What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mình đang chuẩn bị viết email để hỏi. Nhưng mình nghĩ chắc do VFS chuyển qua LSQ chậm trễ nên bây giờ mới không có kết quả thôi.

Đã 4 tuần đi qua, và vẫn chưa có gì gọi là kết quả. Lúc trưa có gọi lên COs thì họ bảo là bây giờ, quy định là tới 6 tuần mới có kết quả. Do vậy, đúng 6 tuần sẽ có. Chờ thêm 2 tuần nữa vậy.

Của mình nộp hồ sơ ngày 15/10, đến đúng 01/12 thì có kết quả. Đúng 06 tuần bạn à.

Đã 4 tuần đi qua, và vẫn chưa có gì gọi là kết quả. Lúc trưa có gọi lên COs thì họ bảo là bây giờ, quy định là tới 6 tuần mới có kết quả. Do vậy, đúng 6 tuần sẽ có. Chờ thêm 2 tuần nữa vậy.

Nản hết sức, đúng 5 tuần rồi. Định nghỉ Lễ đi chơi mà giờ sát ngày rồi, đi gì nữa trời. Đâu hay rớt cho biết nhanh nhanh đi, còn đi Mỹ nữa. Chán ông Can này ghê. ^^!

Theo dõi hồ sơ của trang web VFS cứ chung chung chán thật. Mà ko bíet nó nhắn kết quả vô trang web trước hay vô dt trước nữa. Năm nay sao đợi lâu quá chứ năm ngoái tầm giờ này ba mình làm 10 ngày là có kết quả rồi.

Mình nộp hồ sơ online, lấy dấu vân tay xong 23/3 thì 8/4 có giấy báo nộp pp và 9/4 là có visa rồi. Visa cho đến hết thời hạn pp luôn. Thích canada :)

Mình nộp hồ sơ online, lấy dấu vân tay xong 23/3 thì 8/4 có giấy báo nộp pp và 9/4 là có visa rồi. Visa cho đến hết thời hạn pp luôn. Thích canada :)

Thích vậy. Mà bạn xin thăm thân nhân hay tự túc vậy bạn?
Chắc xin visa online nhanh hơn. Mà ngày bạn apply online là ngày nào?. Đợt mình xin họ hẹn 6-8 tuần lận.

Mình đi du lịch tự túc. Submit hồ sơ 20/3 là thứ 6. Cầm giấy đi làm biometric là 23/3 là thứ 2. cung đc bảo là về đợi 6 tuần, nên cũng chẳng sốt ruột. Thì đến 8/4 là có email đi nộp pp. cũng nghe bảo làm visa canada khó. Pp của mình thì đi khắp nơi rồi, cũng đi Mỹ luôn rồi.

Mình đi du lịch tự túc. Submit hồ sơ 20/3 là thứ 6. Cầm giấy đi làm biometric là 23/3 là thứ 2. cung đc bảo là về đợi 6 tuần, nên cũng chẳng sốt ruột. Thì đến 8/4 là có email đi nộp pp. cũng nghe bảo làm visa canada khó. Pp của mình thì đi khắp nơi rồi, cũng đi Mỹ luôn rồi.
Thích thật đó, mình cũng apply Mỹ mà đợi có kết quả Canada rồi mói book lịch phỏng vấn. Mà chắc mình đi cả gia đình nên nó xét hơi lâu.

Bây h, mình mới hiểu tại sao nộp VFS lại chậm trễ và tại sao nộp online lại nhanh như vậy. Rút kinh nghiệm, nên nộp online và không nên "quá cảnh" VFS. Mình thì bây h, dù có đâu hay rớt thì cũng vậy thôi, vỡ hết kế hoạch. Chờ giữa tháng 6 PV Mỹ thôi. Mình nghĩ chắc hs mình out rồi, nên họ mới "giữ" lâu như vậy. Hic hic!

Họ hẹn mình từ 4 - 6 tuần. Mà bạn ơi, email gỡi cùng tin nhắn hay sao? Mình còn hi vọng, ngày mai, 29/4 VFS còn làm việc. Nênn mong là ngày mai nhận được tin nhắn...

Visa của bạn xin ra vô nhiều lần hay chỉ 1 lần mà họ cấp nhiều vậy? Mình chỉ xin có 1 lần thôi và xin đi chỉ có 10 ngày, vậy mà....

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back