What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
Các bạn đã quyết định đi thì các bạn tự tìm hiểu các kỹ năng cần thiết khi đi đường trường bằng xe máy nhé. Các bạn ghi nhớ số điện thoại của mình để liên lạc trước ngày đi ít nhất 1 ngày, để biết thời gian và địa điểm tập hợp trước khi xuất phát nhé.

Theo mình, bác chủ thớt nên tổ chức một buổi off, cách ngày đi khoang 2-3 ngày để điểm danh quân số, xác định chính xác số người đi, ai đi với ai, chia sẻ kinh nghiệm và có kế hoạch - lịch trình cụ thể cho lượt đi. Như vậy sẽ tránh được trường hợp có ôm lại không xế và ngược lại. Bên cạnh đó, ae đi chung biết nhau trước thì hay hơn.

Saodo@

Cám ơn bạn Saodo nhé! Như mình đã nói, off hay không tùy thuộc vào các bạn. Như vậy trước ngày đi sẽ có 1 hoặc nhiều buổi gặp mặt, vì bây giờ chưa biết có bạn nào chắc chắn tham gia hay không. Thời gian, địa điểm off mình sẽ thông báo sau.

Ké nhà bạn huynhvinhtam chút luôn:
Conlele định về Nhatrang vào tối 19/1 (26 tháng Chạp) hoặc sáng sớm 20/1/2012 (27 tháng Chạp), đang 1 mình 1 xe.
Có ai về quê cùng ngày đó thì tham gia luôn cho vui.

Thanks chủ thớt.

Đi ngày này thì hơi khó, mình cũng thèm 1 tour đi cung Đà Lat - Nha Trang hoặc Nha Trang - Đà Lạt vượt đèo Hòn Giao.

Nếu đi vào ngày mùng 3 Tết AL có vẻ hợp lý hơn.

Lúc đầu mình cũng muốn đi trong Tết, nhưng vì bạn mình có việc phải ra NT trước Tết. Xem như đây là chuyến đi khởi động Tết vậy! Trong Tết sẽ có những chuyến đi khác. Nếu đi trong Tết thì khó khăn hơn, vì cao điểm, phải đặt khách sạn trước, chi phí phát sinh cũng tăng cao, ...

Hi anh chủ thớt, mình đăng ký 1 chân ôm(+ đổi tài - nếu có yêu cầu - no problem ^^) dập dòm được không, mình cũng newbie, nữ. Nếu được thì chốt sớm dùm mình ngày khởi hành để mình còn xin nghỉ phép hì. Cảm ơn chủ thớt & xế tương lai.^^

Mình cũng định mùng 2 tết làm 1 chuyến độc hành Tp. HCM - Quảng Trị (nghĩa trang Trường Sơn) theo quốc lộ 1a. Có gì nhập đoàn với các bác ở đoạn đầu cho vui nhỉ :D

Chào bác "huynhvinhtam", em xin theo chân bác nhé, sẽ cùng bác "chinh chiến" đến hết ngày 14/1; đến sáng 15/1 thì em chưa biết sẽ thế nào, có thể đi chung cùng bác một đoạn nữa mà cũng có thể không chung với bác, tùy hứng à ! [vì em sẽ du xuân trước tết...]. À, mà em 1 mình 1 ngựa nhé !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back