What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Chào 2 gái già, mình đang đợi tuần sau trả lại PP nếu được thì cho 1 gái già này join nữa nha :))
Ah mà này cho mình hỏi, có khi nào đưa PP rồi vẫn rớt không vậy bạn? năm ngoái nộp trực tiếp ở vfs thì rớt,năm nay thì nộp online. hôm qua có mail của CIC gửi nói mang PP lên vfs nộp, hồi nãy hỏi mí bạn nhận hồ sơ ở đó có sure là mình được không thì bảo 80% là được,20% xét lai vẫn rớt. Lo quá..hị hị

Chào các bạn .
Mình hiện đang ở Sài Gòn tính đi CANADA vao khoảng thời gian từ 1/6/2016-20/6/2016 . Mình tự đi và đã có visa , nên cần thông tin về Canada . Nếu Bạn nào đã từng đi Canada ,nếu có thể cho mình xin thông tin:Vé máy bay , Khách sạn, những nơi ko nên bỏ qua...
Lộ trình dự kiến : Sài Gòn - Vancouver- Montreal ... Sài Gòn .
Bạn nào đã có lộ trình đi Canada cho mình xin .
Xin cám ơn !:D .
PS: Nếu bạn nào đi Canada vào thời gian đó thì có thể off cho vui .Hiện giờ tụi mình chỉ có 2 gái già . :D:))
Tiếc quá, trai già vừa đi 1 mình về nên ko góp gì nhiều được. hì hì hì

Ít bạn trả lời chắc là do ít người đi Can quá. Mình cũng vậy, chỉ có khoảng 1 tuần ở Van ( BC) nên cũng đi ít.
- Thuê xe tự lái ở Can: dễ dàng, bằng lái VN được lái ở BC 6 tháng từ lúc nhập cảnh.
- Ở Van, tham quan được vài nơi như sau:
Trên 1 tuyến đường hướng lên phía bắc, cách Downtown khoảng 30 km có 2 nơi tham quan: là Capilano Supension và Grouse Moutain <<< 2 cái này mất phí Capilano là 37 Dolla Can 1 người và Grouse Moutain là 47 Dolla Can 1 người. Capilano khá đông người xếp hàng vào nên tranh thủ đi sớm, xong đi tiếp khoảng 5 km nữa là đến Grouse Moutain.
Note:
*Grouse Moutain là 1 trong vài khu trượt tuyết trên núi, hoạt động quanh năm. Mua vé năm khoảng chưa đến 400 Can.. Có tểh thử mua vé trượt vè thuê đồ trượt luôn, lên đó xem rồi tự quyết nhá. Map: https://www.google.com/maps/place/G...2!3m1!1s0x54866f8566eb3e37:0x4d63448ce84b46f6
* Capilano Suspension: cầu treo thu phí này cảm giá cũng khá mạnh, tuy nhiên đi rồi thấy hơi tiếc tiền tí, tuy nhiên đi rồi mới biết thôi và nó cũng tiện 1 đường. Hãy tử cảm giác mạnh. map: https://www.google.com/maps/place/C...2!3m1!1s0x54866fcde4656835:0x9bb4b1bae92aae0f
- ChinaTown: đi cho biết thôi, na ná nhau cả.
- Cầu treo free ò charge: https://www.tripadvisor.com/Attract..._Bridge-North_Vancouver_British_Columbia.html , Vào công viên này đi bạn, mất khoảng 1 ngày tham quan và free tham quan cầu treo nhé.
- Đi phà sang Victoria: có nhiều bến để đi sang Victoria , thời gian đi phà lớn khoảng 3-4h tùy con nước. Hoặc đi xe qua cũng ok https://www.google.com/maps/dir/Vic...196ea9b81f38b!2m2!1d-123.1207375!2d49.2827291
Nhưng mình đề nghị đi phà đi, ngắm cảnh rất đẹp, đặc biệt giờ là 2 loại hoa Đào Nhật Bản nở khá đẹp.....
... .Còn nhiều chỗ mà mình chả nhớ nữa: công viên này, chỗ ăn này ..... hic, mình đi chả lưu lại gì cả, nên nhớ gì nói nấy nha.
- Tiền: đổi 1 ít tiền Can ở VN thôi, đừng mang nhiều tiền mặt ở Can vì tỷ giá phê lắm, xài thẻ tỷ giá có vẻ OK hơn và xài thẻ tiện hơn nhiều.
- Thẻ: nên cất sâu trong túi xách nhé mấy gái già: ăn cắp tinh vi hơn ở VN nhiều. Các loại thẻ Credit hay Debit hiện giờ Can co kiểu trộm cắp khá đơn giản: trộm có 1 máy cà thẻ nhỏ gọn, chỉ cần lướt qua chỗ để ví bóp là xem như thanh toán luôn rồi . Cái này khi thanh toán thẻ bạn sẽ thấy họ thanh toán tiện lợi như thế nào. Có 1 cái ví chống ăn cắp kiểu này luôn, hình như đã có bán ở VN nhưng ít ai quan tâm.
Cần gì hỏi cứ nói.:D

