What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Nản cả chờ đợi. Kế hoạch là 25 bay ấy vậy mà giờ đã 21 mà vẫn bật vô âm tính, đúng là Thiên đường nơi hạ giới không giỡn chơi chút nào. Ta hận.

Mình mới đọc inbox thì có 1 bạn cùng nộp hồ sơ cùng ngày với mình đã có kết quả Visa, mọi người ai biết cách kiểm tra tình trạng visa trên CIC hướng dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.
Phải vào đây không các bạn?

https://services3.cic.gc.ca/ecas/authenticate.do?app=ecas

Bạn xin visa thăm thân nhân hay tự túc vậy? Minh xin thăm thân nhân thì không biết có sớm không nữa. Mà bạn kia có lâu chưa bạn hay mới co trong tuân này. Mình cũng đang hồi hộp quá.

Bạn ấy chia sẻ như thế này:

"hi ban,
minh nop ho so cho ca gia dinh cung ngay voi ban - 25/3 và plan bay chu nhat 26/4.
Toi hom qua minh da thay ket qua post tren cic. Sang nay minh in ra va mang di submit cung voi pp tai IOM.

Nhu vay co the ban cung da co ket qua roi ma IOM chua bao ban do. Neu minh ko tu vao CIC check thi bgio minh cung ko biet la minh da đậu visa ca gd"

bạn nộp hồ sơ online thì check trên CIC, còn nộp qua VFS thì check trên VFS (nhưng VFS chỉ thông báo đã có kết quả, chứ không báo được hay không)
Mình khác bạn này là LSQ gửi thư yêu cầu nộp hộ chiếu trước (mình đã post trên này, sau đó khi qua VFS hỏi mình biết 90% là được rồi vì nhân viên VFS nói đến chuyện "dán visa"). mãi gần đây mình mới đi nộp hộ chiếu, 2 ngày sau trên CIC mới ghi kết quả.

bạn nộp hồ sơ online thì check trên CIC, còn nộp qua VFS thì check trên VFS (nhưng VFS chỉ thông báo đã có kết quả, chứ không báo được hay không)
Mình khác bạn này là LSQ gửi thư yêu cầu nộp hộ chiếu trước (mình đã post trên này, sau đó khi qua VFS hỏi mình biết 90% là được rồi vì nhân viên VFS nói đến chuyện "dán visa"). mãi gần đây mình mới đi nộp hộ chiếu, 2 ngày sau trên CIC mới ghi kết quả.

Vậy không biết phải đợi đến bao giờ. Không nhẽ, nộp online thì kết quả sẽ nhanh hơn? Vì gọi lên VFS họ cứ nói phải đợi từ 6 đến 8 tuần. Nên cũng hơi lo.

Bạn xin visa thăm thân nhân hay tự túc vậy? Minh xin thăm thân nhân thì không biết có sớm không nữa. Mà bạn kia có lâu chưa bạn hay mới co trong tuân này. Mình cũng đang hồi hộp quá.

Mình đi du lịch tự túc. Lúc nãy mình có gọi VFS họ nói chắc khoãng sau ngày 10/5 mới có kết quả. Do vậy, kế hoạch của mình bị vỡ. Hình như nộp online thì có kết quả sớm hơn. Tốn tiền mà còn tốn thời gian với VFS nữa, chán quá.

Mình đi du lịch tự túc. Lúc nãy mình có gọi VFS họ nói chắc khoãng sau ngày 10/5 mới có kết quả. Do vậy, kế hoạch của mình bị vỡ. Hình như nộp online thì có kết quả sớm hơn. Tốn tiền mà còn tốn thời gian với VFS nữa, chán quá.
bạn có thể email cho địa chỉ này để hỏi [email protected]

Thời gian xét duyệt nhanh chậm hơn nhau thế nào mình không biết. Nộp online có cái lợi là check trực tiếp được, nhưng ngoài cái đó ra thì thủ tục quá rườm rà. Lúc đầu nghĩ là lựa chọn tốt (đặc biệt cho những người không ở HN/SG), nhưng rồi đến khi nhận lại được hộ chiếu sẽ mất 3 lần đến VFS: 1 lần lấy biometrics, 1 lần nộp hộ chiếu (sao ko cho nộp luôn cùng biometrics hả trời), rồi lên lấy lại hộ chiếu (không được chọn chuyển phát về nhà). Mà mỗi lần lên VFS là một lần chầu chực, còn chẳng có chỗ mà ngồi.

bạn có thể email cho địa chỉ này để hỏi [email protected]

Thời gian xét duyệt nhanh chậm hơn nhau thế nào mình không biết. Nộp online có cái lợi là check trực tiếp được, nhưng ngoài cái đó ra thì thủ tục quá rườm rà. Lúc đầu nghĩ là lựa chọn tốt (đặc biệt cho những người không ở HN/SG), nhưng rồi đến khi nhận lại được hộ chiếu sẽ mất 3 lần đến VFS: 1 lần lấy biometrics, 1 lần nộp hộ chiếu (sao ko cho nộp luôn cùng biometrics hả trời), rồi lên lấy lại hộ chiếu (không được chọn chuyển phát về nhà). Mà mỗi lần lên VFS là một lần chầu chực, còn chẳng có chỗ mà ngồi.

Ok cảm ơn bạn. Chắc vì hồ sơ nhiều quá, nên COs xét hơi chậm. Chỉ biết chờ và đợi khoãng 3 tuần nữa xem sao. Ah, bạn có thể cho mình xin số dt của bạn không? Nếu được xin cảm ơn bạn.

Quy trình và thời gian xét duyệt hs là như nhau ko có chuyện nộp online thì xét nhanh hơn nha bạn, nếu hs đẹp thì duyệt ngay còn ko nó giữ lại để xét kỹ hơn, mình biết 1 trường hợp xét đến 3 tháng vì hs có problem ( nhưng vẫn đậu)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back