What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Do chuyến này đi đông nên anh em nào có lều nhớ mang theo và nhắn tin cho Rùa biết để sắp xếp vì, đông quá sợ chuẩn bị không đựoc chu đáo.
Lều trong Bảo anh có, nhưng giá thuê tương đối đắc:
Ví dụ: võng: 10k/ cái
Lều 150k/cái
Nếu sau khi đem hết rồi còn thiếu thì mình sẽ thuê trong bảo anh luôn, nhưng nhằm tiết kiệm chi phí thì nên ai có gì cứ mang theo.

Khu vực cắm trại Rùa đã chọn trên đồi cho tách biệt với những khu khác tránh lộn xộn.

Và do người đông nên đêm đó sẽ nhờ bảo vệ của Bảo Anh đóng cổng lại, nên anh em nào mà buổi tối có lấy xe ra ngoài phải xác nhận với những người có trách nhiệm trong nhóm mới được, nhằm đảm bảo tài sản ( xe máy) được an toàn khi chúng ta say xỉn hoặc ngủ. Mong anh em hỗ trợ.

Còn chuyện ca hát hay trò chơi thì do tùy nhóm mình quyết định.
Tại hôm trước anh Núi muốn mang dàng Karaoke vào thôi. Kỳ này có anh Trương rồi thì không cần Karaoke nữa. nhờ Thich đi rong và chú Thượng mang theo đàn nha.

Đúng rồi đó, lần này thứ nhất là mừng kỷ niệm 1 năm thành lập hội, thứ hai là giao lưu, giao ly giữa người mới với người cũ, giữa những người trong hội và các khách mời. Tự xử sẽ vui hơn, mà ko bị loãng, mất vui.

Mình thấy 1 vấn đề nữa là an ninh. Lần này hội mình đi đông, mới có cũ có, chưa kể có 1 nhóm khác cũng đông ko kém, tình hình an ninh sẽ rất phức tạp. Cho nên, những người tham gia khi đến hạn chế mang theo những tài sản đắt tiền, ai có đem súng theo thì nên người đâu của đó, ko vứt lung tung, ai có đem balo thì tập trung 1 chỗ để dể trong coi, xe cộ các bạn để tập trung 1 chỗ, ko để tràn lan, dàn trãi, khó quản lý.

MỖI NGƯỜI TỰ TRÔNG COI, BẢO VỆ TÀI SẢN CỦA MÌNH, MỌI MẤT MÁT, THẤT LẠC PHẢI TỰ CHỊU TRÁCH NHIỆM.

Last edited:
Vậy tốt nhất là cần 2 khóa nhỏ khi tới tất cả đồ đạc bỏ vào 1 cái lều khóa cửa lại luôn thì dễ quản lý hơn. Đồng ý cách hạn chế mang đồ cá nhân quý giá. Còn súng ống anh em trông chừng phụ các tay súng vì các tay súng đôi khi cũng hỗ trợ nên không thể mang vác theo người được.
Thực đơn lên chi tiết đi anh Chuyên ơi!

Chương trình cụ thể nằm ở trang nào nhỉ? :) thực đơn? tránh tình trạng mạnh ai nấy mua vào thì nó sẽ lung tung,giờ XP, địa điểm tập trung, ai đó cho mìng cái bản đồ cái, vì cũng có vài bạn ngoài phuot DC mún tham gia :)

Chương trình cụ thể nằm ở trang nào nhỉ? :) thực đơn? tránh tình trạng mạnh ai nấy mua vào thì nó sẽ lung tung,giờ XP, địa điểm tập trung, ai đó cho mìng cái bản đồ cái, vì cũng có vài bạn ngoài phuot DC mún tham gia :)

Vấn đề đi lên Bảo Anh e tính thế này mọi người cho ý kiến giúp nhé!
Chúng ta đi tới Sài Gòn chúng ta gom lại đủ 1 đội quân, sau đó bắt xe buýt đến Gò Dưa ta bắt taxi vào Bảo anh khoảng 15km. Khỏi phải đi vòng lên TDM rồi vòng xuống thêm 1 đoạn hơi bị xa nữa.

