What's new

[Chia sẻ] Vĩnh Thực - Đảo Lạ cho mùa hè này!!

Các bác có thể thick Lều vịt hay công viên nổi trên nước của Cô Tô, các bãi tắm dài miên man cát trắng của Quan Lạn, Ngọc Vừng, hay gần đây nhất là Cái Chiên!! Nhưng có một địa điểm còn ít người được nghe nói đến...đó là Đảo Vĩnh Thực. Vĩnh Thực vẫn giữ được vẻ đẹp hoang sơ và yên bình vốn có, vẫn chưa bị du lịch đụng đến nhiều. Châm ngôn của em là : Hãy đi khi nó chưa có gì còn hơn đi mà nó chả còn lại j " nên Vĩnh Thực hứa hẹn là điểm đến khá thú vị.
Về lịch trình và đi lại: các bác có thể kết hợp giữa Vĩnh Thực - đi chợ Móng Cái - tắm biên Trà Cổ - và thăm mũi Sa Vĩ, thời gian lưu trú trên Đảo chỉ nên ở 1 tối vì điêu kiện lưu trú trên đảo chưa được ok lắm, chỉ có một nhà nghỉ bình dân Bắc -Ngoan hoặc Homstay...
Đi lại các bác nên bắt xe Ka Long giường nằm đi Mỹ Đình - Móng Cái (Giá 200k/lượt, mất khoảng 6-7 tiếng), sau đó bắt bus Móng Cái - Mũi Ngọc - Vĩnh Thực (vé tầm 60-70k, có luôn vé đi xuồng Bay. Xuồng Bay là cái con này đây:

Về chỗ chơi trên đảo: Ngọn Hải Đăng, bãi tắm Đầu Đông, bãi tắm bến Hèn, cảng Cá, bãi đá Chân Hải Đăng, đặc biệt là con đường từ cảng ra Hải Đăng đẹp tuyệt vời, ít nhưng chất!! Tối có thể xin ng dân cho đi câu mực cùng, hoặc mua hải sản tối lều trại BBQ trên bãi biển nhâm nhi mấy lon bia lạnh thì ko còn j thú bằng...
Từ em Hải Đăng nhìn xuống:

Bãi Đá dưới chân hải đăng:

Bãi cỏ ven đường:

Còn đây là Bến Hèn, lúc mặt trời xuống núi:

Còn cái này là cả buổi chiều theo trẻ con trên đảo đây:

...................
E chỉ mong các bác một điều: Đừng vứt rác lung tung..Biển nó vốn đẹp rùi!!

Bác ơi kinh phí bác đi như nào v ạ? Bọn em sinh viên đang tính dã ngoại một chuyến mà mơ hồ chưa biết thế nào ạ? Kinh phí thấp nhất có thể là bao nhiêu ạ?

Bác ơi kinh phí bác đi như nào v ạ? Bọn em sinh viên đang tính dã ngoại một chuyến mà mơ hồ chưa biết thế nào ạ? Kinh phí thấp nhất có thể là bao nhiêu ạ?
Em ko giỏi cái khoản tính toán chi tiêu, trc h toàn chị em nó tính, nhưng đại khái 800k/1 ng, càng đông càng rẻ, đắt ở ăn uống thui bác ợ!! (xe 2 chiều, ăn uống: 2 trưa, 1 tối + 1 sáng; vé bus - cano 2 chiều, xăng xe đi đảo, nhà nghỉ.v.v..) tiền xe 2 chiều HN - MC đã là 400 rùi nhé!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,013
191,847
Latest member
RebbecaCar
Back