What's new

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Lịch trình dự kiến ban đầu:

Ngày 1: TP. HỒ CHÍ MINH – SINGAPORE
Hostel: Empire Hostel, 41 Opal Crescent Level 2 Unit, Singapore, 2 đêm

Ngày 2: Sentosa,tắm biển

Ngày 3: Sáng lang thang đâu đó, chiều đón bus qua Johor Bahru,tối lên bus ngủ đi Penang.

Ngày 4: PENANG – 2 đêm Ngày 5 Langkawi.
đ/c: Menzan @ Bayu Emas Apartment Địa chỉ 10A, Batu Ferringhi, 11100 Malaysia

Ngày: 6 Cao Nguyên GENTING 1 đêm
Địa chỉ : Block B, 14th Floor No 415 Ria Apartment, Selangor Tower,Genting Highla

Ngày 7: Kualalumpur 1 đêm
đ/c: Ribbon Stayyz, NO 31-M1, Jaln Tun Tan Cheng Lock, Petaling Street, Kuala Lumpur nd, 69000.Malaysia.

Sáng ngày 8: ăn sáng,đi dạo vòng quanh chợ trời, chuẩn bị ra sân bay go home.

Vào cổng sân bay TSN.
attachment.php

attachment.php

Kiếm cổng làm thủ tục
attachment.php

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Các bài viết tiếp theo mình hay đưa giá tiền vào, các nên bạn lưu ý.Ở Sin 1$=16,650 đ
Ở Malay 1$= 6,700 đ. Bài viết nước nào thì xài tiền nước đó.

Check-out xong ra cổng gặp ngay chổ bán sim đt, vì đang cần l/l với bà dì đang ra đón,nên phải mua 1 sim thay vì dùng đt roamning tốn xiền, nhưng cái này nó cũng tốn xiền thấy xót luôn (để nói các bài sau)
1 sim(M1) giá 50$ “xài” được 60$!!!

Đã có nhiều bài viết và h/ả nói về Sin.Ở khuôn khổ hồi ức của mình chỉ đơn giản chia sẻ là bus và nhà trọ!;)

Ra sân bay thì phải qua T1 hoặc T2,T3…bằng bus free ,chui xuống ga tàu điện MRT, mua thẻ EZ link 12$ (5$ tiền làm thẻ & $7 cho you xài, xài hết nó kêu you nạp thêm),tiện lợi, vừa đi MRT vừa đi bus, đi qua Johor bahru luôn.Các bạn lưu ý khi xuống xe bus cà thẻ nó phải nghe tiếng “tít”,ko thì nó trừ tiền vô tội vạ.Đi cùng nhóm mà có người hết(tiền trong thẻ) ng chưa hết

Đi tàu MRT.
attachment.php

Phòng dorm- ở giường tầng tập thể. Công chúa của mình nó lại thích ở như vậy!
attachment.php

attachment.php

Ra ngoài "đại sảnh" có ghế massage free, sau 1 ngày đi bộ mệt mỏi.
attachment.php

attachment.php

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Bạn ơi, cho mình xin thông tin về hostel này với. Hostel này toilet xài chung ở ngoài hả bạn? Có sạch sẽ không? Booking có cần đặt cọc không? Hostel cách MRT có xa không, nếu đi bộ khoảng bao lâu thì đến MRT? Hostel này nằm ở khu Little Indian phải không? Nghe nói vào khu này có mùi đặc trưng Ấn, vậy ở hostel có mùi không bạn? (Sorry các bạn Ấn nhé)

Bạn ơi, cho mình xin thông tin về hostel này với. Hostel này toilet xài chung ở ngoài hả bạn? Có sạch sẽ không? Booking có cần đặt cọc không? Hostel cách MRT có xa không, nếu đi bộ khoảng bao lâu thì đến MRT? Hostel này nằm ở khu Little Indian phải không? Nghe nói vào khu này có mùi đặc trưng Ấn, vậy ở hostel có mùi không bạn? (Sorry các bạn Ấn nhé)

Bạn hỏi tui 7 câu hỏi:(.Tui tính từ từ đưa ra trong các bài viết sau, tuy nhiên tui trả lời nhanh để cho bạn khỏi trông.:)

1.Tất cả các hostel đều xài chung toilet ở ngoài (share bathroom)
2.Có sạch sẽ.
3.Booking qua hostel.com đặt cọc 10%, phải có thẻ master card.
4.Hostel cách MRT line tím 800m.
5.Đi bộ 800m tự bạn tính time nhé
6.Ko nằm trong khu Ấn.
7. Hostel ko có mùi Ấn, tuy nhiên nếu có khách Ấn vào lưu trú thì sẽ có mùi, nhứt là ngủ chung phòng:))

Mỗi câu trả lời 1 chai beer, bạn nợ tui 7 chai beer:D

Sorry vì hơi bị gà mờ, nhưng mình chưa gặp người Ấn bao giờ, vậy mùi ấn độ là mùi ra làm sao zị ???

