What's new

[Đã chốt đoàn] 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Status
Not open for further replies.
BBO mở lại 1 lần nữa cung đường 722, đi vào bằng đường ven sông Krong No và xuống bằng đường xuyên rừng Đạ Long.

Lịch trình phác thảo :
- Ngày 28/6: xuất phát 14h : SG-TX Gia Nghĩa: 220km - Nghỉ đêm tại thiền viện Đạo Nguyên.
- Ngày 29/6: Gia Nghĩa - Đạ Long luồn sông Krong No lên 722 : khoảng 150 km - nhưng đi hết bao lâu thì không biết, yên tâm là đoạn đường này 5km cuối cùng bất cứ chỗ nào cũng có thể cắm trại, vì lỡ đường tối đi không nổi nữa thì cắm lại chờ sáng đi tiếp :)
- Ngày 30/6: Đưng K'Nớ - trở ngược 722 - xuyên rừng Đạ Long: 50 km - đoạn đường này mình không biết chắc chắn phải di chuyển trong bao lâu, nhanh thì mất 4h, chậm có thể từ 6-8h không chừng.

Đạ Long - Gia Nghĩa - Sài Gòn: 270km (Hoặc vòng lên BMT nghỉ ngơi rồi hôm sau về thì bàn tiếp)

Mình dự trù thêm ngày 1/7, thứ hai cho thong thả nhé.

Chi phí :
- Di chuyển khoảng trên 800km, tb 40km/1l xăng cho xe số (có thể tốn hơn vì dng đi rất tuyệt vời :)) :
20l X 24k = 480 k + 1 bình nhớt 90k + tiền rửa xe = 600k / 2 xế-ôm = 300k tính tròn số

- Ăn uống : 30k X 7 bữa = 210 k

Tổng cộng : 510 k

BBO ước tính chi phí cho dễ hình dung.
Đoàn mình không deposit, đến hôm xuất phát sẽ gom quỹ để đi chợ chuẩn bị thực phẩm chung cho cả đoàn..

Chốt 15 xe

- Xế cứng - Ôm pro.
- Sức khỏe tốt, từ chối ngay và luôn các bạn có bệnh cấp tính hoặc mãn tính, đặc biệt là có thai ^^
- Xe số.
- Tuyển thủ quỹ

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Last edited:
Re: 722 Ver 4.0 : lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu- 28,29,30/6/2013

Xin lỗi nhe, để mà phân định rõ ràng đến như vậy thì mình đành xin rút gạch để các bạn là bạn thân của Nguyên và BBQ khống quá khó xử khi phải chọn 1 trong 2.
Chúc cả nhà đi vui nhe, bữa off mình vẫn sẽ đến để chia sẽ cung đường với các bạn.
Đúng là hậu quả của ngày 1/4 => giờ này 2 đứa kia ngồi uống cafe cười hả hê còn 1 đám lộn xộn cứ loay hoay 1 vòng "lẩn quẩn xà quần"

Anh Cao Nguyên và chị BBQ lại mong manh dễ vỡ rồi. :))
+ 1 bên là hiểu lầm ngày 1/4, tự ái có ng đòi chia rẽ nội bộ (có lẽ do hậu quả của vụ kia chăng?). :gun
+ 1 bên hiểu lại learde tự ái đuổi mem :Dam

=> Cái vụ này cần xem xét lại không nhỉ? Mỗi ng nhịn 1 tí, hiểu vấn đề cốt lõi thế là hòa. Ta lại 1 đoàn đi cùng nhau bình thường. Theo em thì trong đoàn có 2 hay 3 hay nhiều hơn thế những leader nhiều kinh nghiệm thì tốt chứ sao (zí dụ như sanh nhựt Phượt á, hội tụ toàn nhân tài). Mình đi chung đoàn mặc dù tuân thủ ý kiến leader là chính nhưng vân có thể nêu lê ý kiến cá nhân nêu thấy vấn đề đó hợp lý, leader cũng là người, k phải siêu nhân mà không sai, hoặc cái gì cũng biết.

