What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Chỉ có chim khổng tước thôi Shaky à, chính là chim công. Hỏi anh Gúc http://vi.wikipedia.org/wiki/Công_(chim)

Ngày xưa đọc truyện cổ tích Nga mới dùng từ chim khổng tước. Còn Đồng Tước, không phải Đổng Tước, là con chim sẻ đồng, cũng là địa danh trong Tam Quốc. Tào Tháo bắt được đôi chim sẻ đồng, mới xây đài Đồng Tước

Vậy nghĩa là không có con chim nào tên là Đổng Tước. Em hiểu rồi, cảm ơn mọi người! :)
:-*

Trái tim 442!
Màu đậm dành cho thành viên nam. Còn thiếu logo Phượt chưa làm kịp!

picture.php

Anh Lengkeng1minh ơi, sáng mai anh đi làm mang theo cái lều rồi đưa cho Nambyus mang lên Đảo dùm em nhé. Thanks anh

Anh Bigminh ơi. Bookworm vừa phone cho em nói rằng anh mang theo giấy chứng minh lên công ty Tân Hiệp Phát để nhận 10 thùng Dr. Thanh tại phòng kế toán lúc 2h nha anh. { Không ngờ bạn Bookworm lại tài trợ cho off nhiều đến thế } :))

Tụi em sẽ đi theo anh để chở phụ, maybe mình được uống beer, nước ngọt miễn phí nữa đó.

Anh vận chuyển các vật dụng, cũng như thực phẩm lên Đảo Ó trước nhé. Các bạn khác sẽ đi chuyến sau.

Em và bạn Đen sẽ giúp anh vận chuyển Dr. Thanh lên Đảo Ó chiều nay, khi nào đi hú em tiếng.

Last edited:
Đành ngậm ngùi chúc nhà 442 (trừ những thành viên không đi) đi chơi vui vẻ.
Nice weekend cả nhà 442!
Chuẩn bị cho chuyến sau thôi (sẽ có kẻ lại ngậm ngùi chúc mình):)):))

Lại có người tin sái cổ vì nghe tin Canary cắn vắt.
À còn có tin la Nato cắn bọ chét nữa đấy!!!!
=))=))

@ Chuột cống: Em hoàn thành nhiệm vụ cầm 2 cái lều của anh Lengkeng và anh Nopass rồi nhé. Hai anh đều đẹp chai và đáng iu.kekek.( Vì cho chúng ta mượn lều):D

Sao lại thiếu mặt con bé ham chơi này được :D:D
Nato sao cậu không đi? .............

Tớ BUỒN :((

Tớ cũng buồn, tớ ở nhà làm con ngoan trò giỏi 1 tuần. Mấy tháng nay tớ không ở nhà rồi, nhưng không sao, bọn mình sẽ có 9 ngày ăn nằm cùng nhau (c)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back