What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Các bạn tư vấn dùm mình cách trả lời cho câu 31 form mới nhất nhé:
In the last 5 years, have you visited or lived outside your country of passport for more than 3 consecutive months?
Do not include time spent in Australia.
Câu này trong phần Health details. Nếu trong 5 năm tính tới thời điểm hiện tại thì mình bị dính 5 tháng ở nước ngoài, như vậy mình phải điền yes hay No. Nếu câu này không nằm trong phần hỏi về sức khỏe thì mình biết đánh là yes. Mong tin!

Bạn có gì thì khai nấy thôi. Theo mình biết, câu này nằm trong phần sức khỏe là để xem bạn đã có thời gian trên 3 tháng liên tục ở nước nào có nguy cơ nhiễm bệnh lao phổi hay không. Dựa trên thông tin bạn khai, có thể họ sẽ xét xem bạn có cần phải chụp Xray để bổ sung hồ sơ hay không.

Tớ đánh Excel được chấp nhận nhé. Bạn cần file mẫu thì email [email protected] mình sẽ gửi lại cho.
Mình tìm được file rồi nè, cám ơn bạn. Tên file là Details of Relatives for VN pdf. 210515.pdf ( google luôn là ra)

Bạn in ra thì tiện hơn, nhanh gọn lẹ . Lúc trước VFS phát cho mình tờ khai nhân thân luôn, không biết sao tự nhiên bây giờ không cho nữa, có mỗi một tờ giấy thôi mà cũng " ki boa " nữa , thiệt là........... X(

Mình vừa lên VFS HCM, họ phát không mà. Tuy nhiên đăng ký nộp hồ sơ phải online......

Thông tin mới từ ngày 17/7 ai xin visa Úc sẽ phải trực tiếp tới nộp lấy dấu vấn tay chụp hình như Canada, cty du lịch ko thể đại diện đi nộp dc nữa. Rất bất tiện, mắc công.
Mình cũng mới phát hiện hôm nay.

Các bạn tư vấn dùm mình cách trả lời cho câu 31 form mới nhất nhé:
In the last 5 years, have you visited or lived outside your country of passport for more than 3 consecutive months?
Do not include time spent in Australia.
Câu này trong phần Health details. Nếu trong 5 năm tính tới thời điểm hiện tại thì mình bị dính 5 tháng ở nước ngoài, như vậy mình phải điền yes hay No. Nếu câu này không nằm trong phần hỏi về sức khỏe thì mình biết đánh là yes. Mong tin!

Bạn phải ghi YES và mô tả lại thì phải.

Mình đánh trên file word và họ cũng chấp nhận. Chứ in ra viết lên thì chỗ nhỏ lắm.
Đúng bạn, mình chữ xấu ve kêu, ráng ghi nhỏ xíu luôn rồi. hu hu

Hôm nay mình mới ghé VFS 94-96 Nguyễn Du, họ cho 1 bộ hồ sơ và 1 mảnh giấy nhỏ đề đăng ký lịch hẹn. Bạn nào làm đầy đủ, trước khi đi nhớ check và in tờ giấy ra, đỡ mất công đi 2 lần cho nộp hồ sơ.

www.vfsglobal.com/australia/vietnam
click >> Schedule an appointment
click >> online appointment System
click Schedule Appointment

Chúc thành công nhé mọi người.

Mình nộp ở HCM đó bạn...chờ miết... Rầu

Hix nộp từ 9/7 thì tới giờ là 20 ngày rùi đó. Ôi sao lâu thế nhỉ? Hay bạn đăng ký đi tháng 10 tháng 11 nên họ ưu tiên những người gấp hơn nhỉ?

Ui thế thì không biết cái của mình bao giờ mới có đây. Hix hix. Mới 1 tuần mà tớ đã mong lắm rồi. :'( . Tớ nộp ngoài HN.

Hix nộp từ 9/7 thì tới giờ là 20 ngày rùi đó. Ôi sao lâu thế nhỉ? Hay bạn đăng ký đi tháng 10 tháng 11 nên họ ưu tiên những người gấp hơn nhỉ?

Ui thế thì không biết cái của mình bao giờ mới có đây. Hix hix. Mới 1 tuần mà tớ đã mong lắm rồi. :'( . Tớ nộp ngoài HN.

Mình đâu đăng ký trc gì đâu...định xin visa xong rồi mới tính...tại mới đi nhật hôm tháng sáu về thấy máu qá đăng ký đi úc luôn...mà chờ lâu qá ...!!!! Không biết như thế nào đây...chờ đợi là hp

Mình đâu đăng ký trc gì đâu...định xin visa xong rồi mới tính...tại mới đi nhật hôm tháng sáu về thấy máu qá đăng ký đi úc luôn...mà chờ lâu qá ...!!!! Không biết như thế nào đây...chờ đợi là hp

Oh, bạn nộp từ hôm 9/7 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả sao, mình cũng nộp ở TPHCM , nộp sau bạn hôm 10/7 mà có visa cách đây 2 tuần rồi. Hy vọng hồ sơ của bạn không có vấn đề gì và sớm được cấp visa nhé.

Ơ thế không có chỗ nào trong hồ sơ bạn đề cập tới là định đi đợt nào ah? Của mình thì có đơn nghỉ phép với lại thư mời của chị gái đề cập tới mình sẽ sang tầm nào. Haiz. Lâu thế thì bạn nên gọi hỏi xem sao. Ui sao có người lâu người nhanh nhỉ. Chúc bạn sớm có kết quả nhé. Chúc cho cả mình nữa. :) .

Ơ thế không có chỗ nào trong hồ sơ bạn đề cập tới là định đi đợt nào ah? Của mình thì có đơn nghỉ phép với lại thư mời của chị gái đề cập tới mình sẽ sang tầm nào. Haiz. Lâu thế thì bạn nên gọi hỏi xem sao. Ui sao có người lâu người nhanh nhỉ. Chúc bạn sớm có kết quả nhé. Chúc cho cả mình nữa. :) .
Hồ sơ mình do anh mình khai nên mình cũng chẳng biết như thế nào!!! Mình tự kinh doanh nên đc lúc nào đi lúc đó... Nhưng đc lúc này thì tốt hơn thời gian rãnh nhiều...!!! Mà sao lâu qá ko biết.!!! Chúc bạn mau có... Có dịp làm chung 1 chuyến đi :))

Hồ sơ mình do anh mình khai nên mình cũng chẳng biết như thế nào!!! Mình tự kinh doanh nên đc lúc nào đi lúc đó... Nhưng đc lúc này thì tốt hơn thời gian rãnh nhiều...!!! Mà sao lâu qá ko biết.!!! Chúc bạn mau có... Có dịp làm chung 1 chuyến đi :))

Mình định đi tầm cuối tháng 9 này. Nhưng nếu book được vé giá rẻ thì đi tầm tháng 10 cho vào mùa hè bên đó. Đỡ phải mang nhiều quần áo. Hy vọng sớm có visa để còn book vé máy bay. Nếu sang đó mà cùng đợt với ai đó trong diễn đàn của mình ở đây thì vui quá. Có khi lại đi chơi và khám phá nước Úc cùng nhau. Hihi.

Haiz. Nhưng quan trọng là phải xin được visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back