What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Em tính như thế này nha. sáng thứ bảy các bác đến nhà em dọn dẹp đồ đạc dùm em (để thể hiện con cụ có những người bạn tốt, mặc dù hơi ham chơi)=)), sau đó ra đâu đó đánh chén rồi vọt (vì lu xu bu nên chắc chẳng ai có thời gian nấu nướng).

Xin lỗi mẹ hiền chỉ tại Bigminh :shrug:

Không được đâu. Tớ chỉ phụ giúp cậu vào chủ nhật thôi, còn thứ Bảy thì tớ phải đi kiếm tiền cơ. ;)

Ho...ho...lại ho
Ngáp...ngáp...lại ngáp.

Xin thông báo nhà 442 là Tichuot bị cúm H1N1.
Đang trên đường đi cách ly đây.

Lại rủ rê! Này thì rủ rê!

Vàm Sát mùa chim làm tổ!

Thời gian: 15-16/08/09

Phương tiện di chuyển: xe máy và ca nô cao tốc

Chương trình: Trưa thứ 7 (nhằm tạo điều kiện tham gia cho các thành viên phải lận đận "cơm áo gạo tiền" sáng thứ 7), khởi hành từ điểm hẹn (?) đi hướng Nhà Bè, qua phà Bình Khánh, đi tiếp xuống chân cầu Dần Xây, vào trạm đón tiếp của Khu DLST Vàm Sát, sau đó đi ca nô vào Khu DLST. Con đường đi xuyên qua rừng ngập mặn, đây là phần đẹp nhất của khu dự trữ sinh quyển Cần Giờ, đặc biệt là Đầm Dơi.

Chơi gì: Nằm đọc báo, phơi...một số thứ trên Biển Chết, câu cua, câu cá́ sấu, chèo thuyền, tham quan Đầm Dơi và Tràm Chim, đón hoàng hôn, chào bình minh Vàm Sát.

Điểm nhấn: THỰC HÀNH CHỤP CHIM CÁC LOẠI VÌ MÙA NÀY LÀ MÙA CHIM LÀM TỔ, SẼ CHỤP ĐƯỢC KHÔNG DƯỚI 20 LOÀI KHÁC NHAU. Do tiếp cận gần nên ống tele trong khoảng 200mm là OK!.

Ngủ đêm tại Vàm Sát, trưa hôm sau, ca nô đón về lại cầu Dần Xây, lấy xe về Sài Gòn!

Ai chơi: thành viên 442 và "cảm tình viên" 442.

Đăng ký lẹ lên, ai chậm chân sẽ phải đi bộ 23km từ ngoài TL15 vào đến KDL Vàm Sát!.

Thân rủ

Em khoái đi chụp chim anh ơi. Cho em một chân nghen. :))

Em tính như thế này nha. sáng thứ bảy các bác đến nhà em dọn dẹp đồ đạc dùm em (để thể hiện con cụ có những người bạn tốt, mặc dù hơi ham chơi)=)), sau đó ra đâu đó đánh chén rồi vọt (vì lu xu bu nên chắc chẳng ai có thời gian nấu nướng).

Xin lỗi mẹ hiền chỉ tại Bigminh :shrug:

Tớ đăng ký đánh chén nhé.

Tớ mà ở nhà thì chủ nhật mới dọn dẹp. Có Chuột phụ rồi hehehe. Nhất Chuột !(c)

Mấy cậu rối đội hình quá, lúc thì bảo chán phải đi lúc thì bảo bận việc phải ở nhà. Lâu lâu họp xong chạy ra cập nhật thông tin mà còn chóng mặt hơn là không cập nhật thông tin nữa. :((

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back