What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Tp.Hồ Chí Minh ra Hà Nội - xe máy

Mình đang có dự định sẽ làm 1 chuyến XV. Đi cung đường giống như bạn. Thời gian dự kiến là khoảng cuối tháng T2. Nếu bạn đi rồi thì cho mình xin vài ý kiến về xe cộ, chỗ ở.

Re: Xuyên Việt một mình bằng xe máy từ Nam ra Bắc

Sau Tết mình cũng sẽ đi XV. Có thể mình sẽ tham gia với bạn. Cho mình biết thêm về chi phí, hành trình được không? Mình đi một mình bằng xe máy. Dự định theo cung đường sau: Sóc Trăng - SG - Đà Lạt - Nha Trang - Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Hội An - Đà Nẵng - Huế - Đồng Hới - Hà Tĩnh - Thanh Hóa - Hà Nội. Sau đó có thể ra Hạ Long vì có bạn ở đó.

Re: Xuyên Việt một mình bằng xe máy từ Nam ra Bắc

Kế hoạch sớm thế bạn ?

Mình cũng muốn đi mà sợ tới ngày đó không sắp xếp dc thời gian

Re: Cung đường Nam Bắc - Anh em cho ý kiến.

Bạn di chuyển bằng phương tiện gì vậy ?.
Mình cũng đang lên kế hoạch đi XV vào hè năm 2014.

Helu bạn!

Mình cũng đang tính làm chuyến XV vào năm sau từ Bắc vào Nam, nhưng vẫn đang băn khoăn là nên đi XV tháng 5 hay tháng 10, không biết trong nam thì tháng nào đẹp hơn bạn nhỉ

Còn xuyên việt ra bắc thì tháng 10 đẹp hơn đấy bạn ah :)

mình là người Hải Dương, sang năm ko làm việc trong miền tây nữa, làm 1 chuyên về quê bằng xe máy, đi từ nam ra Bắc luôn.

có anh em nào ở các tỉnh mình đi qua chỉ giáo cho mình các địa danh và nơi nên đến với

Xuyên Việt - QBình - Tây Bắc

- Cuối thắng 11/2013, mình dự định đi Xuyên Việt bằng xe máy cùng với thằng bạn thân, đây là lần đầu mình đi xe máy xa và nhiều như vậy, trước đây cũng đã từng lên đường nhưng chỉ đi 200km trở lại mà thôi nên rất cần sự tư vấn giúp đỡ của các anh em để chuyến đi được an toàn và bọn mình có thể cảm nhận hết vẻ đẹp của quê hương, đất nước.
- Mình dự định sẽ đi từ 10-12 ngày và sẽ đi các tỉnh sau đây:
+ Quảng Bình.
+ Nghệ An.
+ Ninh Bình.
+ Hà Nội.
+ Yên Bái.
+ Mù Cang Chải.
+ Hà Giang.
- Tụi mình sẽ xuất phát tại Hội An, mong các anh em có kinh nghiệm, am hiểu đường đi và các điểm tham quan, các cảnh đẹp tại các tỉnh trên tư vấn cho mình, dự định mỗi tỉnh sẽ ở lại 1 ngày/đêm, tỉnh nào nhiều cảnh đẹp sẽ nán lại lâu hơn,hehe,sau khi nhận được sự tư vấn, chỉ bảo của mọi người mình sẽ lên lịch trình cụ thể!!!!!

Re: Xuyên Việt - Tây Bắc, lần đầu tiên đi, cần sự tư vấn, chỉ bảo của các phượt thủ!!

Từ HA đi HN mình nghĩ bạn nên đi theo dg` mòn HCM (đến Quảng Trị bắt đầu rẽ vào đg` mòn), vì QL1 đoạn này đường rất xấu, đi dg` mòn thì bạn nên ghé vào Phong Nha Kẻ Bàng luôn ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,855
191,741
Latest member
THACHMEN
Back