What's new
PV xong thì mình có phải ra quầy EMS làm gì không bác, em thấy cậu hướng dẫn ở đấy bảo mình về đi nên mình không ra quầy đó nữa!

EDIT: Có thể đây là nguyên nhân ạ, hôm qua họ nghỉ!

Lễ Tạ ơn
Thứ Năm, Tháng Mười Một 23

https://vn.usembassy.gov/vi/holiday-calendar-vi/

*Khâu nhận gửi:
Tất cả các khách hàng được cấp thị thực phải điền họ tên, địa chỉ, số điện thoại và thông tin hộ chiếu vào mẫu đơn của Công ty Cổ phần chuyển phát nhanh Bưu điện. Mẫu đơn này sẽ được phát cho khách hàng được cấp thị thực vào thời điểm phỏng vấn.

http://ems.com.vn/products/121-ems-visa.aspx

Uầy, dư thế có vẻ hơi lâu so với mình nhỉ. Nếu giống mình thì hôm nay bạn sẽ phải nhận được pp rồi. Có khi nào nhiều quá nên có sự chậm chễ, dù vẫn biết là được cấp visa, nhưng cứ phải nhận được pp mới yên tâm ý

Cố chờ đến thứ 2 là nhận được thôi bác

Last edited:
Chắc do nghỉ lễ rồi. Thứ 2 là nhận được thôi bác

Trường hợp em thì khi CO bảo xong rồi thì em có hỏi lại là liệu visa có kịp trả trước thứ 6 ko bởi vì tối thứ 6 em cần hộ chiếu đi Hàn quốc thì CO bảo ra hỏi EMS. Ra quầy EMS hỏi thì chị đó bảo muộn nhất thứ 5 nhận được (nhưng thứ 4 đã nhận được rồi). Chứ ko phải ra đó khai báo địa chỉ để họ chuyển PP về

Chúc mừng bác federalvn, em còn độc thân chẳng biết khi nào tới lượt như bác được tấm visa về khoe bố mẹ. Có bác nào độc thân giống em, mới đi vài nước mà đậu visa không cho em xin cái hên với.

Reply cho bạn thêm tự tin nhé. Mình 32t, độc thân, ko nhà cửa, buôn bán nhỏ, đi vài nước châu á, cũng đậu nè. Cố lên nha.

Kể ra sốt ruột phết, vì em đang định apply Visa Canada luôn.

Em check status visa của em rồi, mới Issued hôm nay thôi (24 Nov)

Link check: https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Default.aspx?App=NIV

Chắc do nghỉ lễ rồi. Thứ 2 là nhận được thôi bác

Trường hợp em thì khi CO bảo xong rồi thì em có hỏi lại là liệu visa có kịp trả trước thứ 6 ko bởi vì tối thứ 6 em cần hộ chiếu đi Hàn quốc thì CO bảo ra hỏi EMS. Ra quầy EMS hỏi thì chị đó bảo muộn nhất thứ 5 nhận được (nhưng thứ 4 đã nhận được rồi). Chứ ko phải ra đó khai báo địa chỉ để họ chuyển PP về

Em vừa nhận được hộ chiếu của cả nhà rồi :)

Em sợ apply visa Can mấy tháng mới cấp nên không có plan qua Can đợt này.

Thế cứ chuẩn bị apply Canada thôi, chắc ngày 1 ngày 2 là nhận được pp ah

Mình có Canada roài nên cũng tính từ Mỹ sang chơi cho tiện chuyến

Em đang lên kế hoạch cuối năm sau đi Mỹ 1 chuyến mà có người bạn đang rủ mùa hè đi Pakistan chơi.
Chưa xin visa Mỹ có cần kiêng đi nước nào không ạ. Em thấy bảo có luật bất thành văn.

Cả nhà cho em xin ý kiến với ạ

Cả nhà ơi cho mình hỏi, mình có visa hồi tháng 11, ban đầu định qua chơi noel nhưng vì cty thay đổi plan nên mình ko nghỉ được đành phải đợi đến Tết. Mình đi ko đúng ngày như đã điền trong DS-160 thì có sao ko cả nhà? :(

khong sao cả, nhưng khi làm immigrant bạn không nên ở quá ngày lưu trú khi trả lời với police, mặc dù họ cho phép bạn ở đến 6tháng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back