What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Xuyên Việt SG-HN đường Hồ Chí Minh Tây, chinh phục 3/4 đại đèo Tây Bắc, tết âl 20

2 đèo này tên gì vậy mèo ? nghe hấp dẫn quá :D

Mình nhớ ko nhầm là chỉ có đèo Đá Đẽo thui mà nhỉ ? Tây nó đi 1 mình nhiều lắm, xe nào cũng có, từ wave tàu cho đến CD,Win ....
Đèo Đá Đẽo mình có ngủ qua đêm 1 mình ở gần cửa khẩu Cha Lo vì nghe dân ở đó nói là đoạn đèo đó vắng và hay có trấn lột. Đoạn đường đó vắng lắm, khg có nhà dân.

Re: Xuyên Việt SG-HN đường Hồ Chí Minh Tây, chinh phục 3/4 đại đèo Tây Bắc, tết âl 20

mình cũng có dự định như bạn, xuất phát cũng từ Vũng Tàu đi, mình đi bằng xe moto nhưng chắc chỉ đủ thời gian đến Hà Nội rồi gửi xe vào

mình cũng có dự định như bạn, xuất phát cũng từ Vũng Tàu đi, mình đi bằng xe moto nhưng chắc chỉ đủ thời gian đến Hà Nội rồi gửi xe vào

Quê vợ ở Vũng Tàu, chưa biết tết này đón giao thừa ở đâu, nếu đón giao thừa ở Vũng Tàu sẽ xuất phát tại SG và ngược lại.
Bác đi moto thì khỏe quá rồi. :) Độc hành hay có thêm 1 bạn đồng hành vậy bác ????

Đi về nhớ tả chi tiết từng cành cầy hòn đá của dg` HCM nhánh tây dùm tôi, đặc biệt là chất lượng đường sá, đang rất wan tâm :3

SG-Quảng Bình-SG 10 ngày ?????

Các bác cho em hỏi, mùng 2 tết mình gởi xe lên xe lửa ra đến Quảng Bình dồi thả bộ từ từ dề 10 ngày có tới SG ko ?
Em xin cảm ơn.

Re: SG-Quảng Bình-SG 10 ngày ?????

Dư sức bạn ơi, 10 ngày là thong thả dừng dc rất nhiều địa phương rùi

Quê vợ ở Vũng Tàu, chưa biết tết này đón giao thừa ở đâu, nếu đón giao thừa ở Vũng Tàu sẽ xuất phát tại SG và ngược lại.
Bác đi moto thì khỏe quá rồi. :) Độc hành hay có thêm 1 bạn đồng hành vậy bác ????

mình định đi với vợ, đang rủ 1 anh nữa đi cùng như chưa chắc chắn bác ợ...

Dư sức bạn ơi, 10 ngày là thong thả dừng dc rất nhiều địa phương rùi

Cho em hỏi, mỗi ngày nên di chuyển bao nhiêu km là vừa bác ơi. Từ nha trang về sg sẽ ko dừng ở điểm nào đc ko bác ? Mấy điểm đó em đi rồi nên ko muốn ghé nữa.
Tks bác nhiều lắm nha.

Sao bác ko gởi xe lên tàu hỏa đến hà nội dồi xuyên tây bắc dồi vòng về sg, nếu đủ time thì ghé các điểm khác lâu lâu còn kg thì đua về luôn cho tiện. Mấy ngày tết tàu hỏa từ sg ra hn trống trơn nhưng chuyến vào ôi thôi chổ ngồi còn ko có. Tàu bay thì chắc bác mua từ hôm nay họa may còn vé.
Chúc bác có 1 chuyến vui vẻ, em dự định đi đến quảng bình dồi chạy về trong 10 ngày mà ko biết kịp ko. Do tủi cao sức íu dồi.

Tùy sức bạn chạy thui, từ QB mình nghĩ nên dừng, nghỉ, tham wan, ăn uống ở Huế - DN - Quy Nhơn - Phú Yên - Nha Trang, từ NT - SG bạn đi hết rùi thì bơm thẳng cây NT - SG luôn (~420km)
Mỗi ngày chạy bao nhiu km thì còn tùy sức khỏe của bạn và của ngựa nữa, nài cứng, sức dai, ngựa khỏe thì 1 ngày bạn chạy 400km cũng dc, cơ mà bạn có thời gian dư giả thì 1 ngày chạy tầm 200km thui, dừng nghĩ nhìu nơi mới thưởng thức dc nhìu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,743
Latest member
hot51vnnet
Back