What's new

Xuyên Lào xe máy, 22/4 - 2/5/2010

Status
Not open for further replies.
Dự định làm chuyến như thế, từ tôí 22/4 - 2/5.
Được nghỉ Giỗ tổ 23/4 (10/3 âm lịch) và 30/4, 1/5, cộng vơí 2 thứ 7, 2 CN nưã là tròn chục ngày mà chỉ phải nghỉ phép có ...3 ngày.
Cơ hôị hiếm thâý để làm chuyến dài. Hiện tại có 2 xe, có bác nào mâú nữa thì join cho jui. Tôí đa là 4 xe cho nó đủ mâm nhâụ.
Thế đã, còn đi và về ntn thì chưa biết:D, có thể Bờ Y - Tây Trang hoặc ngược lại.

À tiện đây cũng khuyến cáo những ai chưa từng đi thực địa là khoảng cách đo trên google chỉ là tương đối và chỉ có giá trị tham khảo thôi ;)

Theo kinh nghiệm bản thân thì hiện giờ GT map là chính xác nhất :)

Anh em nào đi Lào dịp 30/4 này thì chốt lịch mình sẽ offline ở Vientiane ngày 25-26/4/2010 nhé!

(beer)(beer)(beer)

Anh Mỳ lại định sang Lào 30-4 à?
Em đang gạ thằng Walkman đi lại con đường năm ngoái e đi đới. Chiến đi anh, nhiều thứ hay ho lắm.(beer)

Thấy vụ này e lại máu nữa rồi nhưng chưa đặt gạch được vì còn vướng tour 30.4 bên hội Su, e oánh dấu theo dõi mục này để còn đú theo nếu vỡ kế hoạch

Anh Mỳ lại định sang Lào 30-4 à?
Em đang gạ thằng Walkman đi lại con đường năm ngoái e đi đới. Chiến đi anh, nhiều thứ hay ho lắm.(beer)

Share lên đây vài ảnh của đoạn Phonsavan - Paksan (Đường HCM bên Lào) cho anh em chiêm ngưỡng tí đi.

Em rất thích cung đường này và cũng mới biết chương trinhg này, là thành viên mới trên phượt.com nên chưa biết được các quy trình, thủ tục. Cho em đăng ký một suất là Xế, ở Hà Nội. Khi nào các anh offline cho em tham gia nhé.

Mình có đặt cục gạch ở đây nhưng mà lại có lịch 30/4 đi Tây Nguyên nên sẽ đi lào vào dịp Bun Pi Mày (Tết Lào: 14-16/4). Đang định rủ rê thêm vài người đi Nam Lào, ai máu thì cùng lên kế hoạch nhé

Một vài hình ảnh đường chúng ta sẽ qua qua những bức ảnh của Anhchinhs:

picture.php

Những con dốc rợn người

picture.php

Bụi mù

picture.php

Hoang sơ​

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics