What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Anh chi cho em hoi voi a! tinh hinh cua em nhu the nay:

Em co ban trai ben Uc, anh ay se tai tro tat ca chi phi cho em qua Uc tham nha anh ay 2 tuan, em thi ko co tien gui ngan hang, ko co bat ky tai san nao, lam le tan khach san 4tr/thang, khong HDLD, BHXH. Em muon xin visa di Uc. Anh, chi cho em loi khuyen voi ah, giay to nao la can thiet cho truong hop nay? :( Em xin cam on ah

Em co ban trai ben Uc, anh ay se tai tro tat ca chi phi cho em qua Uc tham nha anh ay 2 tuan, em thi ko co tien gui ngan hang, ko co bat ky tai san nao, lam le tan khach san 4tr/thang, khong HDLD, BHXH. Em muon xin visa di Uc. Anh, chi cho em loi khuyen voi ah, giay to nao la can thiet cho truong hop nay? :( Em xin cam on ah
Khó lắm, khả năng đậu thấp !!

Khả năng rất thấp.

Bạn cần chứng minh bằng thư từ, email, chat chit, hứa hẹn.... của bạn trai bạn.

Mình có bạn trường hợp tương tự (là bạn gái của bạn mình bên Úc)... bạn ấy vẫn pass, chuẩn bị bay sang Úc lần 2 rồi.

Haizzz !!! Nó nói mình bo subg thêm giấy tờ!!! Ma minh nop từ thứ 6 tuần rồi!!! Không bik chừng nào xet tiếp nữa... Rầu kinh!!!! :((

Bạn đã từng đi Nhật, cty, nhà cửa, vợ con ở VN hết cang gì ko đủ ràng buộc ??? Mình độc thân lương cơ bản bèo còn xin dc. Mình nghĩ do bạn trình bày hồ sơ chưa đúng.

ban usranger cho minh xin mau don xin nghi phép với xác nhận lương với, mình sợ hồ sơ của mình ko đạt vì mình chẳng có tài sản hay tài khoản ngân hàng gì cả. Bạn hay anh chị nào có Tiếng Việt hay Anh gì thì gửi cho mình qua email [email protected] nay nhé, mình hoang mang:(

Các bạn ơi câu 25, 49, 9 form 1419 mình ko hiểu lám
25 :Do you have a partner, any children, or fiancé who will NOT be travelling, or has NOT travelled, to Australia with you? mình đánh 'no'
49: How will you pay your application charge? mình đánh money oder rồi thôi hay sao ạ?
9: Relationship status - mình độc thân thì đánh never married ạ?

Thanks mọi người nhìu :L

Các bạn ơi câu 25, 49, 9 form 1419 mình ko hiểu lám
25 :Do you have a partner, any children, or fiancé who will NOT be travelling, or has NOT travelled, to Australia with you? mình đánh 'no'
49: How will you pay your application charge? mình đánh money oder rồi thôi hay sao ạ?
9: Relationship status - mình độc thân thì đánh never married ạ?

Thanks mọi người nhìu :L

25: bạn chưa có gia đình, con cái thì đánh NO là chuẩn.
9: chưa từng kết hôn đánh dấu là chuẩn. Còn đã từng kết hôn, nhưng ly dị hay đã chết thì oánh khác.
49: Bạn trả tiền mặt thì chắc là đúng ( Note: sao ko dùng Credit Card cho hoành tráng???)

ban usranger cho minh xin mau don xin nghi phép với xác nhận lương với, mình sợ hồ sơ của mình ko đạt vì mình chẳng có tài sản hay tài khoản ngân hàng gì cả. Bạn hay anh chị nào có Tiếng Việt hay Anh gì thì gửi cho mình qua email [email protected] nay nhé, mình hoang mang:(

