What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chào bạn, mình cũng làm hồ sơ và đc Visa rồi nhưng lúc làm hồ sơ mình ko để ý là phần đánh dấu Multile là câu số mấy vậy bạn? Mình chỉ đc Visa Single.

Đó là câu 4 nha bạn, bạn đánh Yes vô đó và giải thích lý do ở câu 5 & 6

Hnay em nộp giấy tờ xin visa du lịch nhưng lên đến nơi, form 1419 em điền là form cũ, e tải về từ hồi t5 mà bjo có thay đổi trong form 1419. VFS đưa em form 1419 mới và để e viết bằng tay rồi nộp lại mà chữ em viết nó ko đẹp, viết sai 1 số chỗ, nhưng vẫn đọc đc. Ko biết như thế có ảnh hưởng đến kết quả visa ko mọi ng nhỉ? Em lo quá :(.

Hihi thông báo vs mọi ng là em đã uổng công lo lắng. Em nộp hồ sơ hôm 25 nhưng form 1419 phải viết tay tại chỗ, ngày 27 đã nhận đc email từ ĐSQ là visa được chấp thuận, 1 năm ra vào nhiều lần.

Chưa làm thì thấy khó xin nhưng xin đc rồi mới thấy cũng ko.khó lắm, mình cứ đầy đủ giấy tờ theo checklist và tự tin là ổn thôi.

Last edited:

Em có một câu hỏi này, không biết bạn nào đã có hoàn cảnh như em chưa? Chồng em là phi công, hiện đang đi bay ở nước ngoài, mỗi tuần chỉ được nghỉ 1-2 ngày về nhà, nên passport phải sử dụng liên tục, lịch bay lại thay đổi thường xuyên nữa. Giờ 2 vợ chồng nộp visa Úc thì có yêu cầu phải nộp passport thì không biết làm sao. Hix, em không biết nếu mình viết thư trình bày lí do thì có được LSQ xem xét cấp visa sớm hơn hoặc cho mình 1 ngày hẹn đến dán visa không ah? Đã có bác nào có hoàn cảnh giống em chưa ah, có thể cho em lời khuyên được không ah? Em xin cảm ơn nhiều.

Thanks thông tin chia sẻ của cả nhà và bạn hothanhtrung, mình đã có visa cho cả mình và mẹ mình :)
Không biết nhà mình có ai đi dịp từ 9/10 đến 22/10 không nhỉ :)

Mình hỏi thêm 1 câu nho nhỏ nữa nhé ;)
Mình có nhận được cái mail của vfs, nói là lên nhận 'the sealed envelop' ngay sau 10 ngày nhận được notice. Cái đó có phải là hồ sơ mình đã nộp không và mình có phải book lịch hẹn trước không?

Em có một câu hỏi này, không biết bạn nào đã có hoàn cảnh như em chưa? Chồng em là phi công, hiện đang đi bay ở nước ngoài, mỗi tuần chỉ được nghỉ 1-2 ngày về nhà, nên passport phải sử dụng liên tục, lịch bay lại thay đổi thường xuyên nữa. Giờ 2 vợ chồng nộp visa Úc thì có yêu cầu phải nộp passport thì không biết làm sao. Hix, em không biết nếu mình viết thư trình bày lí do thì có được LSQ xem xét cấp visa sớm hơn hoặc cho mình 1 ngày hẹn đến dán visa không ah? Đã có bác nào có hoàn cảnh giống em chưa ah, có thể cho em lời khuyên được không ah? Em xin cảm ơn nhiều.
Xin visa du lịch thì không phải nộp HC đâu bạn, ngày nộp giấy tờ thì bạn mang theo để ngta kiểm tra và nhập thông tin thôi, và LSQ sẽ email cho bạn visa grant notice chứ không dán nhãn nữa (hnhư bạn trả thêm phí 75$ nếu muốn dán nhãn hay sao ấy).

Không cần book đâu bạn ạ, bạn mang theo hóa đơn lúc nộp visa thôi, bạn đến VFS và bảo đến nhận lại bằng chứng (hoặc giấy tờ), nhớ mang theo CMT hoặc hộ chiếu (nhưng CMT là ok rồi) để ngta check tên cho chính xác.
Lúc nộp bạn có bảo vs ngta là bạn muốn nhận lại giấy tờ gì ko? Chắc trong sealed envelop là những giấy tờ đấy. Bên VFS gọi điện trực tiếp cho tớ chứ ko gửi mail gì cả.

Chào cả nhà,
Tôi tên Phú dự định ghé thăm Úc khoảng 10 ngày dự kiến trong khoảng thời gian giữa T10/2014 đi tự túc , ... các anh /chị nào có kinh nghiệm điền đơn 1419 vui lòng hướng dẫn giùm. Cám ơn nhiều nhé.
đt của tôi: 0938 565457

Chào cả nhà,
Tôi tên Phú dự định ghé thăm Úc khoảng 10 ngày dự kiến trong khoảng thời gian giữa T10/2014 đi tự túc , ... các anh /chị nào có kinh nghiệm điền đơn 1419 vui lòng hướng dẫn giùm. Cám ơn nhiều nhé.
đt của tôi: 0938 565457

Mình nghĩ bạn cứ tự điền, câu nào không biết thì vào hỏi thì mọi người mới hướng dẫn bạn được. Bạn nói chung chung vậy sao biết hướng dẫn bạn chỗ nào. Nhưng đa số những câu 'khó' trong form 1419 là đã có bạn hỏi và trả lời hết luôn roài ^.^

Chào các bạn,

Cho mình hỏi là mình muốn đi du lịch Uc thăm thân + bạn bè, đi chừng 2 tuần hơn rồi về ko đi lâu vì mình còn đi làm nữa. Mình dự kiến đi vào dịp Tết năm nay. Vậy thì giả sử như Visa mình có ngay từ bây giờ rồi đi, nhưng mãi đến tháng 2 mình mới đi, thì Visa mình còn giá trị ko vậy các bạn ? mình sợ hết hạn Visa thôi. Uổng phí tiền apply quá. Mình ko rành Visa du lịch Uc lắm. Mong các bạn nói cho mình biết.

Một câu hỏi nữa đó là, mình có nên book vé máy bay trước ko ? Khi mà mình chưa biết Visa mình đậu hay rớt. Vì mình nghe ngta nói chứ mình ko chắc là trong cái form 1419 nó có require câu hỏi gì đó liên quan đến vé máy bay, mình thì nghĩ là chưa biết đậu hay rớt sao bắt ngta đi book vé máy bay làm gì ? Mình tính sẽ hỏi nhân viên lãnh sự quán.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back