Cho mình ý kiến với nhé!
Từ giở đến hôm SN còn 4 ngày nữa, vì số lượng thành viên rất đông có thể hơn 50ng, vì vậy mọi ng ai cảm thấy làm dc gì thì nên ý kiến ra để chia sẻ cùng BTC, vì ở đây ai cũng có cv là đi làm ko thể rãnh hết dc, đừng để đến ngày đó mới bắn tay vào thì sẽ rất bị động.
Riêng cá nhân mình sẽ tình nguyện mua gà nướng ở An sơn và sẽ cùng 1 số ACE ở Lái Thiêu hẹn và đón các bạn PCT (dự kiến 6-10ng) vì ko thể để các bạn đón taxi đi sẽ rất tốn kém..

Room toàn chữ khô khan quá, góp vài ảnh hòn Đốc - Kiên Giang cho mát mẻ và ướt nhẹp nào

#2 Khát vọng tự do

Ok heo mọi, chỉ 1 chiều thui đúng ko, để a biết lập DS lưu lại, đến ngày đó chiến tiếp!

Bình ơi hôm trước chị có nhắn tin nhờ em mua dùm vé đà nãng đi hà nội ngày 11/4 tên HỨA THỊ CHUNG NGÀY SINH 2/1/85 NHỚ MUA DÙM CHỊ NHÉ

Chương trình sinh nhật PBD

Mình tổng kết lại chương trình Sinh nhật:

Danh Sách: (Sắp theo vần ABC, tính cả dập dòm)
  1. A Như (BTV)
  2. A Quí (BTV)
  3. Annalovemyn
  4. Angry
  5. Bebibo thiệt
  6. Big_man
  7. Bình Baby
  8. Colongo
  9. Conlele
  10. Chipchiplove
  11. Dã Quỳ
  12. Dochanh
  13. Dochanh Em
  14. Gemi
  15. Hht95
  16. Hienca
  17. Hiển Đại Hiệp
  18. Hiển Đại hiệp Em
  19. Hoacucxanh
  20. Hoasen
  21. Hondanho
  22. Jinnynhungoc
  23. Jinnynhungoc Anh
  24. Kenshin_Design
  25. KhoaiLangThang
  26. Khuc_Thuy_Du
  27. Langdu 54
  28. Langtulangdu
  29. Langtulangdu em
  30. Lecat69
  31. Luubinh
  32. Luubinh Em
  33. Maidt
  34. Maidt's 1
  35. Miko_080888
  36. Momo 1208
  37. Nam_Linh_Chi
  38. Núi và Biển
  39. Nguoi_Binh_Duong
  40. Người Nhà Quê
  41. Nhanguyen007
  42. Palani
  43. Palani em
  44. Phuongbd80
  45. Ruanwenhua
  46. Saoquay2006
  47. Tjxju
  48. Tony Tèo
  49. Thanh_Vinh
  50. ThichĐiRong
  51. Tramlang
  52. Tramlang em
  53. Truong2012
  54. Truong2012 Thông
  55. Ụt Ịt
  56. Vippro
  57. Xh241179
  58. Yaban

Trừ hao dập dòm, số lượng người tham dự 50 người.

Dự tính thu
- Nam : 270k x 25 người = 6.750.000
- Nữ : 220k x 25 người = 5.500.000
- Phụ thu tiền lều : 30k x 30 người = 900.000
- Không thu những người có mang lều, võng, khách mời PCT và các ACE xác nhận không dùng lều.
- Do số lượng mình đi đông, thuê lều trong Bảo Anh 1 lều 150k, tính ra mỗi người khoảng 35k, để tiến đến công bằng thì sẽ phụ thu tiền lều để thuê lều cho ACE. Khi đóng quĩ, ACE nào có lều, võng, túi ngủ hoặc xác nhận không dùng lều thì sẽ không thu (Không tính vụ ngủ nhờ nghe).
Tổng thu khoảng : 13.150.000 đồng.

