What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
@bạn huynhvinhtam: Cuối năm ngoái mình cũng đi cung này nhưng đường đi hơi khác bạn chút thôi:

Ngày 1: SG - Long Hải - đường ven biển - P.Hải - Hồ Cốc - Hồ Tràm - Bình Châu - Lagi - Kê Gà (nghỉ trưa, tắm biển ở Kê Gà). Chiều chạy từ Kê Gà - ven biển - Phan Thiết - Ma Lâm - QL28 - Đèo Gia Bắc - Di Linh (tới Di Linh lúc 19h).

Ngày 2: Lang thang chơi ở Di Linh - QL20 - tới chợ Đức Trọng - rẽ trái vô đường đi Nam Ban - Tà Nung - đèo Tà Nung - Đà Lạt - TL723 - Nha Trang (về tới Nha Trang 19h)

Mình về NT nghỉ Tết luôn nên kg có vòng vào như bạn. Chút chia sẻ về cung đường, dĩ nhiên là dài hơn, nhưng nếu muốn tránh QL20 thì cũng là một lựa chọn cho bạn. Thân.

Nếu sắp xếp được thời gian thì xin mời bạn ngoctinhlk và bạn zkidkid cùng đi. Trước ngày đi 1 ngày thì liên lạc với mình nhé. Chuyến đi này mình chắc chắn đi cho dù không có thêm bạn nào cùng đi. Ngày xuất phát có thể trễ 1, 2 ngày cũng được, nhưng trễ nhất là ngày 14/01 phải lên đường.

@anh conlele: Rất thích anh khi xem hình ảnh chuyến đi Côn Đảo của anh với nhóm trưởng Trần Hữu Tân vừa rồi :). Em không rành nhiều đường đi như anh. Trước đây em có đi NT một lần, không qua ĐL, chỉ đi theo quốc lộ thôi. Lúc đó chưa nhận thức hết khó khăn khi đi đường xa, nên đi chiếc Dream... Trung Quốc, chạy liên tục từ sáng đến tối, bể bánh mấy lần, bị té xe trên đường đèo gì đó trước khi vào tp NT, vẫn còn 1 vết sẹo nhỏ trên khuỷu tay :). Lần này thì xe tốt hơn, kinh nghiệm nhiều hơn rồi!

Anh về NT ngày nào vậy? Rất muốn đi cùng anh một lần để biết thêm nhiều cung đường mới. Nếu có anh đi cùng thì sẽ đi theo cung đường anh gợi ý, nếu không thì em chỉ an tâm khi đi theo quốc lộ!

Nếu sắp xếp được thời gian thì xin mời bạn ngoctinhlk và bạn zkidkid cùng đi. Trước ngày đi 1 ngày thì liên lạc với mình nhé. Chuyến đi này mình chắc chắn đi cho dù không có thêm bạn nào cùng đi. Ngày xuất phát có thể trễ 1, 2 ngày cũng được, nhưng trễ nhất là ngày 14/01 phải lên đường.

@anh conlele: Rất thích anh khi xem hình ảnh chuyến đi Côn Đảo của anh với nhóm trưởng Trần Hữu Tân vừa rồi :). Em không rành nhiều đường đi như anh. Trước đây em có đi NT một lần, không qua ĐL, chỉ đi theo quốc lộ thôi. Lúc đó chưa nhận thức hết khó khăn khi đi đường xa, nên đi chiếc Dream... Trung Quốc, chạy liên tục từ sáng đến tối, bể bánh mấy lần, bị té xe trên đường đèo gì đó trước khi vào tp NT, vẫn còn 1 vết sẹo nhỏ trên khuỷu tay :). Lần này thì xe tốt hơn, kinh nghiệm nhiều hơn rồi!

Anh về NT ngày nào vậy? Rất muốn đi cùng anh một lần để biết thêm nhiều cung đường mới. Nếu có anh đi cùng thì sẽ đi theo cung đường anh gợi ý, nếu không thì em chỉ an tâm khi đi theo quốc lộ!

Thực ra thì đi cung đường của conlele còn dễ hơn cả đi QL vì các đoạn đường conlele đi đều là đường nhựa thẳng tắp, mát, và đặc biệt là rất ít xe (ngoại trừ đoạn QL28 từ Ma Lâm vượt đèo lên Di Linh thì đường vẫn rất tốt, tuy nhiên hơi vắng, nên phải có đồ nghề phụ tùng vá xe).

Cung của @huynhvinhtam đi thì ngắn nhứt rồi, nhưng thực tình mình rất ngại đi QL20. Đường đó vừa nhỏ, lại đông xe (xe tải, xe khách chạy vù vù, nay lại thêm xe chở bôxít/vận chuyển vật liệu của nhà máy Tân Rai nữa...). Chính vì thế nhà nước mới bỏ ra Hơn 7600 tỷ đồng cải tạo đường vận chuyển bôxít nè!

QL20 cũng nổi tiếng về các anh áo vàng rất nghiêm khắc luôn. Chỉ cần bạn chạy nhanh hơn 10% (ví dụ 44km cho những đoạn cho phép 40) là bị lập biên bản rồi.

Năm nay cũng định về Nha Trang, nhưng nếu có đi thì cũng sẽ nghĩ cung khác mà đi, chớ kg lặp lại cung đó nữa.

@NguoiNhaQue66: Dự định của bác như thế nào? Nếu ngày đi trùng khớp thì mời bác cùng đi. Đi đường xa mà chỉ có 2 người 1 xe nên mình lo, hy vọng có thêm ít nhất 2 bạn nữa.

@anh conlele: Bạn em phải ra NT có việc, sẵn đó làm luôn 1 chuyến xe máy, nên đi theo đường nào cũng được, chỉ cần có đi qua đường đèo 723 và đến NT thôi. Nhưng cung đường phải an toàn. Kế hoạch về NT của anh như thế nào vậy?

Mình cũng đang muốn đi Đà Lạt, nhg lên tận Nha Trang thì hơi xa...Cho một chân dập dòm vậy :D . Đi Nha Trang thì phải sắp xếp lại lịch vì đi 5 ngày lận..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back