What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình nộp hồ sơ 3 tuần rồi mà vẫn chưa có kết quả. Hồi hộp từng phút :( Mình xin visa du lịch Úc nhưng đi từ Mỹ. Tại mình đang học bên Mỹ nên xin luôn ĐSQ Úc ở bên này cho tiện. Ko biết có phải vì Passport VNam mà nó xét lâu thế ko nữa. Lâu nhất là 1 tháng đúng ko mọi người nhỉ?

chắc gần có rồi đó. mình cũng 3 tuần nè. do lịch đi của bạn xa với ngày nộp visa chăng?

có công chứng chứ bạn :)

cảm ơn bạn nhiều nghen :) nhân tiện cho mình hỏi luôn là có nhất thiết phải submit HĐLĐ ko hay chỉ cần đơn xin nghỉ phép + đơn xác nhận công việc và lương lậu blah blah là được? :D

Cám ơn bạn yogymelogy nhiều lắm! bạn hỏi giúp mình với. Phần support mình hok bít làm thế nào cả, bạn trai mình phải ra cảnh sát xin chứng thực hay là thế nào vậy bạn? Mình có công việc, sổ tiết kiệm 200tr, có hình ảnh chụp chung và tin nhắn, lịch sử chat. Trường hợp của mình nên tick vào support tài chính hay cả tài chính lẫn ăn, ở. Mình chuẩn bị nộp rùi, đang chuẩn bị thư mời nè! Thank bạn trước nhé!

Hợp đồng lao động (bằng tiếng Anh) có cần photo công chứng không mọi người, hay chỉ cần bản photo thôi?

công chứng bên sở tư pháp. Mà bên sở tư pháp mất dạy lắm nha, mình mang hợp đồng mà dịch ở nơi khác tới chứng nó ko chứng đâu. Nó đòi nó dịch sang tiếng Anh và nó chứng luôn. Mẹ chúng nó, nó muốn ăn tiền dịch của mình và tiền chứng nữa, lũ khốn nạn. Mình ko biết chỗ bạn làm sao chứ chỗ mình là vậy.

Nên hỏi nó xem là dịch ở chỗ khác mang tới chứng đc ko ?

Hello các bạn,

Mình đến Úc 1 lần rồi nhưng mà Visa mình còn hạn. Nó ghi là:

Last arrive date: 13 Feb 2016 (tức là cón mấy tháng nữa mới hết)

Vậy mình muốn sang Úc 1 lần nữa vào dịp Tết năm nay. Cụ thể là mà tính bay vào ngày 9 Feb 2016 (tức mùng 2 Tết) và sẽ về VN vào ngày 22 Feb 2016.

Vậy thì có vấn đề gì ko ? Vì cái ngày mình về thì nó vượt qua cái ngày đến Úc rồi. Mình nghĩ chắc ko sao, quan trọng là ngày mình đến Úc trc cái ngày trong Visa la ok, nhưng mình chỉ lo là bên Úc tụi nó có thắc mắc gì ko ? Sợ lúc nhập cảnh nó hỏi thôi.

Vì thấy Visa để ko phí quá, đi có 1 lần rồi thấy muốn đi tiếp. Phí visa xin 3tr lận,mơi xài có 1 lần ah.

Chân thành

Hello các bạn,

Mình đến Úc 1 lần rồi nhưng mà Visa mình còn hạn. Nó ghi là:

Last arrive date: 13 Feb 2016 (tức là cón mấy tháng nữa mới hết)

Vậy mình muốn sang Úc 1 lần nữa vào dịp Tết năm nay. Cụ thể là mà tính bay vào ngày 9 Feb 2016 (tức mùng 2 Tết) và sẽ về VN vào ngày 22 Feb 2016.

Vậy thì có vấn đề gì ko ? Vì cái ngày mình về thì nó vượt qua cái ngày đến Úc rồi. Mình nghĩ chắc ko sao, quan trọng là ngày mình đến Úc trc cái ngày trong Visa la ok, nhưng mình chỉ lo là bên Úc tụi nó có thắc mắc gì ko ? Sợ lúc nhập cảnh nó hỏi thôi.