Mẫu đơn xin nghỉ phép cty mình có form riêng, logo riêng thiết kế cho nhân viên xin nghỉ phép. Lưu ý là mình nộp bản tiếng việt cho cty du lịch, phía du lịch họ có dịch sang tiếng Anh hay ko thì mình ko biết. Đại khái phần ruột nó có các mục :

Họ và tên: xxx MSNV: xxx
Đơn vị: xxx Bộ phận: xxx
Số ngày nghỉ phép:
0.5 ngày (sáng/chiều) •1 ngày • 1.5 ngày • 02 ngày
• 2.5 ngày • 03 ngày • 6 ngày • Khác: .........................
Thời gian bắt đầu nghỉ:
Thời gian kết thúc nghỉ:
STT Lý do nghỉ phép: Diễn giải
1  Nghỉ phép năm 20......
2 • Nghỉ ốm, đau •Bản thân ốm •Con ốm (……. tuổi)
(phải kèm hồ sơ hưởng chế độ BHXH theo quy định)
3 • Nghỉ thai sản •Khám thai •Sinh con •Khác……………………..
4 • Nghỉ hiếu, hỷ ……………………..……………………..……………………..
5 • Nghỉ không hưởng lương ……………………..……………………..……………………..
Người tiếp nhận công việc của anh/chị trong thời gian anh/chị nghỉ phép
(ghi rõ họ tên và ký đồng ý xác nhận)

Người làm đơn ký tên
Phê duyệt của Lãnh đạo trực tiếp

-Bản xác nhận lương thì mình nhờ bank in sao kê lương nên ko có mẫu, mình làm trong bank nhé. :) Ngoài ra mình còn stk 10000usd đã gửi hơn 6 tháng. Đấy, tài sản mình chỉ có công việc + stk thôi.

25: bạn chưa có gia đình, con cái thì đánh NO là chuẩn.
9: chưa từng kết hôn đánh dấu là chuẩn. Còn đã từng kết hôn, nhưng ly dị hay đã chết thì oánh khác.
49: Bạn trả tiền mặt thì chắc là đúng ( Note: sao ko dùng Credit Card cho hoành tráng???)

hihi mình ko có tài khoản ngân hàng nên trả toàn tiền mặt :D thanks bạn nhiều nhé

Mẫu đơn xin nghỉ phép cty mình có form riêng, logo riêng thiết kế cho nhân viên xin nghỉ phép. Lưu ý là mình nộp bản tiếng việt cho cty du lịch, phía du lịch họ có dịch sang tiếng Anh hay ko thì mình ko biết. Đại khái phần ruột nó có các mục :

Họ và tên: xxx MSNV: xxx
Đơn vị: xxx Bộ phận: xxx
Số ngày nghỉ phép:
0.5 ngày (sáng/chiều) •1 ngày • 1.5 ngày • 02 ngày
• 2.5 ngày • 03 ngày • 6 ngày • Khác: .........................
Thời gian bắt đầu nghỉ:
Thời gian kết thúc nghỉ:
STT Lý do nghỉ phép: Diễn giải
1  Nghỉ phép năm 20......
2 • Nghỉ ốm, đau •Bản thân ốm •Con ốm (……. tuổi)
3 • Nghỉ thai sản •Khám thai •Sinh con •Khác……………………..
4 • Nghỉ hiếu, hỷ ……………………..……………………..……………………..
5 • Nghỉ không hưởng lương ……………………..……………………..……………………..
Người tiếp nhận công việc của anh/chị trong thời gian anh/chị nghỉ phép
(ghi rõ họ tên và ký đồng ý xác nhận)

Người làm đơn ký tên
Phê duyệt của Lãnh đạo trực tiếp

-Bản xác nhận lương thì mình nhờ bank in sao kê lương nên ko có mẫu, mình làm trong bank nhé. :) Ngoài ra mình còn stk 10000usd đã gửi hơn 6 tháng. Đấy, tài sản mình chỉ có công việc + stk thôi.

Thanks bạn nhiều nhé :L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back