@ chị BBQ: Em thấy danh sách tuy dài nhưng sẽ có test xế và ôm qua vài chuyến ngắn ngắn nên có thể sẽ rơi rụng nhiều. Còn không thì cứ nguyên tắc đăng ký trước đi, đến đủ 15 xe là chốt, các bạn sau sẽ ở list chờ và đôn lên thôi. Như thế thì có ổn hơn không?

Tách đoàn cũng là 1 phương án nhưng sẽ khó xử nếu các bạn đồng loạt đi theo chị hoặc anh CN hay ai đó không nhận leader, các bạn còn lại cũng bơ vơ à.:help

@ all: mình nghĩ các bạn không nên vội kích động theo ai hay không theo ai, vấn đề ai cũng bị anh Cao Nguyên lừa nên tưởng tách đoàn thật. Cứ bình tĩnh chờ đến khi off và theo dõi topic xem thế nào đã chứ. (beer)

P/s: ý kiến cá nhân của em. Có thể em đi chưa nhiều, hiểu biết còn hạn chế nên Các bạn/anh/chị đừng ném đá nhé. ;):L

Ku Cao Nguyên quậy quá mà dám chọc ghẹo Bà la Sát luôn :T :T :D

Nóng hổi nhễ, xem ra có nhiều khách cho 722 rồi

He he ko phải có nhiều khách đâu bạn mà là có nhiều mồi cho "Con đường 722", các bạn sẽ phải chiến đấu vật lộn với một con "quái ... đường" :gun

Anh Cao Nguyên và chị BBQ lại mong manh dễ vỡ rồi. :))
+ 1 bên là hiểu lầm ngày 1/4, tự ái có ng đòi chia rẽ nội bộ (có lẽ do hậu quả của vụ kia chăng?). :gun
+ 1 bên hiểu lại learde tự ái đuổi mem :Dam

=> Cái vụ này cần xem xét lại không nhỉ? Mỗi ng nhịn 1 tí, hiểu vấn đề cốt lõi thế là hòa. Ta lại 1 đoàn đi cùng nhau bình thường. Theo em thì trong đoàn có 2 hay 3 hay nhiều hơn thế những leader nhiều kinh nghiệm thì tốt chứ sao (zí dụ như sanh nhựt Phượt á, hội tụ toàn nhân tài). Mình đi chung đoàn mặc dù tuân thủ ý kiến leader là chính nhưng vân có thể nêu lê ý kiến cá nhân nêu thấy vấn đề đó hợp lý, leader cũng là người, k phải siêu nhân mà không sai, hoặc cái gì cũng biết.

@ chị BBQ: Em thấy danh sách tuy dài nhưng sẽ có test xế và ôm qua vài chuyến ngắn ngắn nên có thể sẽ rơi rụng nhiều. Còn không thì cứ nguyên tắc đăng ký trước đi, đến đủ 15 xe là chốt, các bạn sau sẽ ở list chờ và đôn lên thôi. Như thế thì có ổn hơn không?

Tách đoàn cũng là 1 phương án nhưng sẽ khó xử nếu các bạn đồng loạt đi theo chị hoặc anh CN hay ai đó không nhận leader, các bạn còn lại cũng bơ vơ à.:help

@ all: mình nghĩ các bạn không nên vội kích động theo ai hay không theo ai, vấn đề ai cũng bị anh Cao Nguyên lừa nên tưởng tách đoàn thật. Cứ bình tĩnh chờ đến khi off và theo dõi topic xem thế nào đã chứ. (beer)

P/s: ý kiến cá nhân của em. Có thể em đi chưa nhiều, hiểu biết còn hạn chế nên Các bạn/anh/chị đừng ném đá nhé. ;):L
Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết.
Thành công, thành công, đại thành công.

Chị BBO, anh caonguyen ơi. 2 anh chị cho em đăng kí thêm 1 cục gạch nữa cho thằng bạn thân của em với nha. Là nam, hơn em 1 tuổi, nếu okie thì có gi 2 đứa em đi chung 1 xe với nhau luôn ạ :) Còn nếu thiếu xế thì bọn em sẽ tách ra và cả 2 làm xế cũng ko sao. Còn nếu anh/chị chốt đoàn rồi thì em đành chịu thôi ạ. Em cảm ơn nhiều ^_^

Em lót vỏ sầu riêng ngồi hóng đến ngày off.

