What's new

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 12/01/2012 (5 ngày)

Xe máy Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang 14/01/2012 (4 ngày)

Đây là chuyến đi ngắm cảnh bằng xe máy theo kiểu ngẫu hứng. Hiện tại mình và bạn mình đi 1 xe, nên cần thêm bạn đồng hành cùng sở thích để hỗ trợ nhau.

Lịch trình dự kiến:
- 14/01: Sài Gòn - Đà Lạt theo quốc lộ 20
- 15/01: Đà Lạt - Nha Trang theo đường đèo 723
- 16/01: Nha Trang - Đà Lạt theo đường đèo 723
- 17/01: Đà Lạt - Sài Gòn theo quốc lộ 20

Tổng chi phí tạm tính: Khoảng 1 triệu/1 bạn

Tham quan tại Đà Lạt, Nha Trang theo ngẫu hứng, tùy thuộc vào tình hình sức khỏe, thời gian, thời tiết.
Chi phí xăng, sửa xe (nếu có), phòng khách sạn mini, ăn uống, tham quan, ... xế và ôm tự chia. Nhóm sẽ hỗ trợ nếu cần thiết. Chi phí trên là tạm tính, có thể ít hơn hoặc nhiều hơn tùy vào tình hình thực tế phát sinh.
Khách sạn không cần đặt trước vì thời gian đi không cao điểm. Mục đích chính là ngắm cảnh trên đường đi, đặc biệt là đường đèo 723. Vì vậy các bạn không cần phải đặt cọc trước.
Vì ngày đầu chạy 1 mạch đến Đà Lạt, khoảng 300km, dừng nghỉ khoảng 5 đến 6 lần, nên các bạn cần phải có sức khỏe tốt, xe tốt, chạy chậm ngắm cảnh, an toàn là trên hết.

Sẽ không có buổi off nào trước ngày khởi hành. Mình và bạn mình bận nhiều việc quá nên không có thời gian gặp gỡ các bạn trước. Các bạn thông cảm nhé!

Địa điểm khởi hành là tại trạm xe Thành Bưởi ở Bảo Lộc, 139 Trần Phú, Phường Lộc Sơn. Hôm đó mình và bạn mình có việc ở Bảo Lộc, nên sẽ xuất phát từ đây.

Thời gian tập hợp tại Bảo Lộc là khoảng 1 giờ chiều ngày 14/01.

Nhờ các bạn giới thiệu điểm dừng chân, tham quan, quán ăn ngon trên đường đi cũng như các điểm đến nhé.
Thông tin liên lạc:
- Y!M: huynhvinhtam
- DĐ: 0908.613.022

Last edited:
Mình cũng 90% sẽ tham gia nếu Cty ko có việc gì đột xuất quá quan trọng. Trước ngày khởi hành 1 tuần, bác chủ thớt tổ chức off nhé. Nên đi 12/01, đi trễ quá về cận tết, xe cộ nhiều và ko có thời gian chuẩn bị tết với gia đình.

Saodo@

Mình cũng định mùng 2 tết làm 1 chuyến độc hành Tp. HCM - Quảng Trị (nghĩa trang Trường Sơn) theo quốc lộ 1a. Có gì nhập đoàn với các bác ở đoạn đầu cho vui nhỉ :D

Có tour xuyên việt đường HCM đi đúng ngày mùng 2 Tết AL đó bạn, bạn đi tới Nha Trang mà độc hành tới QTri thì hơi xa

Vài lời

Quốc lộ 20 nổi tiếng về việc bắn tốc độ với các chiêu thức độc như: bắn từ trên cây, núp trong xe biển trắng, núp trong quán cafe, núp trong đám cưới (đã gặp 1 lần). Có khoảng chục trạm cố định và vài trạm di động. Tốt nhất mình cứ bám theo bọn xe du lịch là an toàn.

Saodo@

Việc phân xế - ôm, sẽ phân chia cụ thể trong ngày off.

Ngày khởi hành có thể sẽ thay đổi vào ngày 14/01, lý do là để tránh thứ 6 ngày 13 (13/01). Mình đang cân nhắc việc thay đổi này.

Hi, xin chào cả nhà .
Em đang định sáng mùng 2 tết này , e sẽ đi xe máy ra Nha trang một mình .Em ra nhà nhỏ bạn rồi 2 đứa đi Bình Định .Nhưng do e chưa đi xe máy một mình đoạn đường nào xa như vậy nên e hơi sợ .Có anh /chị nào đi chung với e một đoạn ra nha trang không ạ .Đi xe e ạ .

Hi, xin chào cả nhà .
Em đang định sáng mùng 2 tết này , e sẽ đi xe máy ra Nha trang một mình .Em ra nhà nhỏ bạn rồi 2 đứa đi Bình Định .Nhưng do e chưa đi xe máy một mình đoạn đường nào xa như vậy nên e hơi sợ .Có anh /chị nào đi chung với e một đoạn ra nha trang không ạ .Đi xe e ạ .

ôi bạn ơi, ... thế là cùng cung đường với mình đấy... hay là chung nhá.. mình đi tới Quảng Trị lận...

@ Sáng Nguyễn . Mùng 2 tết mình sẽ xuất phát ở khúc Long khánh trên quốc lô 1a .Không biết bạn xuất phát ở đâu , có gì tụi mình sẽ đi chung cho có bạn . Facebook của mình có gì hẹn đi chung nha bạn .http://www.facebook.com/profile.php?id=100001765032292.có gì mình trao đổi thêm nha bạn .
Chủ topic thông cảm cho em mượn topic trao đổi tí ạ .Em cảm ơn .:)

Chủ thớt ơi, em cũng muốn đi nhưng chỉ có mỗi con xe Hayate, nên em sợ em nó leo đèo ko chịu nổi.
Có ai có kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên được ko ạ? :(

Chủ thớt ơi, em cũng muốn đi nhưng chỉ có mỗi con xe Hayate, nên em sợ em nó leo đèo ko chịu nổi.
Có ai có kinh nghiệm cho em 1 lời khuyên được ko ạ? :(

Cung đường SG - Đà Lạt - Nha Trang theo QL20 thì con Hayate chạy được bạn à... Tuy nhiên, đi đường dài và đèo dốc thì cứ xe số Dream, Wave dễ chịu hơn, đặc biệt khi bị hư hỏng ở chốn khỉ ho cò gáy thì thợ vẫn sửa được và có sẵn phụ tùng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back