What's new

Vượt Cổng Trời-Mường Lát.Hành xác tan nát trong mưa!

Chuyến đi được chúng tôi ấp ủ,mong chờ từ lâu. Lên kế hoạch và di chuyển đúng vào đợt mưa của nhưng cơn mưa đầu hạ với những khám phá trải nghiệm trên những con đường giữa đại ngàn hùng vĩ, đồng hành cùng những cảm xúc thăng hoa đỉnh điểm và cả sự hoang mang lo sợ đến nghẹt thở giữa chốn hoang vu núi rừng trên những con đường độc đạo mà cả những ai ưa mạo hiểm cũng không dám ngoái lại nhìn con đường vừa đi qua.
Chuyến đi thành công tốt đẹp và an toàn trong 2 ngày với 465 km.Gần 300km đường đèo dốc,bùn lầy chênh vênh bên sườn núi,lạc trong rừng giữa màn mưa đêm với những cái bụng trống rỗng trong sự mỏi mệt rã rời,lo lắng và hoang mang đôi lúc mất kiểm soát...
Cảm ơn tất cả! Cảm ơn sự đoàn kết,chia sẻ và không ngại gian khó trong tập thể đoàn 20 người với những kỷ niệm khó quên trên những nẻo đường!

Và những con đường tưởng chỉ còn trong quá khứ

nhưng cũng rất thơ mộng

Last edited:
Xin phép cả nhà khai quật cái bài này lên.:D
Đầu tháng 12 này mình sẽ tổ chức lại chuyến đi này với tên gọi:
Trở lại 1 cung đường-sưởi ấm Sài Khao.
Với mục đích quên góp quần áo ấm, sách vở lên tặng các em nhỏ. Hy vọng nhận được sự chia sẻ và ủng hộ của các bạn.
Các bạn có thể đăng ký giao lưu và tham gia trên Fb:
http://www.facebook.com/groups/492587717428890/
Thanks!:L

Em cũng lôi cổ nó lên lần nữa, ^^
Lần này đi bác có lập đàn cầu mưa nữa ko thế? sợ lắm rồi đó

Vụ Mường Lát này của các bác đã kéo theo sau đó khá nhiều đoàn vì sự hoành tráng offroad trong Hồi ức. Chúc các bác lại có 1 chuyến đáng nhớ nữa.

PS: Nhớ lập đàn cầu mưa cho tăng thêm độ ưng phấn

Chuyến này mà mưa nữa thì coi như xong. Yên tâm khô ráo nhá!
Bác đã đi xem thầy nào chưa mà chắc chắn thế, em thấy cứ lần nào ra TH cũng dính mưa hết, hay đất TH đón người như thế? chủ nhật vừa rồi em chạy ra đến Quảng xương rồi lại phải quay trở về, hizz
Dù sao cũng hy vọng là lần này bác đúng, ^^

Đúng là Mường Lát có khác nhìn đường đi nó nát bết nhão nhoét quả là khâm phục tinh thần các cụ nhà mền (beer)

Đường này chạy từ TP Thanh Hoá lên theo QL15. Đến cầu Hồi Xuân thì chạy theo TL 520. Sáng mai chạy lại cung này đây. Đang gói ghém đồ đạc quần áo ủng hộ trẻ em xã Trung Thắng.

sao các bạn không đi dọc theo Sông Mã về hướng Mai Châu, đường tre đẹp đáo để luôn !
Cám ơn bạn nhé. sao trên google earth thì đường 520 trải nhựa đẹp lắm, sao ảnh của bạn đường lai "đẹp" thế !

sao các bạn không đi dọc theo Sông Mã về hướng Mai Châu, đường tre đẹp đáo để luôn !
Cám ơn bạn nhé. sao trên google earth thì đường 520 trải nhựa đẹp lắm, sao ảnh của bạn đường lai "đẹp" thế !

CHuyến này đi Mường Lát. Chạy Mai Châu làm gì hả bạn?

ĐƯờng rừng nếu bạn đã từng đi thì biết. Nó thay đổi theo thời tiết bạn ạ. Hôm nay đi đang rất đẹp, chỉ cần 1 cơn mưa rừng thôi thì nhão nhoét, trơn trượt. Kể cả đường nhựa, núi đá, đất có thể sạt lỡ xuống bất cứ lúc nào. Chuyện đi rừng mang theo lương khô, mỳ tôm... xoong nồi của các xe tải hay lưu thông qua chuyến đường này bình thường như đánh răng rửa mặt.

Đường này công nhận đẹp thật lúc chia tay ở cầu Hồi Xuân để về HN nhóm HN về nối này

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back