What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Ở nhà ngắm trăng sao ??

Cafe đê, nhậu đê.....=))

Đại ca đi Mỹ rồi, nên tớ phải check lịch ăn chơi cho tháng 7/ 2010 cho chuyến India của cả nhà.

Vé máy bay đây, chỉ mới từ KL - India thôi, còn từ SGN - KL thì chưa: Em nào đi được thì ném đá,

em dang ky

Cuối tuần rồi nhà mình đi đâu mà sao chẵng thấy gì hết vậy? cho mình xem 2 chàng Tí và Tiến Thành bị đày đọa bởi các...nàng như thế nào?

Chẳng đi đâu cả, loanh quanh tí chút đổi gió sao bằng chuyến đi của anh!. Mà 2 anh chàng tichuot va tienthanh tụi em cưng còn không hết, đày đọa là thế nào! Ai đồn mà ác thế!

Lúc đầu nghe Acc rủ đi ĐL, nhưng tháng 11 kẹt rồi, nên đi sớm hơn. Chỉ tính vào thử 722 rồi ra liền trong ngày, dành ngày hôm sau đi725 vao Nam Ban. Lúc trở ra thì tại Lán Tranh gặp Langbiang và Yan đi vào, 3 anh em xúm xít thăm hỏi, chụp kỷ niệm vài pô, trưởng nhóm hội DK có vào Phượt xem bài nên nhận ra anh và ru đi chung với họ, thế là anh bám càngtheo họ luôn, lúc đó mới biết người viết bài trong topic của Jipi là 1 thành viên kỳ cựu bên DK, họ qua Phượt tuyển quân. Yan đăng ký đi và rủ Lang tham gia.
Bọn anh vào đến Dung k'no khoãng hơn 14g, giao lưu thăm hỏi đồng bào, phân phát kẹo cho các em thiếu nhi, tham gia đá bóng nửa, rồi đi ngược trở ra Lán Tranh cũng phát kẹo cho các em và bàn giao 1 số quần áo củ cho bác trưởng thôn rôi nhanh chóng quay lại Cổng Trời xin hạ trại ngũ lại trong rừng, đến nơi hạ trại là trời vùa tối. Thật lòng sợ kiếp luôn vì đâu có thấy đường chạy lại sương mù dày đặc luôn, mới hơn 16g là mờ trời mờ đất rồi.
picture.php

picture.php

Sau lưng Yan là sương mù bắt đầu lan tỏa, nếu để ý mọi người sẻ thấy trời sáng như thế nhưng không có nắng, lúc này trời mây mù ghê lắm rồi.

Tỉnh lộ 722: Đoạn đi vào khu du lịch Suối vàng, đường nhựa tốt phi theo kiểu motô GP thật cãm giác với các khúc cua rất tuyệt.
picture.php

picture.php

Nhưng đoạn đường tốc độ đó củng chỉ chục cây đổ lại, và lúc này là đường đá dăm. Khá hồi hộp vì sợ bị dập ruột xe vừa dể bị trượt bánh sau khi vào cua.

picture.php

picture.php

Con đường đá dăm ấy rồi củng nhanh chóng kết thúc, vì chỉ vài cây số thôi. Hiện ra trước mắt mình 1 con đường khá lồi lỏm, vừa đất đỏ vừa đá nhưng cảnh quan trên đường thì rất tuyệt vời với 2 hàng thông non xanh mướt mắt, vào 1 tí thì thông già hơn nhưng có phần rậm hơn.
picture.php

picture.php

Lúc này là đường đất đỏ hoàn toàn, nhất là đoạn vừa đi qua Lán Tranh. Nói chung củng không có gì chỉ nhửng đoạn có mạch nước tứ taluy rỉ ra và những đoạn bị lún là vất vã vượt sình, lầy. Bọn mình phải lót cây hết chiều dọc lại có đoạn theo chiều ngang để vượt sình.
picture.php

picture.php

Cám ơn anh, chỉ là tình cờ thôi, Keng còn cách Dung K'no 6km thì quay ra vì không dám mạo hiểm 1 mình vượt vũng lầy và không có ý định ngủ lại trong rừng. Nhờ gặp nhóm Du Khảo mới đến được Dung K'no. Và họ đi rất chuyên nghiệp với xe mỡ đường( chở đôi, người ngồi sau luôn xuống thăm dò đường khi gặp vủng sình, lầy), xe cứu hộ(đồ nghề sữa xe, ống bơm, săm và dây kẽm: dùng kéo xe vượt lầy và tạo thang cây giúp xe vượt các điểm lún).Xe khóa đuôi( mình hay dừng lại bắn và các bạn này chờ chỉ khi nào mình chạy rồi họ mới chạy). Chân thành cám ơn các bạn ấy trong chuyến đi này.
picture.php

Xế cứu hộ ( Đạt)
picture.php

Xế mở đường( chị Kim, rất ngạc nhiên vì đây là 1 phụ nữ hàng 4x)
picture.php

ÁO xanh là Thảo, thường xuyên rời xe đi dò đường, các xe đi theo hướng dẫn của cô ấy.
picture.php

Xe khóa đuôi ( Tự và 1 bạn quên tên- dù các ôm xuống đi bộ thì bạn này củng xuống theo và bọc lót cuối cùng).

cả nhà đi chơi vui quá ta. Tháng này tớ kẹt kín lịch chứ không là bám đuôi mọi người rồi hic hic. Nhớ rừng quá! CN này đi Nam Cát Tiên ngủ đi pà con ơi.

cả nhà đi chơi vui quá ta. Tháng này tớ kẹt kín lịch chứ không là bám đuôi mọi người rồi hic hic. Nhớ rừng quá! CN này đi Nam Cát Tiên ngủ đi pà con ơi.

Có máy rồi kiếm chỗ nào chụp chẹc đi bác ơi (NT)

Cuối tuần tớ phải phụ giúp mẹ già kính yêu rồi, nên không phượt phẹt gì hết, cả nhà đi chơi vui vẻ nhé ;).

Nhà 442 máu lắm, sư tỷ Dugiang đang du hí ở tận Tuyên Quang. Hồi trưa lúc 12h30 còn đang lang thang ở Hà Nội, giờ vừa nhận được tin là Sư tỷ đã an tọa tại nhà của bạn Còi.

Mà điều mà mọi người ngạc nhiên và ngưỡng mộ tỷ ấy là go alone by motobike mới ghê (c)

@Canary: khô cá đã hết, chờ đợt sau nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,981
191,837
Latest member
itsshrutikhanna
Back