What's new
Re: Xuyên Việt tuổi 20 - Tìm bạn đồng hành.

Bạn đi bằng phương tiện gì vậy?

Mình bay ra Hà Nội, còn đường về thì đi xe khách hoặc tremp bạn ạ.

Mình cũng đang tìm couchsurfing ở Hà Nội, tuy nhiên mình pm thì không ai trả lời :(

Re: Tìm bạn đi bụi xuyên Việt từ Hà Nội đầu năm 2013

Mồng 4 là chạy bạn nhé, bạn để lại PM cho mình để mình liên lạc. Ok.

Mùng 4 bắt đầu chạy từ Huế hả bạn? Có khi lại gặp nhau trên đường rùi nhé

cung này hay quá

Không những hay mà quá hay bạn ạ, tuy nhiên đòi hỏi sức hơi trâu bò một tý :D.
Cám ơn các bạn đã quan tâm, sau khi thảo luận bọn mình đã đổi cung đường và đây là lộ trình, nếu các bạn quan tâm muốn tham gia hay gì gì đó PM mình nhá https://www.phuot.vn/threads/74319-Gặp-gỡ-giao-lưu-giúp-đỡ-chia-sẻ-cho-chuyến-đi-xuyên-Việt-30-ngày!

XUYÊN VIỆTTìm bạn đồng hành Xe máy Bắc Nam

Tết này được nghỉ dài quá ở nhà tốn tiền lì xì và bài bạc và Mình cũng đã ấp ủ niềm mơ ước từ lâu. Quyết định xin nghỉ thêm 1 tuần vì đầu năm đến công ty cũng chỉ nhìn nhau rồi riệu chè cờ bạc thôi (cái này hư người lắm )
Mình đã rủ được 1 xế máu lửa. Cần tuyển thêm xế và ôm. Có đủ 3 xế và 3 ôm là đẹp nhất. Đủ mâm cùng làm chuyến xuyên việt

Lịch trình dự kiến như sau:

Chặng 1: Hà Nội -Sài Gòn

ngày 1 (13/2 tức mùng 4 tết) : tập trung lúc 16h để gửi xe lên oto hoặc tàu. Cả người cả xe ngủ 1 giấc sáng hôm sau đến Huế

ngày 2 (14/2): Huế - Đà Nẵng - Hội An: sáng chơi loanh quanh cố đô Huế trưa vượt đèo Hải Vân ra bãi Mỹ Khê ngắm biển, tối ngắm đèn lồng ở Hội An (130km)

ngày 3 (15/2): Hội An - Khâm Đức – Đăk Glei – Plei Kần – ck Bờ Y – ngã ba Đông Dương – Plei Kần – 14C – Sa Thầy – Kon Tum ngày này chạy hơi căng chút vì cũng ko có nhiều chỗ chơi, cứ tà tà mà chạy ngắm núi non sông nước ( ~320km)

ngày 4 (16/2): Kon tum (ngục Kon Tum, nhà thờ gỗ, cầu treo Kon Klor) - Măng Đen – thủy điện Ialy – Biển Hồ - PleiKu (~ 150km)

ngày 5(17/2) : PleiKu – Chư Sê – Ea Drăng – Krông Buk (Buôn Hồ) – Krông Năng – Ea Kar - Buôn Mê Thuột (~ 250km)

ngày 6 (18/2): Buôn Mê Thuột – Thác 7 nhánh – Bản Đôn – Ea Súp – Ea Kiết – EaPốc – Buôn Mê Thuột

ngày 7 (19/2): Buôn Mê Thuột – Ea T’ling – Gia Nghĩa – Đức Phong – Đồng Xoài – Thủ Dầu Một – Sài Gòn (~345km)

Chặng 2: Miền Tây

ngày 8 (20/2): Sài Gòn: sửa chữa bảo dưỡng xe. đi chơi loanh quanh trong thành phố xả hơi . cafe vỉa hè gặp gỡbạn bè nhậu lai rai

ngày 9 (21/2): Sài Gòn – Tân An (Tiền Giang) – Vĩnh Long – Sa Đéc - Cao Lãnh (Đồng Tháp) – Long Xuyên (An Giang) (~ 200km)

ngày 10 (22/2): Long Xuyên - Đường 941 – Tri Tôn – Ba Chúc – tỉnh lộ 955A – Hà Tiên - Hòn Đất - Rạch Giá (~170km)

ngày 11 (23/2): Rạch Giá – Minh Lương – Thứ Mười Một – xuyên U Minh Thượng – Thới Bình – Cà Mau - (đi thuyền) - Năm Căn

ngày 12 (24/2): Năm Căn - Đất Mũi – Cực Nam – Đất Mũi – loanh quanh Cà Mau: sân chim và rừng đước – Cà Mau ( ~100km)