Đọc xem tình hình CB căng thẳng quá, hok biết là đùa hay giỡn nữa............. Còn phương án tách nếu sảy ra. Em cũng hok biết thế nào !! Vì cả 2 ac em đều quý , thôi thì có lúc đó off thì em xin lấy đồng xu ra quyết định.

Hình = B1
Chữ = Cao Nguyên

Nhưng riêng ý kiến của em thì cùng đi sẽ vui hơn, hỗ trợ nhau nhiều hơn. Có thể chi làm 2 nhóm AB. Vì là mùa mưa nên đường đi cũng cần những chàng trai có sức và có kinh nghiệm

Ông Bành phát biểu hay lắm !!! ủng hộ ý kiến này dù là củ ( kỳ trước 722. 3VER) Ông Bành đã đề nghị rồi !!

BBO chốt 15 xe, bạn nào đã đi 722 thì sẽ hiểu vì sao không thể đi 1 đoàn quá đông vào cung đường này.

@ Hoa Lục Bình : tạm thời có 1triệu tiền quỹ (400k quỹ của các nhà tài trợ từ chuyến 722 Ver 3.0 + 200k của dưa leo + 400k của Solix) để mua quà cho trẻ ở một số điểm buôn làng trên đường đi. Chị nghĩ quà bánh thì vui miệng rồi hết, chị muốn mua 1 số thuốc bổ cho trẻ em, thuốc sổ giun (trẻ đồng bào ở đây chắc chắn nhiễm giun rất nhiều, bụng ỏng đít teo), dd vệ sinh phụ nữ... Nhờ em lên list thuốc giùm chị, chị cần tên thôi. Gần ngày xuất phát chị sẽ đặt toa cho chị bạn bên chợ thuốc tây để lấy dc giá sỉ.

Mình không chở hàng cồng kềnh được nên cân nhắc để tinh - gọn mà chất lượng.

@ Mai Nguyễn + Việt : để ý và soạn giúp chị một số kiến thức cơ bản và đơn giản nhất về chăm sóc sức khỏe trẻ em và phụ nữ ( đàn ông cao nguyên thì khỏe quá rồi, không phải lo).Thiếu nữ vùng này làm mẹ sớm quá, cằn cỗi và nhọc nhằn. Những làng mình sẽ đi qua theo chế độ mẫu hệ, phụ nữ trụ cột trong nhà, đàn ông ...làm chồng phụ nữ là chủ yếu.

@ Bs Hòe có đi với mình không nhỉ? Nếu có tài trợ vài chục cái ai-cũng-biết-là-cái-gì-đấy và chuẩn bị khóa huấn luyện cấp tốc nhé.

@ Người mà tôi không muốn nhìn thấy tên trong topic này: tôi không nhẹ nhàng lịch sự với người tôi không ưa đâu. Đừng để tôi lôi tên bạn ra chửi thề ngay trong topic này. Bạn muốn làm gì ở đâu là chuyện của bạn, tôi không quan tâm.

Last edited:

@ Người mà tôi không muốn nhìn thấy tên trong topic này: tôi không nhẹ nhàng lịch sự với người tôi không ưa đâu nhé. Đừng để tôi lôi tên bạn ra chửi thề ngay trong topic này. Còn bạn muốn làm gì ở đâu là chuyện của bạn, tôi không quan tâm.

:DBớt nóng đi chị gái, ít hôm nữa trời mưa, nóng nổi mụn, trai nhỏ nó không iu đâu.
Còn thì cho 1 chổ xế không ôm hen. Lần cuối cho một tình yêu mà lị :shrug:.

Nếu đi từ Đạ Long về Sài Gòn mà không đi Ql 14, không đi QL 20, thì còn dng tỉnh lộ nào không ta? Vietbando k rõ, mà dùng google Maps thì k rành.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,941
191,789
Latest member
xoso66markets
Back