What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Tìm một hay hai bạn đi xuyên Việt ... 10/8/2013 ...

Tôi biết rất khó đẽ có thể tìm được một người cùng đồng hành ... Vì tôi không có một trương trình ỗn định ... Vì thế chắc mình phãi độc hành cho tiện việc sỗ sách thôi ... Chăc vậy mà anh Tùng xích lô luôn chọn giãi pháp " cô độc " .. Và chắc mình cũng đi như thế mà hay ...

Tôi nghĩ bạn nên xưng hô là TÔI và BẠN / CÁC BẠN như bài viết trên là phù hợp nhất trên diễn đàn.

Khi chưa biết nhau ngoài đời thì việc nghiễm nhiên đặt mình ở vị trí cao hơn người khác sẽ không thích hợp. Trên diễn đàn có một số thành viên hơn 70 tuổi nhưng vẫn dùng TÔI / CÁC BẠN một cách nhã nhặn.

(Nếu đã gặp nhau rồi, và khi trao đổi riêng với nhau thì tùy, nhưng bài đăng chung cho tất cả mọi người đọc thì không nên đặt mình cao hơn người khác).

Tôi nghĩ bạn nên xưng hô là TÔI và BẠN / CÁC BẠN như bài viết trên là phù hợp nhất trên diễn đàn.

Khi chưa biết nhau ngoài đời thì việc nghiễm nhiên đặt mình ở vị trí cao hơn người khác sẽ không thích hợp. Trên diễn đàn có một số thành viên hơn 70 tuổi nhưng vẫn dùng TÔI / CÁC BẠN một cách nhã nhặn.

(Nếu đã gặp nhau rồi, và khi trao đổi riêng với nhau thì tùy, nhưng bài đăng chung cho tất cả mọi người đọc thì không nên đặt mình cao hơn người khác).

Cãm ỏn bạn đã sữa lưng giủm tôi ... nhưng thiết nghĩ bạn nên xem kỷ nhưng post trã lời của tôi .. khi một bạn gọi tôi là chị ... tôi thân mật xưng chị lại vời bạn ấy bởi tôi biết "nhứt định bạn ấy không thể lớn hơn tôi được" ... thật sự tôi chẵng muốn làm "lớn" hơn ai đâu ... tôi "khoái" làm nhõ lắm như khỗ nổi tôi không nhõ để "muốn là được" ...

Co' post tôi xưng tôi, có post tôi xưng chị là "bỡi vì tôi biết rõ "người tôi đang nói chuyện" ... còn người không biết thì tôi cũng chỉ xưng họ bằng danh từ "tôi" ... Nếu bạn nghĩ tôi "khoài" đặt mình cao hơn người khác thì bạn chắc "nhỏ" hơn tôi rồi bỡi suy nghĩ như thế thì bạn không là "cao" được ... Nên nhớ người già luôn chẵng bao giờ ham làm người lờn đâu... bỡi họ đã trãi wa rồi cái thời làm người "cao" rồi ..

À .. mà sao người tôi "xưng cao" hơn không than phiền mà Chit than giùm zi ... nếu bạn nào không muốn tôi xưng "chị" thì cứ gọi tôi là em bão đãm sẽ được làm lớn ngay thôi ..

Tính tôi thích xưng hô thân mật ... và thật thà theo kiễu Nam Kỳ... nên bạn nào cãm thấy muốn làm lớn thì khi gọi tôi là em, tôi sẽ bằng lòng làm em ... gọi tôi là chị tôi xưng lại chị ... tôi không thích kiễu "tôi tôi ... bạn bạn... " ... nếu không phãi là viết cho "quân chúng" ...

Mõi người có riêng một phong cách ... mong bạn thông cãm ... đừng bắc người ta phãi đại loại giống nhau ...

lại hai xu lẽ cùa tôi ...

Lilly...

Như cũng cãm ơn mod đã xi xoa không ban tôi vì nhưng lỗi chính tã nhé ... đều này wa là một đại xá cho tôi đây ... nếu không thì "theo luật của Phuot.com" nơi đây chắc không thễ là sân chơi cùa tôi rồi. đa tạ... đa tạ ...

Last edited:

đã đi chưa chị ơi??? Ngày 15 em tính chạy từ SG về HN, độc hành, coi chị có chạy cùng không??? số em 0986 325 867.

Ngày 15 tôi sẽ lên đường lang thang theo cung đường cũa anh " tuan coi " viết ... Nhatrang - Dalat ... Và từ Dalat tiếp tục đi tới ...
Mong sự giúp đỡ của mọi người nhé ... Các bạn có thễ chỉ thêm đường cho tôi từ Dalat đi ra Huế .. Quãng Trị ... Mong rằng tôi sẽ tới được Nam Định mà còn đủ chân tay ... ;) ...

A lê hâp .. Vát balo mà đi thôi ...

Lilly Ha ...

Em sẽ đi xuyên việt vào đầu tháng 9 và bắt đầu từ Huế. Nếu được, em sẽ liên lạc với chị khi chuẩn bị đi nhé (em lưu số điện thoại của chị ở trên). Hy vọng sẽ gặp chị Lillyha ở một vài cung đường. Chúc chuyến đi của chị gặp nhiều niềm vui, may mắn và bình an nhé chị.

E cũng dự định làm 1 chuyến xuyên Việt, nhưng dự là sẽ vào tháng 10..chúc chị có chuyến đi vui vẻ nhé..vác balo và đi thôi..hi vọng sau chuyến đi về chị có một vài chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người..:)

tầm tháng 10 đi xuyên việt thì hay biết mấy! cuối năm miền bắc mới đẹp bạn ơi!

Qua tuần tôi cũng ra Bắc mọi thứ đã chuẩn bị xong xuôi.... Không biết chị đã đi chưa ? Tôi đã lưu số phone của chị ... hehe nếu có duyên gặp nhau sẽ mời chị 1 ly cafe ... cũng rất mong được gặp chị trên đường phượt . Chúc chị gặp nhiều may mắn trên đường đi !!!

DSC_7147 của tuan_coi, trên Flickr

DSC_7154 của tuan_coi, trên Flickr

Re: Tìm một hay hai bạn đi xuyên Việt...0/8/2013 ...

Đạo văn ...nhiều quá! Chỉ có chữ ký là thật với @ này ...vì trong chữ ký tuy có vẽ "sĩ" ta đây, nhưng đầy lỗi chính tả. Cũng đang buồn buồn cái chân đi...nhưng thôi để đu theo topic khác cho nó lành.

Bác này vớ vẩn quá ... không ai có thể biết tuốt mọi thứ trên đường đi bởi vậy mới cần tìm hiểu và sự chia sẻ kinh nghiệm trên các topic khác . Huống hồ bác chủ thớt ... lại sống ở nước ngoài thì chuyện tìm hiểu kinh nghiệm và cung đường trên các topic khác cũng là lẽ thường tình ... có gì ghê gớm đâu mà bác lại truy tặng bác ấy cái danh hiệu to tổ bố ...đạo văn thế .

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

minh la mem moi tinh luon, minh du dinh cuoi thang 11 lam 1 tour xuyen viet tu sg ra bac bang xe may, minh co 2 ng 1 xe. co ban nao muon tham gia chung, tui minh co the len lich cho chuyen di va tinh toan chi phi, thao luan voi nhau nhe.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back