What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
Hành trình có một số thay đổi, các bạn vui lòng xem ở post #1. Các bạn xuất phát từ SG, các bạn tự tập hợp để đến Bảo Lộc, mình và bạn mình sẽ đợi ở Bảo Lộc. Thay đổi này là thay đổi cuối cùng. Chúc các bạn năm mới hạnh phúc!

Re: Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
...

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Mình hơi bất ngờ với thay đổi này. Về vấn đề off thì không sao, tụi mình vẫn có thể tự tổ chức off nếu cảm thấy cần thiết và gặp hai bạn ở Bảo Lộc. Điều mình băn khoăn là lộ trình, vì nếu đi như vậy thì liệu có còn thời gian để nghỉ ngơi tham quan 1 chút 2 tp Đà Lạt, Nha Trang không? Hơn nữa, sao bạn không giữ lịch trình dự kiến ban đầu nhỉ:

"12/01: Sài Gòn - Đà Lạt
- 13/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 14/01: Nha Trang
- 15/01 --> 16/01: Nha Trang - Phan Thiết - Sài Gòn"

vì mình thấy lộ trình này đỡ nhàm chán hơn, không bị lặp lại quãng đường về.
Mình cũng không biết lộ trình thay đổi có gần hơn không ( rút ngắn thời gian từ 5 xuống 4 ngày) nên có gì bạn giải thích dùm nha.

P/s: còn về vấn đề chi phí, mình không rõ là theo bạn nói, xế và ôm tự share thì bao gồm hầu hết chi phí rồi: xăng, ăn ở, thăm quan... "nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết" là ntn? Tụi mình tự trang trải mọi chi phí, hay là các bạn thu tiền và trả chung cho cả nhóm? :D

Chào e MX,a cũng ngạc nhiên về thay đổi này. hay là e làm chủ xị đi, theo đề xuất của e là rất hợp lý-có lẽ cũng nên of một lần vào vài ngày tới để đi đến quyết định cuối cùng. Điều quan trong nhất là chuyến đi phải đoàn kết vui vẻ thoải mái theo tiêu chí của <PHUOT>

Chào e MX,a cũng ngạc nhiên về thay đổi này. hay là e làm chủ xị đi, theo đề xuất của e là rất hợp lý-có lẽ cũng nên of một lần vào vài ngày tới để đi đến quyết định cuối cùng. Điều quan trong nhất là chuyến đi phải đoàn kết vui vẻ thoải mái theo tiêu chí của <PHUOT>

Ui, em không dám đâu anh, newbie như em làm sao dẫn đường mọi người được :D Em nghĩ mình chờ xem ý kiến chủ thớt và các mem tham gia khác như thế nào rồi cùng bàn bạc anh nhỉ.
Bạn ngoc_hoa_89 & xế, + các bạn khác đã đặt gạch cho ý kiến để chuyến đi thành công nha, warm up topic đi các bạn, biết đâu lại rủ rê được thêm bạn đồng hành thì càng vui :D

Cám ơn các bạn đã góp ý. Lúc đầu tạo topic, do có phần gấp gáp nên tụi mình chưa bàn bạc kỹ. Bạn mình có việc tại NT, sau đó lại về ĐL có việc nữa, nên phải đi lại đường cũ. Mình biết về đường cũ sẽ nhàm chán, nên các bạn có thể tách ra để về hướng Phan Thiết nếu muốn. Nhưng mình nghĩ đi chung về chung cho vui, vả lại đường 723 đẹp lắm, đi lại cũng không chán đâu.

Về thời gian tham quan tại ĐL và NT, do mình muốn về sớm để chuẩn bị Tết nên mới gấp như vậy. Ở ĐL, mình sẽ có thời gian tham quan tối 14/01 và cả buổi sáng 15/01, sau đó khoảng trưa 15/01 vượt đường đèo 723 đến NT, khoảng 140 km, mất khoảng 4 tiếng. Ở NT, mình có thời gian tham quan tối 15/01 và cả buổi sáng 16/01, trưa 16/01 vượt đèo về ĐL. Tối 16/01 ở ĐL, sáng 17/01 về lại SG. Nếu các bạn muốn có thêm thời gian tham quan thì mình sẽ chọn hoặc ĐL hoặc NT để kéo dài thêm 1 ngày nữa (1 ngày dành trọn để tham quan hoặc ĐL hoặc NT). Nếu thêm thời gian nữa, thì về SG cận Tết quá.

