What's new

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Lịch trình dự kiến ban đầu:

Ngày 1: TP. HỒ CHÍ MINH – SINGAPORE
Hostel: Empire Hostel, 41 Opal Crescent Level 2 Unit, Singapore, 2 đêm

Ngày 2: Sentosa,tắm biển

Ngày 3: Sáng lang thang đâu đó, chiều đón bus qua Johor Bahru,tối lên bus ngủ đi Penang.

Ngày 4: PENANG – 2 đêm Ngày 5 Langkawi.
đ/c: Menzan @ Bayu Emas Apartment Địa chỉ 10A, Batu Ferringhi, 11100 Malaysia

Ngày: 6 Cao Nguyên GENTING 1 đêm
Địa chỉ : Block B, 14th Floor No 415 Ria Apartment, Selangor Tower,Genting Highla

Ngày 7: Kualalumpur 1 đêm
đ/c: Ribbon Stayyz, NO 31-M1, Jaln Tun Tan Cheng Lock, Petaling Street, Kuala Lumpur nd, 69000.Malaysia.

Sáng ngày 8: ăn sáng,đi dạo vòng quanh chợ trời, chuẩn bị ra sân bay go home.

Vào cổng sân bay TSN.
attachment.php

attachment.php

Kiếm cổng làm thủ tục
attachment.php

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Đi vòng vòng chỉ thấy cái này giá hợp lý, dể ăn.

attachment.php

Gặp 1 nhóm người đồng hương xin chụp hình chung.
attachment.php

Chuẩn bị vào tàu điện qua Sentosa, giá là 3.5$ rồi nhé, lên 0.5$ (bao gồm cả tàu điện đi và về)
attachment.php

Ghế nằm đôi 20$,nó vòi nước hứng uống free.Tắm nước ngọt free
attachment.php

Mấy hộp cơm mua lúc nãy lấy ra ăn, nhưng bị nhắc là ko cho mang thức ăn vào, bèn ra mấy bàn đằng sau gọi vài món ăn,nhưng cũng bị nhắc lần 2,ghét, biển tụi bây ko bằng biển VT của tụi tao,bên tao thoải mái :D

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Khu trò chơi Sentosa hoành tráng bấy nhiêu,thì biển ở đây lại thất vọng,nước biển đục ngầu như nước hầm xương! Ra chừng 3-4m là nước muốn ngặp qua đầu.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Giá nước tinh khiết, khoảng 30,000 vnđ/c
attachment.php

bởi vậy các bạn khi đi qua Sin đừng ngại ngùng mang chai ko qua đây hứng nước,(qua cửa khẩu TSN uống hết nước bỏ chai ko vào giỏ);)

Một ông ng Ấn dụ 2 em bé chụp hình, bạn có dám ôm con trăn trắng này chụp hình ko?

attachment.php

Thế giới kẹo.
attachment.php

attachment.php

Rời Sentosa.
attachment.php

attachment.php

Sư tử mẹ đang tu bổ

attachment.php

Chụp hình đỡ với ST con
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Máy cùi bắp chụp xem đỡ, chứ ko đẹp:)

bạn ui, mình đang đợi thông tin của bạn đi qua malay bằng xe bus, để có kinh nghiệm đi 1 tour phượt như bạn vậy... :)

Chợ đêm ở Bugis.

attachment.php

attachment.php

Ôi tiếng VN, tôi yêu ngôn ngữ Việt :)
attachment.php

Bảng điện cho biết còn bao nhiêu phút nữa xe bus đến nhé, có quá hiện đại ko?
attachment.php

Có 2 cách đón xe bus từ Sin qua Johor Baru Sentral.