"Sân bay Changi, Sin-ga-po

Đi bộ tới Changi Airport
Khoảng 6 phút (500 m)
Chuyển hướng tới 41 Opal Crescent, Singapore 328428

Changi Airport ID Dừng: CG2
EW
Tàu điện ngầm về hướng To Tanah Merah
(15 phút, 2 điểm dừng)

Tanah Merah ID Dừng: EW4
EW

Đón Tàu điện ngầm EW về hướng To Joo Koon
(13 phút, 6 điểm dừng)
Dừng: EW10

Đi bộ tới trạm xe buýt Opp Blk 2C
Khoảng 3 phút (160 m)

Opp Blk 2C ID Dừng: 80101

Đi Xe buýt 31 về hướng Toa Payoh Int
(8 phút, 6 điểm dừng)

Aft Moonstone Lane ID Dừng: 60181
Đi bộ tới 41 Opal Crescent, Singapore
Khoảng 3 phút (220 m)

41 Opal Crescent,Singapore"

Trên đây là sơ đồ hướng dẫn của maps.google có edit lại cho dễ hiểu,nó đưa ra nhiều hướng đi cho bạn lựa chọn theo cách của mình! Đi tàu MRT nào? qua mấy trạm?,đón xe bus số mấy?đi bộ bao nhiêu? nó đưa ra chính xác 100% https://maps.google.com/

Hôm đó mình làm đúng như ở trên chỉ dẫn,đi MRT xong đón bus 31 về nhà trọ,nói ông tài xế về gần trạm này thì ngừng lại,ông này cũng lớ ngớ ko bít đ/c này,(chắc chổ này bèo quá!) cũng may tui có bửu bối thần kỳ là bác google-map chỉ đường nên nhắm đi khoảng 5-6 trạm là xuống.Biết rằng cái hostel nó nằm đâu đây rồi nhưng tại có hành lý lỉnh kỉnh và bà già con nít nên quắt mẹ chiếc taxi cho nó chở đồ,quắt nhầm ông tài xế già,ngoài 70t sao còn lái xe!!!???Điều muốn nói ở đây là ông này cũng ko bít đ/c này!!!!hơi bực mình rồi đó nhe,gặp trình độ tiếng Anh của mình có khoảng 3 xu (tại hồi trước đang học, cô giáo-thần tượng của mình đột nhiên đi lấy chồng rồi bùn quá bỏ lun)
bèn móc đt gọi cho hostel, đưa cho ổng nói chuyện hỏi đ/c rồi chở tới đó.Hai bên nói chuyện ba xí ba xó gì đó bằng tiếng tàu hết 6 phút đồng hồ,tốn hết 3-4$,mà đồng hồ taxi giá mở cửa từ 3.2 lên 4.6$.Rồi ông già chở đi chưa đầy 1km hết 6$.

Bấm chuông gọi mở cửa
attachment.php

Ở phía trên ,dưới là quán ăn có bán cơm
attachment.php

My Bookings - Review Booking Ref No: 30832-26686480
Booking Confirmation for Son Huynh Quang Tuan

Contact Hostel

Empire Hostel,
41 Opal Crescent Level 2 Unit,
Singapore.
Your booking is now confirmed! Where possible we advise that you print this screen or take note of your booking confirmation number. If you entered an email address, a confirmation email has been sent to you containing all the details you require. You will need to present your booking confirmation on arrival at the hostel. No further action is required by you, except to enjoy your stay at hostel name!
Please note your customer reference number, 30832-26686480, and give it to the hostel's reception upon arrival. This will speed up your check-in.
Date Room Details Per Bed Pax USD
19th Jul '12 8 Bed Mixed Dorm
(Shared bathroom) USD11.51 6 $69.05
20th Jul '12 8 Bed Mixed Dorm
(Shared bathroom) USD11.51 6 $69.05
TOTAL: $138.09
10% Deposit / Downpayment: $13.81
Service Charge: (Hostels.com Member, No Booking Fee) $0.00
Charge on Card: $13.81
The balance of SGD150.12 ($124.28) is payable when you arrive at the property

Hostel Details
Empire Hostel
41 Opal Crescent Level 2 Unit,
Singapore.
P. +65 65742588 MAP http://EmpireSG.com/GettingHere.h
F.
E. [email protected]

Directions
CHECKIN/HOSTEL ADDRESS is 41 Opal Crescent, 2nd Floor.

Payable in CASH ONLY. Please change Money (Singapore Dollars) at Airport.
You are required to Pay a refundable Deposit when you arrive.10% Service Charge Applies on total bill on top of internet total.

Trên đây là thư xác nhận sự đặt phòng của mình, giá mình ở là 11.51$ Mỹ chưa thuế 10%.

Có vài trang web để đặt phòng khắp nơi trên TG !

Ở Dorm- giường tầng: http://beta.hostels.com/ cái này chỉ đặt cọc 10%

Cái này nó bắt mình trả tiền trước và trả hết nè
http://www.agoda.vn/?asq=tTOQk3mFmlABxgVjJPrsxo29zIZxeOPem5ENKCTGniI=

Thích nhất là cái này, ko đặt cọc, ko cần thẻ thanh toán.
http://www.booking.com/index.vi.htm...d;sid=0c843debbcf935d9e2bd371c66e48a2d;dcid=1

Khi đặt phòng các bạn lưu ý rằng nó có cho mình hủy phòng ko:)

Vào khu ăn uống.

attachment.php

attachment.php

Đi đâu cũng thấy càri, nhưng ngon(c)
attachment.php

Nếu thấy ko vừa miệnh thì vào đây
attachment.php

attachment.php

Thông tin của bạn giúp mình nhìu quá, mình cũng đang định dẫn nguyên gia đình đi du lịch bụi bên Sing, thanks bạn nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,574
191,425
Latest member
shopdancing123
Back