ngày 13 (25/2): Cà Mau – Bạc Liêu – Sóc Trăng – Cần Thơ (~180km)

ngày 14 (26/2): Cần Thơ - Trà Vinh – Bến Tre – Mỹ Tho – Sài Gòn (~160km)

ngày 15 (27/2): Sài Gòn

Từ Sài Gòn chúng ta có thể gửi xe lên tàu về HN hoặc máu hơn nữa thì chạy ngược trở ra HN theo đường ven bờ biển nếu có từ 2 xe trở lên (mất thêm 1 tuần nữa)
mình chỉ nêu ra cung đường mà chúng ta phải chạy. Còn các địa điểm ăn chơi thì đi đến đâu ta chơi đến đó. Thà chơi thừa còn hơn bỏ xót

Kinh phí dự kiến: 350k/người/ngày x15 ngày = 6 triệu là thoải cho 1 cung xuyên việt nửa tháng. Thu làm nhiều đợt mỗi đợt 1 triệu. Chi hết lại thu thêm

Nếu thấy hơi sớm vì ăn bánh trưng chưa chán có thể lùi lại 1 ngày cũng được

Off lần đầu vào ngày 31/1 tại cafe 58 Nguyễn Hữu Huân

Các bạn đặt gạch hay đổ bê tông xin mời để lại sđt hoặc nick YM hoặc lên hệ trực tiếp với mình
Mình tên Phú Lợi sn 1983
SĐT: 0912 538 440
YM: phuloius
FB: https://www.facebook.com/phuloi.us.3

Mình mùng 9 tết đi từ xuyên VIỆT bắt đầu từ Hải Phòng... có 4 người, hy vọng được gặp bạn ở thành phố nào đó :)

Xuyên Việt Trai lãng du phiêu du Bắc nam XM

E với cậu bạn CN 27/1/2013 xuất phát từ HN vào Hội An, sau đó chia tay dọc theo quốc lộ 1 e phiêu du 1 mình 1 ngựa hướng Sài Thành thẳng tiến, time dự tính 2-3 tuần.......ngày chạy mệt đâu nghỉ đó,vào HCM còn nhiều time thì hướng miền Tây chạm mốc cực Nam.. Bác nào có cùng đam mê phượt hy vọng được giao lưu chém gió hướng dẫn đường đi lối lại và tư vấn địa điểm ăn ngủ nghỉ ngon bổ rẻ cho e thì tốt quá...

Vì là hạnh phúc là được lang thang,1 balo 1 chiến mã muốn thử 1 năm ăn tết xa nhà:help

Em chỉ có lịch đi cùng cậu bạn còn đâu là phiêu du ký
Day 1: Hà Nội - Thanh Hóa- Ngã Ba Đồng Lộc : 370km
Day 2: Ngã 3 Đồng Lộc - Phong Nha Kẻ Bàng - Quảng Trị : 200k
Day 3: Quảng Trị - Huế : 120km
Day 4: Huế - Đà Nẵng : 90km
Day 5: Đà Nẵng Hội An: 70km...
FB e :http://www.facebook.com/tu.lechi
E tên Tú 26t đt 0976977712
Thanks all

Last edited:
Re: Xuyên Việt Trai lãng du phiêu du vô định xuân Quý Tỵ

Mình mùng 9 tết mới đi. đi với 3 người bạn nữa.... chắc khó gặp đc bạn, chúc bạn 1 chuyến đi an toàn, mạnh khỏe, nhớ tường thuật trức tiếp cho anh em hóng ảnh nhé....

Re: Muốn tìm người đi phượt xuyên Việt cùng (HN - HCM) Xe máy

Chủ topic đâu rùi. mùng 9 mình cũng xuyên Việt đây..... có bạn nào đi cùng đoàn mình cho vui ko nhỉ ??????? đoàn mình có 4 người rồi...

Re: Muốn tìm người đi phượt xuyên Việt cùng (HN - HCM)

Bạn ơi mình cũng rất muốn làm một chuyến xuyên Việt
liệu hành trình của bạn rời đến tết Âm được không ?
Mình đang phải đi học nên không thể nghỉ dài thế đc :(

Bạn dự định đi ngày nào? Thời giân khoảng bao nhiêu ngày? Mình thì chỉ có 1 mình nên cũng đang tìm bạn phượt. Nếu ok thì bạn gửi thông tin cho mình vào YM: dochanhxutuyet78 hoặc mail: [email protected] nhé.

Re: Xuyên Việt tuổi 20 - Tìm bạn đồng hành.

Mồng 1/2 nếu ở Xín Mần Hà Giang thì giao lưu nhé.Mình cũng phượt phát quà từ thiện cho bà con ở Xín Mần.
YM: dochanhxutuyet78
Nick FB: Ngong Hankang

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back