tối chủ nhật ngày 3/11/2013

Tuyển Ôm - Xế đi Hà Giang tối thứ 6 ngày 1/11/2013 về tối chủ nhật ngày 3/11/2013

Chào các Nam thanh Nữ tú.
Đoàn mình vừa kết thúc ung Đồng Cao - Bắc Giang ngày 18-19. Để tiếp tục test thể lực cho đoàn chuẩn bị leo Fanxipan vào tết dương lịch đoàn tổ chức đi Hà Giang ngắm Tam Giác Mạch.
Hiện đoàn đã có 6 người 3 nam 3 nữ = 3 xe full. Để cuộc đi chơi thêm vui đoàn mình cần tuyển thêm các ôm và xế để cho tròn 6 xe = 2 mâm :).
Thời gian dự kiến là 18h ngày 1/11/2013 sẽ xuất phát tại ĐH Quốc Gia đường Xuân Thủy.
Thời gian là Lịch Trình như sau:
Ngày 1:

Hà Nội >> Vĩnh Yên >> Việt trì (75km)>> Phú Thọ (km)>> Tuyên Quang (km) >> Việt Quang >> Hà Giang = 290 km. Ngủ tại Hà Giang. Ngủ tại Hà Giang vào lúc 2h.
Ngày 2:
Hà Giang (50km)>> Quản Bạ (52km) >> Yên Minh (QB – YM 55km)>>Lũng Cú (56km)>>Đồng Văn (25km) >> Mã Phì Lèng (13km) >> Mèo Vạc (10km) .
+ Sáng dậy vệ sinh cá nhân, ăn tạm đò ăn sang. Trưa ăn cơm ở Yên Minh.
+ CHiều hoàn thành nốt lịch
Ngày 3:
Mèo Vạc (4B) >> Quốc lộ 34 >> TT Bảo Lạc >> Tĩnh Túc >>Nguyên Bình chạy theo Quốc lộ 3 >> Thị xã Bắc Cạn>> Thái Nguyên>> Hà Nội.

Kết thúc hành trinh.

Chi phí: Chi Phí đi Hà Giang

Ngày 1: thứ 6 ngày 1/11/2013
+ Ăn đêm 40k + ngủ 70k = 110k / người
Ngày 2 : Thứ7 ngày 2/11/2013
Săn sáng + ăn đêm = 40k x2 = 80k
Ăn trưa + tối = 70k x 2 = 140 k
Ngủ = 70k / người
>> Ngày 2 = 290k/ người
Ngày 3 : Chủ Nhật ngày 3/11/2013
Sáng = 40k
Trưa + tối = 70k x2 = 140k
>> Ngày 3 = 180k
Chi phí mua đồ chung cả đoàn gồm túi quân dụng đựng đò, ủng đi mưa, thuốc men, kẹo cho trẻ em, y tế, xăm xe .. Mồi người 100k

>>> Tổng chi phí = 680k .
Chi phí chưa tính tiền xăng xe. Xăng xe xế – ôm cam pu chia .

Nếu có sai lệc thì chắc vựot lên 800k là cung.

Mọi chi tiết xin các bạn liên lạc cho mình theo:
Face: https://www.facebook.com/VuongTaiKhuong
Đt : 0168 524 một ba tám bảy.
Điện thoại thì nhắn tin trước khi gọi nhé :).

VTK thân!

Last edited:
Re: Tuyển Ôm - Xế đi Hà Giang tối thứ 6 ngày 1/11/2013 về tối chủ nhật ngày 3/11/2013

Up lên cái nào, nhà nhà đi ngắm tam giác mạch, các xế có xe bơi vô đây nào :v

Re: Tuyển Ôm - Xế đi Hà Giang tối thứ 6 ngày 1/11/2013 về tối chủ nhật ngày 3/11/2013

Chủ thớt nên xem lại lịch trình :)
Mình góp ý là tối t6 nên chạy đến HG luôn, nghỉ ở Tuyên Quang đảm bảo vỡ cung nặng nề. Như thế này thứ 7 chỉ có cắm mặt chạy chứ thực sự k chơi được nhiều, về ĐVan đã khó chứ chưa nói đến về tận Mèo Vạc. Đường leo dốc nhiều, thời tiết lạnh, chưa kể nhỡ may săm lốp, chạy ban ngày còn hạn chế tốc độ nữa.
Mình có lập 1 lịch như này nhưng bạn bè bận k đi đc. Ngày t6 chạy từ chiều lên HG nghỉ.
T7 chạy từ HG lên Quản Bạ- đường Thượng- Sủng Là-Sà Phìn- Lũng Táo- vua Mèo-Lũng Cú- tối nghỉ Đvan
Sáng CN dậy sớm lên Mã săn mây r về mèo Vạc- Hà Nội thôi.về đến Tĩnh Túc có một đường tỉnh đi tắt qua Phia Oắc, là về gần đến Bắc Kan. Đường đẹp tiết kiệm mấy chục km đó :3
Hết sức thật lòng ngày t6 nghỉ Tuyên Quang thì dễ vỡ nặng lắm :D

Mình góp ý là tối t6 nên chạy đến HG luôn, nghỉ ở Tuyên Quang đảm bảo vỡ cung nặng nề. Như thế này thứ 7 chỉ có cắm mặt chạy chứ thực sự k chơi được nhiều, về ĐVan đã khó chứ chưa nói đến về tận Mèo Vạc. Đường leo dốc nhiều, thời tiết lạnh, chưa kể nhỡ may săm lốp, chạy ban ngày còn hạn chế tốc độ nữa.
Mình có lập 1 lịch như này nhưng bạn bè bận k đi đc. Ngày t6 chạy từ chiều lên HG nghỉ.
T7 chạy từ HG lên Quản Bạ- đường Thượng- Sủng Là-Sà Phìn- Lũng Táo- vua Mèo-Lũng Cú- tối nghỉ Đvan
Sáng CN dậy sớm lên Mã săn mây r về mèo Vạc- Hà Nội thôi.về đến Tĩnh Túc có một đường tỉnh đi tắt qua Phia Oắc, là về gần đến Bắc Kan. Đường đẹp tiết kiệm mấy chục km đó :3
Cảm ơn bạn nhiều nhé, đoàn t sẽ xem xét, hic, thời gian cũng ít mà lại ham chơi quá :v

