What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
Chủ thớt ơi, em cũng muốn đi nhưng chỉ có mỗi con xe Hayate, nên em sợ em nó leo đèo ko chịu nổi.
Có ai có kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên được ko ạ? :(

Mình cũng đi bằng xe tay ga, xe số chiếc nào cũng xuống cấp quá rồi. Thời gian đi không có gì gấp gáp, chạy thong thả, cho xe nghỉ nhiều lần.

Mình xin nhắc lại với tất cả các bạn, thời gian khởi hành có thể là ngày 14/01 nhé, khả năng thay đổi là 50 - 50. Đang suy nghĩ xem có nên thay đổi không.

Theo mình nên đặt khách sạn trước bạn ah! Cho dù là khách sạn mini nha! Với lại các bạn phải thỏa thuận với chủ khách sạn là có đem theo xe máy - mà là nhiều xe nha! Lên chương trình kỹ càng thì chuyến đi thành công hơn! Khách sạn mùa này đặt trước khoảng 50 k 1 người 1 đêm thui! Chắc các bạn biết khách sạn tính tiền theo đầu người ha!

Mình xin nhắc lại với tất cả các bạn, thời gian khởi hành có thể là ngày 14/01 nhé, khả năng thay đổi là 50 - 50. Đang suy nghĩ xem có nên thay đổi không.

Mình ủng hộ ngày 14/01 vì mình cũng hơi duy tâm hì. Bạn ngoc_hoa_89 đã có xế rồi, chúc mừng bạn nha, còn mình vẫn chưa biết ai sẽ là xế của mình hic hic. :(

Up lên cái nào, nhà vắng vẻ quá, mọi người ơi phượt 1 chuyến rồi về ăn tết vẫn kịp mà!!!!!!!!

Mình cũng muốn được đi một chuyến vào cung đường Đà lạt-Nha trang,nếu bạn là người vô tư, vui vẻ mình sẽ xin làm xế cho bạn chuyến này và xin chủ thớt cho tham gia vào đoàn?

Last edited:
Mình cũng muốn được đi một chuyến vào cung đường Đà lạt-Nha trang,nếu bạn là người vô tư, vui vẻ mình sẽ xin làm xế cho bạn chuyến này và xin chủ thớt cho tham gia vào đoàn?

Oh Yeah! why not? Rất vui và cảm ơn vì đã nhận làm xế cho mình. ;)
Chủ thớt ơi, mau chốt ngày khởi hành nhé, để tụi mình còn sắp xếp. Vậy là cũng được 3 xe rồi nhỉ? :)

Rất vui chào đón bác vào hành trình :)

Mình đang hỏi lại bạn mình xem khởi hành vào ngày 12/01 hay 14/01. Sẽ có quyết định sớm.

Cám ơn chủ thớt và bạn MX,ban đầu mình chỉ ngai ko đúng gu của các bạn.Về chuyến đi theo mình có lẽ đi ngày 12 tốt hơn và nếu ko có chuơng trình gì ở nha trang thì chỉ cần 4 ngày cho chuyến đi là đủ:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back