What's new

Visa Du lịch Canada

Mình lội cũng kha khá page rồi mà chưa có thông tin về mục " Purpose of Travel - Other (required)" mục này có yêu cầu nên có vé máy bay. Mọi người có đặt vé trước không ạ. Với lịch trình du lịch gửi DSQ các bạn có mẫu cho mình tham khảo với được không ạ.

Bạn nên book vé và in ra booking ra, nhưng ko cần trả trước nhé.

Xong rồi bạn làm lịch trình dựa theo ngày mà bạn book trên vé í, sẽ dễ hình dung hơn.

Các điểm tham quan (lịch trình du lịch) thì dễ mà, vô web các công ty du lịch mà lấy rồi ra word hay excel đánh lại thôi

Mình lội cũng kha khá page rồi mà chưa có thông tin về mục " Purpose of Travel - Other (required)" mục này có yêu cầu nên có vé máy bay. Mọi người có đặt vé trước không ạ. Với lịch trình du lịch gửi DSQ các bạn có mẫu cho mình tham khảo với được không ạ.

Ngoài Lịch trình chuyến đi và vé máy bay (chỉ cần đặt giữ chỗ, không cần thanh toán) bạn NÊN nộp thêm booking khách sạn (đặt giữ chỗ, không cần thanh toán trước) và bảo hiểm du lịch nữa.
Cả 4 giấy tờ này đều KHÔNG BẮT BUỘC phải nộp nhưng chúng sẽ làm tăng khả năng đậu visa của bạn.

@xuanhoa2000ru vé máy bay, khách sạn chỉ book (ko thanh toán) thì OK rồi, còn vụ bảo hiểm thì mình xử lý như thế nào vậy bác

Bạn có thể mua của Bảo Việt cho những ngày dự kiến đi Canada. Sau đó nếu bạn thay đổi ngày đi thì bạn ra văn phòng Bảo Việt họ sẽ thay đổi miễn phí cho bạn. Trường hợp bị từ chối visa họ đổi miễn phí nơi đi và ngày tháng trong hợp đồng bảo hiểm theo ý muốn của bạn. Mình quên chưa hỏi Bảo Việt có hoàn tiền khi bị từ chối visa không? Mình biết Liberty hoàn tiền nếu bị từ chối visa

Last edited:
Sau gần 1 tháng đọc thông tin, lục tung topic này và lên dây cót thì mình vừa nộp hồ sơ rồi, không biết bao h thì yêu cầu lấy bio nữa. Bắt đầu thời gian hồi hộp chờ đợi :(

Sau gần 1 tháng đọc thông tin, lục tung topic này và lên dây cót thì mình vừa nộp hồ sơ rồi, không biết bao h thì yêu cầu lấy bio nữa. Bắt đầu thời gian hồi hộp chờ đợi :(
sau khi nộp hồ sơ, trong 1-2 ngày là có yêu cầu lấy bio à

Mình nộp giấy, lăn tay ngày 5/12, chưa thấy có động tĩnh gì, passport gần như trắng, chỉ đi Sing, Malay, Indo,..cách đây mấy năm, ko biết có chút may mắn nào không, hix hix
Bạn có kết quả chưa?
Mình cũng nộp hồ sơ giấy ngày 14/12 mà đến hôm nay vẫn chưa thấy động tĩnh gì luôn ?

sau khi nộp hồ sơ, trong 1-2 ngày là có yêu cầu lấy bio à
Mình nhận được thư yêu cầu rồi. Cho mình hỏi ngu tí là lấy bio là làm những gì vậy, lấy vân tay thôi hay có chụp ảnh không để m chuẩn bị quần áo đầu tóc tươm tất tí :))))))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back