Bạn ơi 900km mà chạy 50 tiếng thì chết ah :). 900km chạy mà mất 50h thì tốc độ có 17km 1h ah :).
CUng này bọn mình dai, mà time ngắn nên mọi người chịu khó cố gắng thêm 1 chút :). Cung này bọn mình chạy tầm 24h. còn nghỉ ngơi và chụp ảnh nữa :). Mỗi ngày Trung bình chạy tầm 8h :). Ngày nọ bù ngày kia.
Cảm ơn bạn đã tham gia ý kiến.
VTK thân!

50h là mình tính từ lúc xuất phát tới lúc về HN mà bạn. Mình nghĩ sức của đoàn không chạy nổi theo lịch trình đâu. Đó là chưa nói tới các sự cố phát sinh nữa. Thời gian eo hẹp, theo mình cắt được cái gì thì nên cắt bạn ạ!

Cảm ơn bạn nhiều nhé, hôm trước minh cũng tính sẽ chạy HG luôn nhưng sợ ôm và xế mệt, nhưng tối qua off thì đoàn đã nhất trí là chạy thằng HG luôn, đến nơi tầm 2h. Vì đến HG vào đêm thì ngày thứ 7 sẽ đi ngắm đc nhiều hơn.
VTK thân!

Chúc chú em có chuyến đi thành công, còn nhớ mình gặp nhau trong topic ''Chinh phục cực Tây, nghĩ dưỡng Sapa'' :))

Thực sự nếu 18h xuất phát thì chạy lên đến HG sẽ rất mệt. Nhìn cung lên thì mình thấy rất căng. Mình cũng mới chạy cung này nhưng vẫn máu me nhưng xin góp ý thế này:

Ngày 1: Nên xuất phát sớm để tránh HN tắc đường. 25 mionhf đi mất 1 tiếng tắc đường ở HN. Nên tập trung ở cổng Ciputra để đỡ tắc đường do đoàn đông. Xuất phát 5h là ổn. Chạy căng đét thì 12h có mặt tại Vị Xuyên, nghỉ ở Vị Xuyên khá rẻ mà yên tĩnh. Lưu ý đoạn từ Tuyên Quang -> Hàm Yên đang làm đường rất bụi và sóc(khoảng 20km). Tốc độ trung bình chỉ đc 20 đến 25km/h.Khuyếnw cáo ko nên đi nhanh vội đoạn này vì rất nguy hiểm, biển báo lúc có lúc ko dễ phi xuống hố lắm đấy.

Ngày 2: Vị Xuyên -> mốc 0 HG -> Quản Bạ -> Yên Minh -> Sủng Là -> Sà Phìn -> Lũng Cú -> ĐVăn. Tối nghỉ ĐV.
Đoạn này tuy dài, nhiều đèo nhưng đường đẹp, TGM có ở Sủng Là, đường lên Lũng Cú. Nghỉ ở ĐV thì dạo này chỗ nào cũng đắt lòi. Nguyên 1 chỗ mới đã cam đoan với mình là chỉ 200k/ phòng 2 giường khá ổn là Gia Linh ngay bên tay trái lối vào CF pHố Cổ, rìa chợ cổ.

Ngày 3: ĐV- MPL -Mèo Vạc - Bảo Lâm - Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Phia Oắc - Nà Phặc - Ba Bể - Thái Nguyên - HN.
Nếu ngày 2 chạy cố đến Mèo Vạc thì ngày sau này chạy như này về HN hơi muộn chút là đc.
Về Phia Oắc đi theo đường TL212 về Nà Phặc rẽ phải vào Hồ Ba Bể rồi gửi xe lên thuyền qua hô sang bờ bên kia(20k/ người và xe). Chạy về Thái Nguyên rồi chạy theo đường QL3 mới(đừng đi đường cũ) là đường cao tốc về đến Đa Phúc rẽ sang Nội Bài về HN.
Hôm trước mình chạy từ Mèo Vạc về đến HN lúc 8h tối nói chung là bình thường. Tuy nhiên ngày 3 này có 1 đoạn ngắn khoảng 6km đoạn giữa đường từ Phia Oắc về Nà Phặc là hơi xấu thôi. Còn lại toàn đường đẹp.

Cho mình đăng kí 1 ôm nhé, mình không có xe số nên không làm xế được - hic

Chúc chú em có chuyến đi thành công, còn nhớ mình gặp nhau trong topic ''Chinh phục cực Tây, nghĩ dưỡng Sapa'' :))

Vâng hì, em cũng nhận ra anh mà :). Nhưng cung đó em, ko đi được nên e đi cung A {a Chải, em cũng nghỉ ở sapa :). Lần này em thấy a cũng đi HG nhưng anh đi sớm hơn em và đi nhiều địa điểm hơn em. Có gì thì cho em xin chút kinh nghiệm nhé :). Hi vọng một ngày gần nhất a e mình có dịp giao lưu :).
Chúc đoàn đi vui vẻ và có nhiều kỷ niệm nhé a. Đoàn em lần này sao toàn ôm đăng ký :), nếu mỗi xế xế 2 ôm vẫn chưa hết anh ạ :).
VTK thân!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back