Vì thấy Visa để ko phí quá, đi có 1 lần rồi thấy muốn đi tiếp. Phí visa xin 3tr lận,mơi xài có 1 lần ah.

Chân thành

Hi bạn,
Visa của bạn thuộc loại Single entry hay là Multiple entries vậy? Nếu Multi thì bạn có thể ra vào thoải mái trong thời hạn của visa. Còn single thì visa mất tác dụng.

Hi bạn,
Visa của bạn thuộc loại Single entry hay là Multiple entries vậy? Nếu Multi thì bạn có thể ra vào thoải mái trong thời hạn của visa. Còn single thì visa mất tác dụng.

Hi bạn,

Entries = Multi

Thì mình nói đc mà, nhưng mà mình sợ cái ngày mình về VN nè, over due caí ngày mình đến Úc ko biết có sao ko ?

Dù sao cũng cám ơn bạn nha. :)

Cám ơn bạn yogymelogy nhiều lắm! bạn hỏi giúp mình với. Phần support mình hok bít làm thế nào cả, bạn trai mình phải ra cảnh sát xin chứng thực hay là thế nào vậy bạn? Mình có công việc, sổ tiết kiệm 200tr, có hình ảnh chụp chung và tin nhắn, lịch sử chat. Trường hợp của mình nên tick vào support tài chính hay cả tài chính lẫn ăn, ở. Mình chuẩn bị nộp rùi, đang chuẩn bị thư mời nè! Thank bạn trước nhé!

bạn ơi, bạn trai bạn có thể tự viết cái declaration này rồi ra chỗ police nhờ họ ký vô. nhưng cái này là không bắt buộc, mình thì có làm nhưng mới biết có đứa bạn không cần cũng được. chỉ cần bank detail của bạn trai bạn, payslips, application, letter à invitation là được à. trường hợp bạn như vậy là quá tốt rồi :) mình ko có cả tiền gửi ngân hàng vẫn được cơ mà. mình nghĩ cả ăn ở bạn nhé. nếu thế thì bạn trai của bạn khi viết thư mời nên nói rõ bạn qua sẽ sống cùng anh ấy tại nhà riêng ( có ghi cả địa chỉ nhà ). còn nếu bạn chỉ ghi support ài chính thì bạn lại phải nói thêm bạn qua sẽ sống ở đâu rồi phải có booking khách sạn nữa ( hwoi bị phiền ) :p

cảm ơn bạn nhiều nghen :) nhân tiện cho mình hỏi luôn là có nhất thiết phải submit HĐLĐ ko hay chỉ cần đơn xin nghỉ phép + đơn xác nhận công việc và lương lậu blah blah là được? :D

mình ko có summit HDLD, chỉ có đơn xin nghỉ phép và giấy xác nhận công tác + lương có giám đốc ký ^^

công chứng bên sở tư pháp. Mà bên sở tư pháp mất dạy lắm nha, mình mang hợp đồng mà dịch ở nơi khác tới chứng nó ko chứng đâu. Nó đòi nó dịch sang tiếng Anh và nó chứng luôn. Mẹ chúng nó, nó muốn ăn tiền dịch của mình và tiền chứng nữa, lũ khốn nạn. Mình ko biết chỗ bạn làm sao chứ chỗ mình là vậy.

Nên hỏi nó xem là dịch ở chỗ khác mang tới chứng đc ko ?

Nhưng mà mình làm cho nước ngoài nên hợp đồng gốc đã là tiếng Anh rồi. Mình tưởng lên UBND phường người ta cũng photo công chứng được chứ nhỉ, phải lên tận Sở Tư pháp cơ á :-ss

mình ko có summit HDLD, chỉ có đơn xin nghỉ phép và giấy xác nhận công tác + lương có giám đốc ký ^^

Ủa vậy hở :D thế chắc mình cũng ko nộp HDLĐ nữa cho đỡ mất công đi công chứng hehe. Thanks yogymelody nhìu nghen :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back