What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Đạp xe xuyên Việt tháng 8,9-2014 Nam - Bắc

Chào mọi người,

Mình đang lên kế hoạch đạp xe xuyện Việt từ 20/8 -> 20/92014, từ HCM- cực Bắc rồi quay về bằng tàu lửa. Có một số thắc mắc mong mọi người tư vấn:

1. Mình đang ở Thủ Đức, đang tìm mua xe đạp tầm <5tr. Mình nên mua loại xe gì? ở đâu?
2. Thời gian tháng 8 và 9 có trở ngại gì về thời tiết hay không?
3. Kinh phí thoải mái cho chuyến đi chừng bao nhiêu?

Cảm ơn nhiều!

Re: Tư vấn đạp xe xuyên Việt tháng 8,9-2014

mình tính tháng 8 đi. nhưng bằng xe máy.
^^
lịch là z nhưng ko biết có trắc trở ko. hj ^^

Re: Cho em hởi đi xuyên việt từ ĐỒng Nai - Hà Nôi và ngược lại cần phải bao nhiêu tiề

mình tính tháng 8 này cũng đi.
cũng đang dự trù kinh phí. nếu ăn bờ nằm bụi, tiết kiệm tối đa là khoảng nhiu nhỉ...???
hic SV cơ mà nghe 12-13tr muốn xỉu

Re: Xin tư vấn thêm cho chuyến xuyên việt đầu tháng 7/2014

Bạn đi Xuyên Việt mà chỉ đi có 8 ngày thôi ah? Mình cũng định đi nhưng tính đi 1 tháng - 1.5 tháng cơ :)
xin chào tất cả mọi người mình là thành viên mới. mình lập topic này mong được mọi người chia sẻ và góp ý về chuyến hành trình sắp tới của mình. mình đang làm việc tại TP.HCM, nhưng đầu tháng 7 này mình nghỉ việc và chuyển về quê công tác quê "VĨNH PHÚC". Lịch trình dự kiến cụ thể đi trong vòng 8 ngày và đi solo bằng xe máy su GN 125 của mình.

Ngày 1: TP.HCM - ĐÀ LẠT (311 Km)
Ngày 2: ĐÀ LẠT - TUY HÒA, PHÚ YÊN ( 247 Km)
Ngày 3: TUY HÒA - KON TUM (312 Km)
Ngày 4: KON TUM - ĐÀ NẴNG (292 Km)
Ngày 5: ĐÀ NẴNG - KHE SANH, QUẢNG TRỊ ( 280 Km)
Ngày 6: KHE SANH - HƯƠNG KHÊ, HÀ TĨNH (308 Km)
Ngày 7: HƯƠNG KHÊ - YÊN THỦY, HÒA BÌNH (345 Km)
Ngày 8: YÊN THỦY - VĨNH PHÚC (117 Km)

mình tính đi đường mòn HCM nhánh tây, chi phí dự khoảng 6 -7 triệu. nếu ai có kế hoạch gần giống mình thì Join cùng cho vui. mong nhận được chia sẻ và góp ý của các bạn về nhà nghỉ tại mỗi điểm dừng, đoạn đường mà mình đi như vậy có hợp lí không... để chuyến đi được thành công tốt đẹp. cảm ơn tất cả mọi người!
Mình tên Giang đt 0986.104.107, email [email protected]

Re: Xin tư vấn thêm cho chuyến xuyên việt đầu tháng 7/2014

8 ngày thì bác chỉ đi và đi thôi chứ chả có chơi hay ngắm cảnh hay làm khác đâu
nếu xuyên việt thì để khoảng trên 15 ngày đi cho nó máu mới thú vị

Re: Tư vấn đạp xe xuyên Việt tháng 8,9-2014

Chào mọi người,

Mình đang lên kế hoạch đạp xe xuyện Việt từ 20/8 -> 20/92014, từ HCM- cực Bắc rồi quay về bằng tàu lửa. Có một số thắc mắc mong mọi người tư vấn:

1. Mình đang ở Thủ Đức, đang tìm mua xe đạp tầm <5tr. Mình nên mua loại xe gì? ở đâu?
2. Thời gian tháng 8 và 9 có trở ngại gì về thời tiết hay không?
3. Kinh phí thoải mái cho chuyến đi chừng bao nhiêu?

Cảm ơn nhiều!

Xe bác ra chợ tân thanh ở q5 thử xem,thời tiết t8,t9 ngoài này mình k rành vì mình đang tới huế,kinh phí thì mình có 7tr thôi,thoải mái thì k biết bao nhiêu.ăn uống,ngủ ngĩ này nọ ngày ~100k,đó là mình hơi tiết kiệm.nước xin,thèm nước đá mới gé quán ngồi,ngủ thì nhà trọ rẻ hoặc xin ngủ nhờ,ăn thì lặt vặt miễn đảm bảo dinh dưởng,sk.

Re: 2 tuần Sài Gòn - Hà Nội - Sapa- Mộc Châu-Huế-Đà Nẵng-Hội An-Nha Trang

Mình cũng định giữa tháng 6 làm 1 chuyến. Nhưng chắc đi nhiều địa điểm hơn :)

cần tư vấn chặng SÀI GÒN - HÀ GIANG

Mình tên huy,sv năm cuối đại học sài gòn,mình định làm một chuyến phượt để đời,để sau này mãi không quên mới được hehe.
- Lộ trình dự kiến sẽ là SÀI GÒN-HÀ GIANG
- thành viên hiện nay chỉ mới có 2 xế 2 ôm
- chi phí 10.000k đến 15.000k/người
- thời gian xuất phát khoảng tháng 9 (đi trong vòng 20 ngày) đi qua 1 tỉnh nghỉ chơi 1 đêm,dự kiến sẽ chạy xe 4h /ngày nên củng thoải mái
=> hì đây chỉ mới là dự kiến phát thảo,chuyến đi này sẽ đi men theo bờ biển,qua 1 tỉnh sẽ cắm trại lại chơi,rồi xuất phát lúc 1h đến 5h chiều thì nghỉ chân,dựng lều hoặc nhà nghỉ hoặc xin nhà dân ngủ qua đêm,sáng mai đi tham quan trong tỉnh,rồi 1h lại xuất phát.chuyến đi sẽ có đàn hát,giao lưu,làm từ thiện,và nhiêu trò chơi hấp dẩn, mình nghe nói núi rừng tây bắc mơ mộng huyền ảo,cảnh vật thì say đắm lòng người,mình ước sẽ có một ngày đặt chân lên nơi này,nên mình quyết sẽ đi trong năm nay ,ra đến hà giang rồi đi tàu hỏa về nam :v .đây chỉ mới là dự tính của mình và nhóm bạn,chắc chắn sẽ còn nhiều thiếu sót nên mình rất cần những sự tư vấn của mọi người đi trước.tks hì

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,861
191,753
Latest member
rikgamesite
Back