What's new
Re: Tìm Người Xuyên Việt Cuối Năm Nay

Cũng có nhìu người cùng chung chí hướng wá, nhưng sao hok thấy bạn nữ nào hết, mình cũng đam mê phượt, đã đi hầu hết các tỉnh miền Tây, tiếc là chưa đi với ng lạ lần nào nên cũng hơi ngại. mình tên Vân 21t sdt 01687333317 nếu có cơ hội mình cũng mún tìm hiểu rõ đất nước mình.

Cần giúp đỡ cho chuyến xuyên Việt!!!!!!! XM B-N

Mình và một bạn gái nữa đang trong chuyến du lịch xuyên Việt, hiện tại chúng mình đang ở Quảng Trị. Bọn mình có kế hoạch đi qua tất cả các tỉnh từ Nghệ An đến Cà Mau. Ước chừng trên 30 tỉnh, chi phí đi lại ăn ở cũng tương đối lớn. Vì vậy, rất mong được các bạn giúp đỡ về chỗ ngủ.
Các bạn có kinh nghiệm về các điểm đến chia sẻ giúp mình tại đây nha! Cám ơn các bạn nhiều nhiều!!!!!

Re: Cần giúp đỡ cho chuyến xuyên Việt!!!!!!!

Nếu 2 bạn ghé Vũng Tàu cần giúp gì thì pm mình vô đây nha! Rất sẵn lòng.
Mà 2 bạn đi được nhiều chưa? Con gái đi nhiều dữ vậy hơi liều đó.

Re: Góp ý trù bị cho chuyến xuyên Việt độc hành.

Leo Apchai 1 mình có sao không chủ thớt,tới đó vẫn phải nhờ các anh biên phòng ah,có chuẩn bị quà gì cho các anh không? Mình cũng đang thắc mắc vì cũng dự tính đi 1 mình như thế, chinh phục cực Tây

Hii, tốt quá bạn, chắc khoảng hơn tháng nữa là bọn mình vào đến đó đấy. Cho mình xin nick yahoo hoặc sđt đc hem ?.?
Bọn mình mới đi qua 4 tỉnh thôi, bắt đầu từ Nghệ An - thăm quê Bác, qua Hà Tĩnh - đi biển Thiên Cầm, Chùa Hương; tiếp đến Quảng Bình - đi Phong Nha - Kẻ Bàng và thăm thú thành phố ( cửa biển Nhật Lệ, tượng đài Mẹ Suốt, Quảng Bình Quan, chợ Đồng Hới, ...). Hôm nay thì bọn mình mới đi chơi loanh quanh ở Quảng Trị. Dự định mai đi thăm Nghĩa trang Trường Sơn, địa đạo Vịnh Mốc, biển Cửa Tùng :) ko biết có kịp ko, vì tối mai là sang Huế rồi. Có 2người nên cũng vui lém :)

Hi Vietlodge, rất vui vì sự giúp đỡ của bạn :)
Ko biết vào Huế - Đà Nẵng - Hội An thì ngủ như thế nào cho tiết kiệm bạn nhỉ? Từ hôm đi đến giờ, bọn mình cũng phải thuê nhà nghỉ 1 vài hôm, thấy ko ổn lắm vì quãng đường còn rất xa ):

Re: Góp ý trù bị cho chuyến xuyên Việt độc hành.

Leo Apchai 1 mình có sao không chủ thớt,tới đó vẫn phải nhờ các anh biên phòng ah,có chuẩn bị quà gì cho các anh không? Mình cũng đang thắc mắc vì cũng dự tính đi 1 mình như thế, chinh phục cực Tây

Mình leo Apachải thì có 1 đồng hành. Bạn cũng đừng lo chuyện 1 mình hay không. Cơ bản thì mốc là vùng biên giới, bạn PHẢI xin phép và PHẢI được các anh cử người dẫn đi chứ không được tự leo. Và trên đó cũng hoạt động theo kiểu dịch vụ hết rồi. 250k/người ăn ngủ nghỉ 1 ngày. 400k tiền dẫn lên mốc cứ thế mà triển thôi. Chú ý đừng uống nhiều rượu buổi tối >.<, chắc chắn sẽ bị mời đấy. Option khác là gọi điện lên báo trước leo buổi sáng. Ngủ tối Mường Nhé, sáng sớm 5h phóng lên 7h leo. Nếu có lần sau mình sẽ làm thế.

mình ở dalat,nếu hai bạn có dự định lên dalat thì mình có thể giúp đỡ cho nha.có thể gọi hay nt cho mình;01667202085

Hehe, được lời như cởi tấm lòng. Đà Lạt cũng nằm trong kế hoạch của 2 đứa tớ, cám ơn bạn Linh-dalat trước nha, rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn :D Vào đó mình nhất định gọi bạn

Oài đi 2 người thuê nhà nghỉ đỡ quá rồi mình độc hành mới khổ chứ :((.
Update lịch thường xuyên có gì gặp nhau nhỉ ;)). Mình cũng đang xuyên Việt nhưng đang đến chiều quay về mất rồi =((.
Cơ bản thì mình thấy miền Tây nhà nghỉ tầm 120-150k khá dễ kiếm còn những chỗ khác thì còn tùy :<

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back