• 1_Từ Sing từ MRT đến trạm Woodland , vưà bước xuống trạm MRT đi xuống 1 tầng là trạm bus , dùng thẻ EZ link đón bus 950 qua Joho Baru hoàn toàn free ko trừ tiền trong thẻ ,bước ra là đến ngay trung tâm của JB , đi tầm 500m các bác laị thấy ngay caí Chinatown( câu này của bạn Poly)

• 2_Đón xe bus từ trạm Queen Streen Bus Terminal, Singapore. Xe số No. 170 Board SBS giá bây giờ là 2.4 SGD quẹt luôn trong thẻ EZ, hoặc tiền mặt là 2.5 $, trạm này rất là tiện vì nằm trong TT Singapore.Biên giới nằm ngay giữa cầu,bạn phải xách hành lý xuống làm thủ tục xuất cảnh, rồi nhập cảnh Malay, lúc mình đi ko hiểu sao nó ko cho mình leo lên xe 170 nữa mà bắt mình đón xe express gì đó cũng may xe này đẹp hơn xe 170, xe nó chở mình thẳng tới bến xe Terminal Pengangkutan Awam Larkin Counter BT 9, điều hết sức thú vị là mình book vé xe bus đi Penang, xe cũng nằm trong bến này luôn! thật là đáng đồng tiền (2.4 $) nó chở mình đi 50-60 km.

Bến xe Terminal Pengangkutan Awam Larkin Counter BT 9
attachment.php

attachment.php

Nó thử làm người đạo Hồi ! ;)
attachment.php

attachment.php

Chị cho hỏi là khi chị đi qua bên Johor mới mua vé hay là chị đã đặt vé trước? Gia đình em cũng 6 người, định sẽ đi từ Sing qua Melaka. Chỉ sợ khi qua tới bên Johor mua vé sẽ không còn.

@congchuadiana: không cần phải đặt vé đâu. Lúc nào cũng có sẵn vé hết, và rất nhiễu hãng xe để chọn. Đi từ JB tới Melaka trong khoảng 15RM/ 1 pax àh.

Đi từ Sing sang Malay nếu đi bằng xe điện MRT sẽ theo sơ đồ này :
Tại Sing tới NS9 : Woodlands -> Đón Bus 950 tại Berth 14 -> Tiếp tục đón Bus số 170 đi Larkin Sentral -> Tại Larkin Sentral vào quay mua vé đi KL hoặc các nơi khác mà bạn muốn đi như Melaka này nọ.

Có thể vào blog mình để tham khảo ^^, mình đã 2 lần từ sing qua malay, và 1 lần từ malay quay lại sing ^^, có gì pm, mình biết sẽ trả lời ^^

Chị cho hỏi là khi chị đi qua bên Johor mới mua vé hay là chị đã đặt vé trước? Gia đình em cũng 6 người, định sẽ đi từ Sing qua Melaka. Chỉ sợ khi qua tới bên Johor mua vé sẽ không còn.

Tác giả là "giống đực" chứ ko phải "giống cái" công chúa à!;)

Mình book vé trước, tuy nhiên hôm tui đi xe 27c mà trên xe chỉ khoảng 16 ng, vé đầy ...ế rao bán điết cả lỗ tai:),tuy nhiên chắc ăn nên book vé trước.

Đây là trang web của nó
http://www.busonlineticket.com/

Mình còn dự định đi bằng xe lửa nhưng thấy nó tốn time hơn bus, mà còn phải đổi train, hẹn lần sau sẽ đi

http://forums.vr-zone.com/travel-talk/112060-ktm-train-guide-kl-sg-route.html

xe to như xe 45c của mình nhưng chỉ 27c, ghế to, bật ngã nằm, "air con" tuyệt vời.
attachment.php

Lại có massage nữa nhé.:)
attachment.php

Còn tốc độ thì có bao nhiêu chơi hết, lúc kim luôn.
attachment.php

Bởi vì, hôm đó ế hay sao gì đó, mà trên mạng ghi giờ KH là 21h30, nhưng mãi 23h mới đề pa, nó cũng dây thun giống mình thấy ơn,:) tới Penang lúc 9h30

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back