What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Chào các bạn:
Mình muốn làm visa du lịch úc cho mình và bạn gái. Mình và bạn gái mình đã đi được trên 10 nước trong châu á và châu âu, cá nhân mình có visa đi mỹ nhưng chưa đi và đã hết hạn. Nhờ bạn tư vấn giúp về cách chọn va điền mẫu đơn cũng như kinh nghiệm khi xin visa úc cần lưu ý gì, còn các giấy tờ kèm theo thì mình cũng có chút kinh nghiệm khi xin visa các nước khác rồi. Cám ơn rất nhiều!

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Vấn đề hồ sơ mà VFS / LSQ Úc yêu cầu hầu hết ko phải dịch nha các bạn.

Dịch hoặc nguyên bản: HĐ lao động / hoặc xác nhận đang làm việc - thời gian làm việc - mức lương - cho nghỉ phép.... đại khái những gì mà các bạn dùng chữ ký và con dấu Công ty thì dùng tiếng Anh , nếu dùng tiếng Việt thì mới phải mang đi dịch.
Còn giấy tờ khác như: CMND, PP, Hộ khẩu, khai sinh, sổ TK, giấy tờ nhà..... đại khái những gì do 1 cơ quan nhà nước cấp cho bạn thì cần mang đi sao y bản chính.

Khá dễ dàng rồi hén các bạn.

Mấy anh, chị cho em hỏi. Lúc apply visa mình có xin đi Úc chỉ 2 tuần thôi, giờ có việc phát sinh nên ở luôn 2 tháng thì có sao ko ạ?
anh ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với nhé. em cám ơn ạ

Cho em hỏi,bẠn trai em mời qua dự lễ tốt nghiệp. Có thư mời từ nhà trường để nộp cùng hồ sơ. Vậy anh ấy có cần viết thêm thư mời để xác nhận sẽ lo chỗ ở cho em bên Úc ko ạ? Nếu có thì phía anh ấy cần chứng minh thêm những gì nữa ko ạ? Banh trai em là du học sinh. Chưa phải citizen.
Thêm nữa là tất cả thư giải trình đều viết bằng tiếng anh ạ?

Mấy anh, chị cho em hỏi. Lúc apply visa mình có xin đi Úc chỉ 2 tuần thôi, giờ có việc phát sinh nên ở luôn 2 tháng thì có sao ko ạ?
anh ,chị nào có kinh nghiệm giúp em với nhé. em cám ơn ạ
Theo mình ko sao. Thường Úc cho max stay 3 tháng, đừng quá 3 tháng là ok.

Cho em hỏi,bẠn trai em mời qua dự lễ tốt nghiệp. Có thư mời từ nhà trường để nộp cùng hồ sơ. Vậy anh ấy có cần viết thêm thư mời để xác nhận sẽ lo chỗ ở cho em bên Úc ko ạ? Nếu có thì phía anh ấy cần chứng minh thêm những gì nữa ko ạ? Banh trai em là du học sinh. Chưa phải citizen.
Thêm nữa là tất cả thư giải trình đều viết bằng tiếng anh ạ?
Tiếng Anh hết ạ. Bạn nói bạn trai gọi cho Hỗ trợ gì đó ( mình ko rành lắm, do bạn mình nói thôi)... tuyên thệ và làm giấy mời này nọ..v.v.v... là ok. Úc ko quá khó.

Anh (chị) ai có mẫu giải trình về mối quan hệ,hoặc tiền tiết kiệm là do bố mẹ cho + mình save đựoc,bên cạnh đó thể hiện mình đi du lịch chứ không phải ý định trốn. Đại khái là giải trình hết về những vấn để ấy cho em tham khảo của anh chị với. Em không biết nên bắt đầu viết như thế nào ạ. Huhu

Mà bh là mình không cần nộp SYLL nữa đúng không ạ? Em thấy trong checklist không đề cập đến nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back