Chào 2 gái già, mình đang đợi tuần sau trả lại PP nếu được thì cho 1 gái già này join nữa nha :))
Ah mà này cho mình hỏi, có khi nào đưa PP rồi vẫn rớt không vậy bạn? năm ngoái nộp trực tiếp ở vfs thì rớt,năm nay thì nộp online. hôm qua có mail của CIC gửi nói mang PP lên vfs nộp, hồi nãy hỏi mí bạn nhận hồ sơ ở đó có sure là mình được không thì bảo 80% là được,20% xét lai vẫn rớt. Lo quá..hị hị

Đậu chắc, đừng lo nhé.

Buồn gòi, vừa mới nhận được message thông báo từ chối. Lý do: Travel history (ĐNA, Âu, HK, JP - Passport chưa hơn 2 năm mình xài hơn nửa cuốn rồi), Purpose of visit (đi chơi thôi mà), Personal assets and financial status (cái này chắc phải 1-2 năm nữa mới cải thiện được)... Haizzz, chắc 1-2 năm sau sẽ nộp lại. Tính lần này đi Mỹ chơi rồi sang Canada thăm luôn cho tiện :( buồn ghê. Lúc đầu nghĩ Can sẽ dễ hơn Mỹ, ai dè mất hơn 1 tháng rồi cũng fail :(... Hẹn lần khác vậy :(

Bạn HanaVu được kêu nộp PP chắc là OK rồi đó :D.

Buồn gòi, vừa mới nhận được message thông báo từ chối. Lý do: Travel history (ĐNA, Âu, HK, JP - Passport chưa hơn 2 năm mình xài hơn nửa cuốn rồi), Purpose of visit (đi chơi thôi mà), Personal assets and financial status (cái này chắc phải 1-2 năm nữa mới cải thiện được)... Haizzz, chắc 1-2 năm sau sẽ nộp lại. Tính lần này đi Mỹ chơi rồi sang Canada thăm luôn cho tiện :( buồn ghê. Lúc đầu nghĩ Can sẽ dễ hơn Mỹ, ai dè mất hơn 1 tháng rồi cũng fail :(... Hẹn lần khác vậy :(

Bạn HanaVu được kêu nộp PP chắc là OK rồi đó :D.

Chia buồn với bạn.
Mình cũng thấy Visa Can khó thật đấy.

Nhưng mình lạ lạ: bạn cũng travel nhiều mà ta??? hay là cấp tập quá nó nghi nhỉ?
Purpose of Visit: mình cũng ghi đi chơi....
Personal assets and financial status: cái này pó tay.... cha m5 cho cũng nghi, tự làm ra nhiều cũng nghi....

Mình có visa Shenghen, UK, Australia, USA, Koera, và các nước Châu Á, mổi năm đi môt nước, thu nhập ổn định vậy mà xin visa Canda năm 2012 cũng bị từ chối giống như bạn. (NO)

Chia buồn với bạn.
Mình cũng thấy Visa Can khó thật đấy.

Nhưng mình lạ lạ: bạn cũng travel nhiều mà ta??? hay là cấp tập quá nó nghi nhỉ?
Purpose of Visit: mình cũng ghi đi chơi....
Personal assets and financial status: cái này pó tay.... cha m5 cho cũng nghi, tự làm ra nhiều cũng nghi....