Dự tính chi

vlyqhu

Phân Công

1. Nấu Cháo : Saoquay2006, Momo, Phuongbd80, YaBan
  2. Nướng Gà : Núi và Biển, Dochanh em, Big_man
  3. Dựng Lều : Hienca, Xh241179, Kenshin_Design, ThichĐiRong, Hondanho, Tony Tèo
  4. Căng banner : Hiển Đại Hiệp, Bình Baby
  5. Câu cá : Hienca, Luubinh, ThichĐiRong, Kenshin_Design
  6. Trái cây : Palani em, Chipchiplove, Gemi
  7. Rửa rau, cá : Langtulangdu em, Luubinh Em, Miko_080888, Dã Quỳ, Tjxju, Colongo, Annalovemyn
  8. Nhóm lò than : Langtulangdu, Tony Tèo, Palan
  9. Khoai tây, kim chi : Ụt Ịt, Nam_linh_Chi
  10. Tổ chức trò chơi : Jinnynhungoc, hoacucxanh
  11. Cắm hoa, Rau trộn : Bebibo thiệt
  12. Thủ quĩ : HoaSen
  13. Lấy bánh mì nhà Ruanwenhua : Palani

Chương trình ngày 16/03/2013
- 10 Giờ PCT lên xe.
- 14 giờ đến BXMT, đi xe bus đến BXMĐ.
- 15 giờ đến BXMĐ, ACE PBD sẽ đón PCT tại đây và vào Bảo Anh.
- 14 giờ : ACE nào rảnh vào Bảo Anh câu cá, chuẩn bị.
- 15 giờ : ACE tập kết lương thực và chuẩn bị.
- 17 giờ : Ăn nhẹ bánh mì thịt nguội.
- 19 giờ : chính thức khai mạc, cắt bánh kem, tặng quà, trò chơi.
- 20 giờ : Khai tiệc và hát cho nhau nghe.

Sáng chủ nhật : Tổng kết, trong trường hợp chi phí thiếu sẽ chia đều tiền tính cho nam (coi như tiền bia).

Đường đến Bảo Anh:
- Từ Cầu Hóa An : http://www.vietbando.com/maps/?fp=1...;1;0,0&t=2&st=0&l=13&kv=10.9787740,106.804018
- Từ ngã tư Bình Phước : http://www.vietbando.com/maps/?fp=1...;1;0,0&t=2&st=0&l=12&kv=10.9170894,106.769256

Đón PCT
  1. Tjxju
  2. Hoasen
  3. Big_man
  4. TONY Tèo

Lều, Võng
Jinnynhungoc : 2 lều đôi, 1 võng mùng.
Nguoi_Binh_Duong : 1 lều 4
Hienca : 1 lều 5
Lecat69 : 1 lều 4 (chỉ cho nổi bong bóng ngủ)
Tramlang : 1 lều 2
Hoasen, Dã Quỳ, Dochanh, Palani : mỗi người 1 võng mùng.

Last edited:
Em xác nhận công việc được giao.
Em có 2 lều đôi 1 võng mùng 2 túi ngủ.
Anh Chuyên : Sao danh sách thiếu Kép của em vậy. Bổ sung dùm em "Jinnynhungoc Anh" nghen anh. Em đăng ký nhiều lần mà sao không ai cập nhật huhuhu.

Re: Chương trình sinh nhật PBD

Mình tổng kết lại chương trình Sinh nhật:

Danh Sách: (Sắp theo vần ABC, tính cả dập dòm)

1. [4]. Angry
    [5]. Angry's
    .
    .
    .
    [44]. Nhanguyen007

1. Trong danh sách [5]. Angry's và [44]. Nhanguyen007 là một , anh Chuyên cập nhật lại dùm. Cảm ơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,710
191,509
Latest member
typhu88zcom
Back