What's new

Xuyên Việt (hoặc Sài Gòn-Hạ Long-Sapa) bằng xe bus 8/5/11

Status
Not open for further replies.
Mình là nam, CNV, 32t, đang trong giai đoạn chuyển việc nên sẽ rãnh khoảng 10-15 ngày, định làm 1 chuyến xuyên Việt (hoặc chỉ đi lộ trình Sài gòn - Hạ Long - Sapa), khởi hành từ Sài gòn vào ngày 08/5/2011 bằng xe bus, xe ôm, đi bộ,... tùy thích.
Tôi muốn đi theo ngẫu hứng, thích đâu vi vu đó nên chưa đưa ra lịch trình cụ thể, nhưng dự kiến sẽ là:
Tour 1: Nếu đi xuyên Việt thì lộ trình sẽ là: Saigon-Đà Nẵng-Thanh Hóa-Hà Nội-Hạ Long-Sapa-Hà Giang-Hà Nội-Sài gòn.
Hoặc:
Tour 2: Saigon-Hà Nội-Hạ Long-Sapa-Hà Nội-Saigon.
Tôi muốn đi tour 2 vì hành trình đơn giản, sẽ có thời gian khám phá Sapa lâu hơn.
Chi phí mang theo chắc khoảng 5tr/người (sẽ tiết kiệm tối đa).
Vậy mem nào (nhất là bạn nam đã có kinh nghiệm xuyên Việt) có nhã ý đồng hành thì để lại email hoặc số điện thoại, tôi sẽ liên lạc đến từng người.

Nhiều khả năng tôi sẽ dời lịch đi chơi qua tháng 7, sẵn đó tôi cũng muốn nghe ngóng thêm thông tin từ các anh chị đi trước và rủ thêm bạn đồng hành.

Hiện tại mình cũng giống như anh, cuối tháng 5 này là mình nghỉ việc và dự định chuyển sang công việc mới, nên có ý định đi xuyên việc 1 chuyến bằng xe máy.

Đầu tháng 6/2011 mình sẽ đi
Nếu các chiến hữu nào có cùng chí hướng, mời đồng hành trong chiến đi này.

nickyahoo của mình là: hoaiductran

Mình cũng thích đi xe máy, nhưng dạo này va quẹt ngoài đường nhiều quá nên mình hơi ngán, cuối tuần rồi đi Nha Trang về thấy 2 vụ với mấy cái xác đắp chiếu... vì vậy mình quyết định đi bằng xe bus chất lượng cao (hoặc máy bay) sẽ an toàn hơn.
Mình sẽ sắp xếp đi tuyến Hạ Long, Sapa trước, nếu có thêm 1 bạn nam đồng hành nữa thì sẽ lên đường ngay.

Hạ Long bác tính đi chỗ nào ? Nếu được em join luôn :p

Tôi chưa đến Hạ Long lần nào nên dự định đến tham quan cho biết. Có lẻ tôi sẽ mua vé open tour tuyến HN-Hạ Long, hoặc nếu có ai đó đã biết về Hạ Long thì xin chỉ giáo lộ trình, điểm ăn, nghỉ, tham quan..

Hạ Long thì nói chung là hơi bị nhiều bác ạ :) Nó có resort , động và đảo . Quan trọng bác tính đi kiểu j thăm thú đảo tắm biển hay đi ra động thăm quan ... Đảo chỗ vịnh Hạ Long thì em đi gần đây nhất là Quan Lạn , trước em có đi qua Ngọc Vừng nhưng mà cũng ko nhiều thời gian nên chả chơi được đâu :|

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back