What's new

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe bus !

Lịch trình dự kiến ban đầu:

Ngày 1: TP. HỒ CHÍ MINH – SINGAPORE
Hostel: Empire Hostel, 41 Opal Crescent Level 2 Unit, Singapore, 2 đêm

Ngày 2: Sentosa,tắm biển

Ngày 3: Sáng lang thang đâu đó, chiều đón bus qua Johor Bahru,tối lên bus ngủ đi Penang.

Ngày 4: PENANG – 2 đêm Ngày 5 Langkawi.
đ/c: Menzan @ Bayu Emas Apartment Địa chỉ 10A, Batu Ferringhi, 11100 Malaysia

Ngày: 6 Cao Nguyên GENTING 1 đêm
Địa chỉ : Block B, 14th Floor No 415 Ria Apartment, Selangor Tower,Genting Highla

Ngày 7: Kualalumpur 1 đêm
đ/c: Ribbon Stayyz, NO 31-M1, Jaln Tun Tan Cheng Lock, Petaling Street, Kuala Lumpur nd, 69000.Malaysia.

Sáng ngày 8: ăn sáng,đi dạo vòng quanh chợ trời, chuẩn bị ra sân bay go home.

Vào cổng sân bay TSN.
attachment.php

attachment.php

Kiếm cổng làm thủ tục
attachment.php

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Qua cầu Penang

attachment.php

Cầu dài chắc có lẻ chỉ thua nước Nhật.
attachment.php

attachment.php

Bãi biển Penang,mình ở Ferringhi,cách xa TT 25km, đi bus 101, giá 2 RM (14,000 đ)
attachment.php

Lũ quạ còn đông hơn du khách! :)) biển ko đẹp như trên hình quảng cáo
attachment.php

attachment.php

Re: Phượt bụi Singapore-Malaysia(Johor Bahru-Penang-Genting-Kualalumpur) bằng xe b

Mấy đứa nhỏ chơi ở biển một hồi chán chường, thấy hồ bơi ở resort 4* quá đẹp bèn vô tắm ké.

attachment.php

attachment.php

Có quầy bar dưới nước.
attachment.php

attachment.php

Tắm hồ được khoảng 20p, tụi canh gác phát hiện hỏi sao tao ko thấy tụi bây đeo vòng? (cái vòng gì đó biết chết liền) tụi bây ở phòng số mấy? Tui giả ấp úng ko biết nói tiếng, nói:" để tao hỏi vợ tao" rồi đánh bài chuồng lẹ :))

Cám ơn bài viết của bạn, hấp dẫn và thú vị .... cụ thể và chi tiết. Đang nghiên cứu để đi nè, cám ơn nhiều nhé.

Cuối cùng mình đã bị quyến rủ bởi những tấm hình này rồi, đã đăng ký đi Sing - Mã luôn.
Nhờ chủ thớt giúp đỡ nhiều cho chuyến đi sắp đến nhé.

Last edited by a moderator:

Bạn hỏi tui 7 câu hỏi:(.Tui tính từ từ đưa ra trong các bài viết sau, tuy nhiên tui trả lời nhanh để cho bạn khỏi trông.:)

1.Tất cả các hostel đều xài chung toilet ở ngoài (share bathroom)
2.Có sạch sẽ.
3.Booking qua hostel.com đặt cọc 10%, phải có thẻ master card.
4.Hostel cách MRT line tím 800m.
5.Đi bộ 800m tự bạn tính time nhé
6.Ko nằm trong khu Ấn.
7. Hostel ko có mùi Ấn, tuy nhiên nếu có khách Ấn vào lưu trú thì sẽ có mùi, nhứt là ngủ chung phòng:))

Mỗi câu trả lời 1 chai beer, bạn nợ tui 7 chai beer:D

Anh Núi biết làm ăn quá, chắc vài hôm nữa em không dám hỏi anh quá.

Sorry lâu quá ko post tiếp, thấy các bạn đang tìm thông tin, mình ko đặng lòng :)

Về hồ bơi căn hộ vậy :)
attachment.php

attachment.php

Tuy xấu nhưng...thoải mái :))
attachment.php

Bác cho em hỏi với! Thủ tục nhập cảnh vào Singapore cho trẻ em như thế nào vậy bác? Hộ chiếu chung với bố hoặc mẹ à bác? Mình kê khai vào tờ khai nhập cảnh cho lũ trẻ chứ bác? Hải quan họ nhập lần lượt con đến bố hay cả 2 bố con cùng lúc vậy bac?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,576
191,426
Latest member
viasatunleashed
Back