What's new

442.......8 (Phần 1)

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà, mình và Rùa vừa đi Đồng Tháp Mười về. Tới nhà lúc 20g40.
1 chuyến đi mà mình và Rùa lần đầu tiên xuất ngoại. Rùa lập 1 kỷ lục rất đặt biệt, hư xe ở Việt Nam nhưng sửa ở Cam Pu Chia( cả 2 anh em đều qua bằng CMND).
Được xơi thịt chuột (con cháu của anh Tí nhà mình), ăn thịt rắn và nhiều thứ mà lần đầumình được biết tới.
Đi trên những con đường đê đầy dấu chân trâu, rợp bóng cây 2 bên đường, mùi rơm ngào ngạt. Những cánh đồng nước mênh mông. Cám ơn anh Ba Rắn Đốm đã cho mình 1 cảm giác rất tuyệt vời về miền tây, ai không tham dự chuyến này là điều rất đáng tiếc, dù khá phê vì liên tục chạy từ sáng đến tối ròng rã cả 3 ngày.

Thật buồn vì không được đi rừng với 442 trong dịp này nhưng em ham hố cũng kịp nhảy tọt sang chuyến Đồng Tháp Mười. Có chút hương vị 442 (anh lengkeng, rùa). Chuyến đi rất vui vì em được ăn cả thịt chuột lẫn thịt rắn :D

Thật buồn vì không được đi rừng với 442 trong dịp này nhưng em ham hố cũng kịp nhảy tọt sang chuyến Đồng Tháp Mười. Có chút hương vị 442 (anh lengkeng, rùa). Chuyến đi rất vui vì em được ăn cả thịt chuột lẫn thịt rắn :D

Giời ạ, sao ai cũng muốn ăn thịt con cháu nhà mình thế nhở???? :))

Mặc dù chuyến này 442 không đi rừng nhưng trên ly cà phê và ly beer lúc nào cũng nhắc tới các bạn.

Báo cáo cả nhà là tớ đã viết xong chuyến 722 rồi =))=))

Cảm xúc dạt dào, lòng đầy nghẹn ngào :LL.

Anh Bigminh ơi, hôm nay em check Tài khoản nhưng vẫn chưa thấy.

Sư tỷ em dạo này lặn mất rồi. Chắc bị tụi Pôn Pốt dụ dỗ rồi. :))

May là gỡ gạc được đoạn cuối đấy, đoạn cuối ảnh đẹp phết!

Chỉ có nhiêu đó ảnh thôi, còn bao nhiêu ảnh khác thì bỏ hết rồi.

Đường 722 giờ chỉ đẹp từ đoạn Lán Tranh đến Đưng K'Nớ thôi, đi nhanh lên kẻo nó làm đường xong thì thua :))

@ Dangkhoaquan: chuyến đi Đưng K'nớ sao anh? Hình như anh chưa đi cung này đúng k a ?

yep ANH chưa đi cung này nhưng theo như các đại lão gia ném đá thì có vẻ lão chủ topic là dân bán tour! Dàn xe quá ngon nhưng nếu mình chưa từng đi qua anh thấy nên vác xe mình lên cho nó an toàn, đi xe lạ ko tốt!

nếu chủ topic là dân bán tour thì không zui chút nào. Đi xe mình là hay nhất. Anh có tính đi chung với họ ko? Nếu anh ko thích 2 anh em mình đánh cú luôn :D

nếu chủ topic là dân bán tour thì không zui chút nào. Đi xe mình là hay nhất. Anh có tính đi chung với họ ko? Nếu anh ko thích 2 anh em mình đánh cú luôn :D

Anh cũng định thế nhưng chắc cuối tháng mới được vì tuần này tuần sau lại vi vu rồi, đi xong về ở nhà 1 tuần chứ đi liền ông bà già cằn nhằn bắt cưới vợ thì khốn!

Không biết là bạn Darkdeath đã hình dung con đường đó chưa mà có vẻ máu quá nhỉ.

Nếu đi cung đó 2 người trong mùa này là không khả thi cho những ai chưa từng offroad và chạy xe yếu.
Do đó bạn nên đọc thêm thông tin từ 2 topic:

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4585

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2131

Trước khi quyết định có nên đi hay không.

Thân.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,822
Latest member
banhbao2702
Back