Nói về độ khó chắc đúng là Can số 1 . Bởi mới ra câu: nhất Can, nhì Mỹ,tam Âu, tứ Úc :D
Năm ngoái mình apply vô vfs cũng rớt thẳng cẳng mặc dù travel history cũng đi gần hết Châu Á, Mỹ, Âu, Nhật nước nào cũng vài lần. Mình nghĩ Can chú trọng vào financial status thì phải, năm ngoái nộp chủ quan chẳng chứng minh gì nhiều nên rút kinh nghiệm năm nay có bao nhiu upload hết :D . Mới nhận được mail của CIC status : closed, fianal decision : has been approved. Giờ chỉ chờ gọi lên trả PP thôi. Sau bao ngày chật vật với bác Can giờ thì thở phào nhẹ nhõm rồi :)
Tks bạn Mustafa. Chia buồn với nguyenkha nha,sau này nộp lại hy vong may mắn ;)

Mỹ mới khó, vì rất nhiều người rất giàu vẫn rớt Mỹ, nhưng CAN thì chỉ cần hsơ mạnh là đậu ngay, CAN tập trung vào income và tài sản hơn là history du lịch, nói chung tập trung vào hiện tại nhiều hơn, trong qúa khứ bạn giàu nhưng làm ăn thua lỗ giờ qua đó trốn thì sao ?

Bạn bè mình toàn người trẻ tuổi U30, thu nhập, tài sản khủng (nhà, xe hơi xịn) nhưng phỏng vấn Mỹ lại rớt, đẩy qua thằng CAN đậu ngay.

Mình có visa Shenghen, UK, Australia, USA, Koera, và các nước Châu Á, mổi năm đi môt nước, thu nhập ổn định vậy mà xin visa Canda năm 2012 cũng bị từ chối giống như bạn. (NO)
Lạ nhỉ. Tò mò cho mình hỏi bạn trên 30 chưa và có gia đình chưa nhỉ?

Nói về độ khó chắc đúng là Can số 1 . Bởi mới ra câu: nhất Can, nhì Mỹ,tam Âu, tứ Úc :D
Năm ngoái mình apply vô vfs cũng rớt thẳng cẳng mặc dù travel history cũng đi gần hết Châu Á, Mỹ, Âu, Nhật nước nào cũng vài lần. Mình nghĩ Can chú trọng vào financial status thì phải, năm ngoái nộp chủ quan chẳng chứng minh gì nhiều nên rút kinh nghiệm năm nay có bao nhiu upload hết :D . Mới nhận được mail của CIC status : closed, fianal decision : has been approved. Giờ chỉ chờ gọi lên trả PP thôi. Sau bao ngày chật vật với bác Can giờ thì thở phào nhẹ nhõm rồi :)
Tks bạn Mustafa. Chia buồn với nguyenkha nha,sau này nộp lại hy vong may mắn ;)

Vậy là đậu rồi hén, chả thấy khoe gì, hà hà .

Mỹ mới khó, vì rất nhiều người rất giàu vẫn rớt Mỹ, nhưng CAN thì chỉ cần hsơ mạnh là đậu ngay, CAN tập trung vào income và tài sản hơn là history du lịch, nói chung tập trung vào hiện tại nhiều hơn, trong qúa khứ bạn giàu nhưng làm ăn thua lỗ giờ qua đó trốn thì sao ?
Mình cũng nghĩ chắc vậy quá.

Quan điểm cá nhân mình có thể túm tắt 1 số ảnh hưởng yếu tố như sau: ( thứ tự độ khó giảm dần)
- Vị trí và công việc hiện tại: làm nhà nước, chức vụ càng cao càng tốt, làm ở 1 cơ quan càng lâu càng tốt.
- Có gia đình con cái ở VN cả
- Có chút ít tài sản và thu nhập khá 1 chút ( theo mình khoảng 12- 15tr / tháng )
- Lịch sử du lịch nhiều
- Càng già càng tốt :D
- Có thư mời hoặc sponsor mạnh ở nước muốn xin Visa
- Không đi cả gia đình (NO)
..... Chả biết còn gì nữa ko :(

Không biết hso như thế nào là mạnh , như mình tiền làm ra năm nào cũng đóng cho mấy công ty du lịch (thì quá khứ) nên đâu còn dư nhiều:) (không Auto, không chứng khoán, không có nhà Phú mỹ Hưng....). Nhưng hiện tại nhờ bớt đi chơi nên còn để dành được vài trăm triệu, tiền luơng hàng tháng hơn chục triệu. . . Vậy mà cũng bị từ chối visa Canada.:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,733
Latest member
yduochaithiencom
Back