Về chi phí, mình sẽ không thu tiền và không giữ tiền để chi trả cho cả nhóm. Chi phí xế và ôm tự trả. Trường hợp phát sinh chi phí chung (gộp chung sẽ có lợi), chẳng hạn ở chung phòng khách sạn để tiết kiệm chi phí, thì các bạn chung phòng sẽ chia đều. Nói chung là chi phí hoàn toàn sòng phẳng, rõ ràng. Nếu bạn nào không đủ tiền do chi xài "quá trớn" thì mình hoặc bạn nào còn đủ sẽ hỗ trợ chi trả, tất nhiên khi về SG thì bạn bị thiếu sẽ trả lại (trường hợp này do mình lo xa thôi, mình nghĩ các bạn tự cân đối được chi phí). Mình muốn chi phí rạch ròi để các bạn tin tưởng nhau thôi.

Bạn Mây xanh, hoặc bất cứ bạn nào đã quyết định tham gia đều có thể tổ chức một buổi off ở SG. Các bạn xuất phát từ SG vào sáng sớm 14/01, SG - BL khoảng 190 km, mất gần 5 tiếng. Mình và bạn mình đợi ở trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01. Tất cả các bạn tham gia đều là "chủ xị", quyết định cuối cùng sẽ dựa trên số đông.

Mình rất tiếc không gặp được các bạn ở SG trước ngày đi. Hẹn gặp các bạn ở Bảo Lộc vậy.

Mình xin nói thêm là mình không biết sửa xe số, kể cả thay ruột xe. Không biết có bạn nào biết sửa xe không?

Các bạn góp thêm ý kiến đi. Phần mình rất đồng ý với ngày và lộ trình của MX vì kịp về nhà cúng ông táo,hợp lý cung đường di chuyển...Nếu MX ko ngại cho a số đt liên lạc!

Số phận của mình phụ thuộc vào số lượng xế hichic. Nếu em keisuke2804 không thể đi được mà các xế khác fulled hết rồi thì mình đành ngậm ngùi tìm chuyến khác. Mình vì là newbie nên cũng mù tịt. Nhưng sẽ ôm hết mình hehe. Đang đợi các bạn chốt plan đây.

Sau khi suy nghĩ mình có ý kiến như sau:

Khởi hành ngày 12 SG - ĐL
Ngày 13: ở lại ĐL nghỉ ngơi, tham quan
Ngày 14: đi NT sáng sớm
Ngày 15: ở lại NT ( chương trình tính sau, nhưng mình nghĩ có thể mua tour 1 ngày đi thăm đảo ^^)
Ngày 16: về SG sáng sớm. Mình nghĩ về theo hướng Phan Thiết hợp lý hơn, nhưng tùy, biết đâu cũng muốn đi lại đèo 723, tất nhiên phải xem ý Xế thế nào.

Với lịch trên thì mình đi NT và từ NT về SG đều vào sáng sớm thì sẽ thoải mái hơn, trời mát mẻ, đi sớm đến sớm ( đến NT cũng khoảng giữa trưa - vừa đúng giờ check in hotel luôn) đỡ mệt. Lịch trình 5 ngày cho thoải mái, vì đi đường xa, cần thời gian nghỉ ngơi relax chút. Khởi hành ngày 12 khoảng giữa tuần xin nghỉ phép cũng ok hơn đầu tuần. Ngày 13 thứ 6 mình ở ĐL đi lòng vòng tham quan nên cũng không phải lo nhiều :D. Quan trọng là Xế mình về kịp cúng ông Táo hihi. :D

@ em keisuke2804 không biết thế nào rồi, có tham gia không nhỉ, sao không thấy vào nhà nữa ôm đang lo kìa?
@ anh Hiệp: em sẽ pm sau nhé!^^

@ all: đây là ý kiến của mình, mong là tụi mình sẽ gặp nhau đầy đủ để lên đường, chứ nếu ít hơn thì buồn lắm :(

Ui, cho đính chính lại là mình không join được roài vì sau khi suy nghĩ thấy thời gian hạn hẹp quá...Sorry các bạn nhé. Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back