What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
@huynhvinhtam:
Quyết định cuối cùng của bạn là chính xác. Bạn và bạn của bạn nên tham gia một mình thì tốt hơn. Vì bạn vừa đi phượt và kết hợp với công việc nửa. Làm mọi người chán. Thêm vào đó, bạn lại hẹn gặp mọi người ở Bảo Lộc. Và cung đường đi về thật là chán
Mình đóng góp ý kiến cho bạn thế này. Mình đam mê du lịch nhưng chưa phượt theo đúng nghĩa du lịch, nhung cung đường Đà Lạt - SG mình đi mòn cả lốp và công việc thôi.
Bạn và bạn có thể đi xe Thành Bưởi lên bảo lộc, xong công việc lại tiếp tục Thành Bưởi lên Đà Lạt. Sau đó, từ Đà Lạt thuê xe honda để đi NT và ngược lại. Bạn có thể tận dụng thời gian đi xe TB ban đêm để thời gian ban ngày làm khối chuyện

Công việc ở BL cần có xe máy để đi lại, nên mình không đi xe Thành Bưởi được. Ở ĐL và NT cũng vậy. Vì ở đâu cũng cần xe máy riêng để chủ động thời gian nên không thuê xe. Vả lại công việc ít nhưng quan trọng nên có nhiều thời gian để "phượt" một chút.

Mình chỉ nói mình có thể đi mà không có thêm bạn đồng hành, chứ không phải là quyết định cuối cùng. Không có quyết định cuối cùng nào ở đây cả.

Cung đường đi và về thật sự không chán chút nào. Có rất nhiều người muốn đi lại đường đèo 723 thêm một lần nữa đấy.

Mình thấy gần đến ngày đi rồi mà chưa có bạn nào quyết định chắc chắn đi, nên nói như thế :) Mình xin chốt ngày khởi hành là ngày 14/01. Các vấn đề khác bạn xem ở #1.

Mình thấy bạn forget nói có phần đúng. Về phần mình cũng rất muốn tham gia ngay từ đầu nhưng cũng phài xem ý kiến các mem tham gia thế nào. Mình cũng không thoải mái nếu đi mà chỉ có 3, 4 người, chẳng biết sao nữa, hi. Mình ủng hộ ý kiến của xế mình là khởi hành sớm để kịp về chuẩn bị tết, và xem ra bạn NguoiNhaQue66 cũng muốn thế, nhưng bạn ấy vẫn chưa chắc có tham gia không nhỉ, rồi còn Saodo nữa...
Còn em Keisuke2804 thì không biết đi đâu rồi, trong khi bạn ôm ngoc_hoa_89 lại rút lui? Haizz...
Đi trước tết có vẻ không thu hút mọi người vì lý do bận bịu, nhưng thật ra cũng có cái hay, như chủ thớt nói không phải mùa cao điểm nên tiết kiệm được phần nào chi phí, ít xô bồ, lắng đọng nhiều hơn... cũng như được relax, xả xui, xả stress năm cũ đón năm mới vậy:D
Dù sao mình cũng sẽ đợi xem có thêm mem nào không.... nếu chủ thớt đổi lại được ngày 12 thì càng tốt, còn không thì cũng phải chờ quyết định của xế nữa....

Mọi việc đã được sắp xếp xong rồi, không thay đổi được nữa. Ngày 12/01 mình vẫn còn việc ở BL, chỉ đi được vào trưa ngày 14/01. Đi nhiều người hay ít người đều có cái hay riêng. Quyết định đi hay không tùy các bạn thôi. Còn mình thì vẫn phải đi.

Hi, không biết nói gì, thôi thì "cũng đành" như bác Nhà quê :D , cũng hơi buồn chút :(
Hẹn bạn Tâm đồng hành dịp khác nhé, chúc bạn chuyến đi bình an, vui vẻ. Nếu được thì share hình đường đèo cho mọi người ngắm ké nha^^
@anh Hiệp:buồn vì hụt mất chuyến này, mong là sớm có cơ hội "ôm" anh sau :D , cảm ơn anh nhiều, chúc anh năm mới vui vẻ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back