What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Mình thấy website họ để là processing time ở VN k 28 ngày (làm việc), bạn đợi thêm chút xem sao, cộng thêm việc VN mình nghỉ lễ, rồi Canada cũng có holiday (Eater Day). Vì dù có đc hay ko, vẫn sẽ có email thông báo, mình tin là vậy. Bạn chờ đến hết 6 tuần rồi bạn DT lên hotline của VAC xem sao

Mình cũng download từ cic.gc.ca và apply online, nó cũng ra check list có form 5257 nhưng load xuống thì kh mở được, nó bắt upgrade latest version adobe mình cũng đã làm rồi vẫn kh mở được, tất nhiên là làm trên laptop luôn rồi. Bạn có thể cho mình xin số phone hay contact để mình hỏi thêm được kh? Thanks

bạn phải co adobe latest version thì mới đọc đc form 5257. Nên nếu bạn load xuống rồi mà không đc thì ra tiệm người ta bày cho. Hồi trc mình cũng load xg mà đọc ko dc. Mầy mò mãi cũng ra. Mà máy bạn máy j? Máy mình macbook chỉ có Safari mới đọc được thôi.

Form 5257 download từ cic.gc.ca. Mà phải dùng PC or laptop, ko input bằng iphone ipad đc hay sao đó. Vao web cic rồi check eligible to apply online thì ra check list including forms. Mình định vào thử lại để copy link gửi cho bạn nhưng cic system thông minh quá nó bảo luôn là có phải mình đã apply tracking number thế này thế này ko, nên mình đành thoát ra. Bạn thử lại xem đc ko nhé
Visa canada giống như US, quyết định đc ở lại Canada bao lâu tuỳ thuộc vào customs officer tại Canadian airport Immigration nên phải đến khi qua bên đấy mới biết là ở đc bao lâu bạn ạ (và có đc nhập cảnh ko nữa :) )
Mình đi du lịch k 2 tuần thôi, đến tận tháng 12 mới đi, nhưng rảnh nên làm luôn trc xem sao :) và để mua air ticket giá rẻ đc chút nào k. Visa Canada thật ra apply cũng đơn giản. Visa US làm 1st time thì khổ book interview schedule, nhưng thích nhất vì họ chẳng bắt nộp giấy tờ gì cả :)
Mình thích Canada và US, còn các loai visa khac nào là dịch công chứng, hop phap hoa lanh su, lằng nhằng phết :)

Visa Can khác Mỹ nhiều chứ bạn, Mỹ cấp theo cảm tính còn Can cấp dựa trên hồ sơ, nên giấy tờ rất nhiều.

-Hồi năm 2011 mình xin visa Can mất 6 tuần mới biết kết quả, nó trả lại toàn bộ hồ sơ (dày 1 tấc) kèm 1 lá thư ghi rõ lý do từ chối. Nó bảo động cơ du lịch và tài chính ko rõ ràng mặc dù trước đó mình đã đi Hàn, Nhật. Mình nghĩ nó ko muốn mention là mình độc thân thôi. Đang hóng bạn khanhkhoa pass để mình có động lực xin lại hihi.

@usranger ơi, mình cũng độc thân nè. Nên chắc nó cũng nghi nên mới lâu như vậy. Nếu đúng thời gian 6 tuần, thì ngày mai sẽ là 6 tuần. Có kết quả mình sẽ thông báo đến mọi người. Hi vọng...

mình độc thân nhé, nhưng có quá trình đi chơi khá dài nên mình nghĩ rất có lợi khi xin visa du lịch.

Hồ sơ Canada của mình cũng khá đơn giản. Vì upload lên CIC thì ko dc quá 4MB / 1 file
1. Vé may bay va hotel: mình chỉ upload có cai booking vé máy bay (chua tra tien). Hotel còn chưa có.
2. Chứng minh tài chính: mình upload xác nhận số dư của NH (một ít tiền TK), cộng với xác nhận nhân viên với mức lương hiện tại
3. Copy passport (cũ và hiện tại) với tất cả các trang. Passport hien tai cua minh co visa di My, Chau Au va cac nc Chau A. Upload tat tan tan, cac dấu XNC
4. Các forms khai theo mẫu
5. Photo

Ý mình là visa My va Canada họ xét bản thân người nộp (Mỹ thì khai thẳng thu nhập và công việc vào form), chứng tỏ đc dg có công việc tốt và ko có ý định ở lại, ko bắt dich công chứng / hop phap hoa lanh su các kiểu thể loại nhu la giay phep thanh lap cong ty, hop dong lao dong, CMND, Ho Khau nhu là ho so visa di cac nc Chau Au.

Do mình nộp trực tiếp VFS nên mình hồ sơ hơi nhiều 1 tí.

+ Các from khai của Can.

+ Chứng minh tài chính: Sổ đỏ, sổ tiết kiệm (trên 6 tháng) và sao kê các giao dịch. Giấy phép kinh doanh, thuế môn bài, ...

+ Độc thân, nhưng đã từng đi Úc, Châu Âu, Hàn Quốc, Trung Quốc, các nước ĐNÁ.

....

Hồ sơ mình không phải là tệ lắm, nhưng sao chờ đợi mãi vẫn không thấy gì hết? Lúc đầu cũng hơi tự tin về hs của mình, nhưng càng về sau, càng thấy mất tự tin và khả năng rớt của mình lại quá cao thì phải?

Sao cái anh Cad này khó chịu thế nhỉ , mình cũng đang mò mẫm để nộp hồ sơ mà sao thấy phức tạp quá. Đã từng đi Mỹ, Châu Âu, Nhật nhiều lần nhưng chưa thấy anh nào phức tạp và ngâm hồ sơ lâu như anh này. Mọi người thường nói về độ khó của dân mình khi đi xin visa " nhất Mỹ ,nhì Ca, ba Âu ,tứ Úc" mà giờ thấy anh Cad này là nhất mới đúng :D
Khanhkhoa có kết quả thì báo cho mọi người nhé , mình đang đợi gia hạn visa mỹ về mới đi nộp mà thấy ngâm lâu quá cũng oải...

Đúng là khó khăn thật đấy. Ngày mai nữa là 7 tuần rồi. Thế mà vẫn chưa đâu ra đâu. Mình khuyên các bạn nên nộp online thì nó sẽ nhanh hơn, chỉ từ 2 đến 4 tuần là có kết quả. Mình nghĩ hs mình lâu là do VFS chuyển qua phía LSQ chậm trễ nên hs bị ứ đọng đến bây giờ, chưa giải quyết xong.

- Có thông tin (du đậu hay rớt) mình cũng sẽ thông báo đến mọi người.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back