What's new

[Xách ba-lô lên và Đi] Vòng quanh thế giới trong 1000 ngày

Em bắt đầu chuyến đi của mình từ năm ngoái, 13/05/2010. Hiện tại đang ở Ethiopia và vẫn tiếp tục đi. Bây giờ em mới bắt đầu viết lại Nhật ký hành trình bằng tiếng Việt. Em không có quyền up ảnh nên nhật ký không được sống động lắm. Mọi người có gì góp ý cho em nhé.

PS1. Em vừa đi vừa viết, khi nào tìm được Internet mới đưa bài viết lên được nên hơi chậm, mọi người thông cảm.
PS2. Mọi người click vào nút Like của Facebook phía bên trên ủng hộ em với nhé :">

Last edited:
Ngưỡng mộ Em Chip quá....!
Thật là 01 nhật ký, 01 kỷ niệm đẹp, 01 hành trình đáng nhớ để đời đời....
Chúc Em Chip sức khỏe, hạnh phúc nhất !!!!:)

thật sự lần đầu tiên mình vào trang web này rất ấn tượng với bạn huyền chíp. và mình đã đọc liên tục tù tì hết 10 trang luôn,suy ngẫm ...rất hay, cách hành văn. văn phong thật gần gũi, mình không nghĩ một cô bé 20 tuổi mà có cách viết luôn cuốn người khác đến như thế, rất hay, rât khâm phục .
thứ 1 : bạn ấy di chuyển liên tục hầu như ngày nào cũng đi ,đi hoài mà không mệt thật là người có sức khoẻ quá tốt
thứ 2 thật ngưỡng mộ khi biết em đã đi vòng quanh hơn 30 nước, chỉ với số tiền 700$.
mình có chút thắc mắc ,nếu ta đi đến nơi nào đó xa lạ, trong vòng 10-20 ngày thì mình làm thế nào để xin việc nhi? để quen với công việc cũng cần ít nhất 3-5 ngày,và khi người ta nhận mình làm, thì làm cả ngày thì thời gian và sức lực đâu nữa mà lê la đi chơi chỗ này ngắm chổ kia và người ta làm sao mà nhận một người làm trong thời gian ngắn như vậy được.Nếu giã sử có một người malay,phi hay brunei...gì đó đên sg du lich đi, thì liệu bạn ấy có thể xin làm việc gì trong thời gian ngắn ngủi như thế, mình rất khó lý giải được, ai biết ,mách giùm

Chưa thấy một cô gái trẻ nào lại có nghị lực và bản lảnh như cô em. Chuyện cô trường thuật lại thật sống động và thu hút hơn cả những tác giả mà tôi đã từng đọc ( chuyện vòng quanh thế giới của họ). Hy vong một ngày nào đó sẽ có nhà xuất bản in lại câu chuyện của cô và lúc đó chuyến đi tiếp tục của cô sẽ dễ dàng hơn.
Cô em là The Lady of Steal.:)
Chúc cô Chíc dzui khoe.

@xich lo: Sách của bé Chip sắp được xuất bản rồi đó bạn. Tựa sách " Xách ba lô lên và đi", dự kiến phát hành ngày 19/9 bởi NXB Văn Học. Mình đã đặt mua rồi nè ^^.

Mình thích ý tưởng The Lady of Steal của bạn ;)

@ Chip: vui vẻ, mạnh khỏe nha em gái! :x

Tuối trẻ dám đi và dám làm, i like it, mình mà trẻ mình cũng muốn đi như này, mỗi tội ko biết làm cách nào để đi! Bây giờ già quá rùi! híc

Anh phục em quá chip ơi em con trẻ thế này mà dã làm được cái việ mà kẻ cả nhwungx lão tiền bối không chắc đã làm được . Chúc em luôn mạnh khỏe và thành công trong hành trình hi vọng anh có thể gặp em

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back