What's new

[Đã chốt đoàn] 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Status
Not open for further replies.
BBO mở lại 1 lần nữa cung đường 722, đi vào bằng đường ven sông Krong No và xuống bằng đường xuyên rừng Đạ Long.

Lịch trình phác thảo :
- Ngày 28/6: xuất phát 14h : SG-TX Gia Nghĩa: 220km - Nghỉ đêm tại thiền viện Đạo Nguyên.
- Ngày 29/6: Gia Nghĩa - Đạ Long luồn sông Krong No lên 722 : khoảng 150 km - nhưng đi hết bao lâu thì không biết, yên tâm là đoạn đường này 5km cuối cùng bất cứ chỗ nào cũng có thể cắm trại, vì lỡ đường tối đi không nổi nữa thì cắm lại chờ sáng đi tiếp :)
- Ngày 30/6: Đưng K'Nớ - trở ngược 722 - xuyên rừng Đạ Long: 50 km - đoạn đường này mình không biết chắc chắn phải di chuyển trong bao lâu, nhanh thì mất 4h, chậm có thể từ 6-8h không chừng.

Đạ Long - Gia Nghĩa - Sài Gòn: 270km (Hoặc vòng lên BMT nghỉ ngơi rồi hôm sau về thì bàn tiếp)

Mình dự trù thêm ngày 1/7, thứ hai cho thong thả nhé.

Chi phí :
- Di chuyển khoảng trên 800km, tb 40km/1l xăng cho xe số (có thể tốn hơn vì dng đi rất tuyệt vời :)) :
20l X 24k = 480 k + 1 bình nhớt 90k + tiền rửa xe = 600k / 2 xế-ôm = 300k tính tròn số

- Ăn uống : 30k X 7 bữa = 210 k

Tổng cộng : 510 k

BBO ước tính chi phí cho dễ hình dung.
Đoàn mình không deposit, đến hôm xuất phát sẽ gom quỹ để đi chợ chuẩn bị thực phẩm chung cho cả đoàn..

Chốt 15 xe

- Xế cứng - Ôm pro.
- Sức khỏe tốt, từ chối ngay và luôn các bạn có bệnh cấp tính hoặc mãn tính, đặc biệt là có thai ^^
- Xe số.
- Tuyển thủ quỹ

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Last edited:
Để em về check lại thông tin in trên cái vỏ lốp đã :D cơ mà em nhớ thông tin in là ở đâu Củ Chi lận

Lốp này là e nhờ tiệm sửa xe quen mua dùm ấy, 550k gồm bánh trước sau luôn (không biết mặt non non có bị chặt không)

Website: in trên mác e còn lưu lại là http://www.shihfatire.com/

Chị BBO : Đã liên lạc với Hội những bạn trẻ yêu thiện nguyện - sẽ có trả lời nhanh
cho em hỏi thời gian tập kết quần áo của mình là khi nào chị :)

Anh victor.banh : Anh có thời gian ghé qua quán em test thử cặp lốp không, xe e đang có vấn đề về máy nên gắn lên chạy cũng không tin tưởng để review lắm :D
Khi
Địa chỉ : 987 Âu Cơ - P.Tân Sơn Nhì - Quận Tân Phú
SĐT : 01636906358

Cuối tháng 6 mình đi thì khoảng giữa t6 mình có thể gom, hoặc sau hôm off là có thể gom được rồi.
@ Victo_banh : ghé chek cặp lốp chỗ Khôi là tốn bia ah, quán Bạch tuộc nướng mà :)

Thứ tư tuần tới mình off chốt đoàn nhé cả nhà.

Dựa trên thành viên tham gia cụ thể, sẽ có chương trình thích hợp nhất về di chuyển, chỗ ăn -ngủ, chương trình giao lưu với người điạ phương (chị không nói là làm từ thiện nha :), chỉ là chút quà cho trẻ nơi chúng ta đi qua thôi.)

722 ver 4.0 sẽ là lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu của chị dành cho nơi này. Chúng ta sẽ để lại dấu ấn đẹp với người dân, chính quyền địa phương để lần sau khi các bạn Phuot dừng chân ở đây sẽ được chào đón như người thân đi xa trở về nhé. :L

Em nhớ lão Dũng - Hu hu hu hu................ Thằng cha mắc dịch chuốc mình say mềm bên con suối thơ mộng của mẹ rừng Đ-Kno....

Mốt số hình ảnh kỷ niệm ná cho xung nào các cô , các bác.....

Tình chia sẻ giữa của núi rừng

Cả đám làm bậy nhá.... Phạt ....

P/s 1 tấm lại tặng chị B1 và Cún ( Ôm số 1 trên tất cả các thể loại ôm )

Last edited:
Để em về check lại thông tin in trên cái vỏ lốp đã :D cơ mà em nhớ thông tin in là ở đâu Củ Chi lận

Lốp này là e nhờ tiệm sửa xe quen mua dùm ấy, 550k gồm bánh trước sau luôn (không biết mặt non non có bị chặt không)

Website: in trên mác e còn lưu lại là http://www.shihfatire.com/

Chị BBO : Đã liên lạc với Hội những bạn trẻ yêu thiện nguyện - sẽ có trả lời nhanh
cho em hỏi thời gian tập kết quần áo của mình là khi nào chị :)

Anh victor.banh : Anh có thời gian ghé qua quán em test thử cặp lốp không, xe e đang có vấn đề về máy nên gắn lên chạy cũng không tin tưởng để review lắm :D
Khi
Địa chỉ : 987 Âu Cơ - P.Tân Sơn Nhì - Quận Tân Phú
SĐT : 01636906358

he he.. chắc là sẽ lên ag !! có gì Mình sẽ Alo sốm cho Khôi

Báo là người của BBO tới test e mời bia :))) mà qua test nhớ báo trước em để e mang theo cặp lốp =]]]

Sau chuyến đi tiền trạm 722 cuối tuần rồi, BBO thấy cần chốt đoàn sớm hơn dự định và làm lại plan.
Kính mời cac bạn có quan tâm đến cung 722 này đến off chốt đoàn tại quán cà phê của Quỷ cốc tử, đường Phan Xích Long. ( Địa chỉ 39/1 Phan Xích Long - mô tả thì nó nằm trong con hẻm kế bên cà phê K13 Phan Xích Long.)

Thời gian: 19h tối thứ tư tuần sau 22/5/2013.

Sẽ có vài thay đổi trong chương trình này, BBO cần sự góp ý của các bạn để lên chương trình cụ thể. Các bạn cho BBO biết , nếu :
1/ Chuyến đi này kéo dài 4 ngày, bạn có tham gia dc không?
2/ Chuyến đi này kết hợp làm 1 việc nhỏ là tổ chức 1 buổi vui chơi với trẻ, phát kẹo, phát thuốc bổ trẻ em, hướng dẫn các bà mẹ trong việc chăm sóc trẻ em, bạn có sẵn lòng ủng hộ và tham gia không? Dự định nếu thực hiện việc này sẽ ở xã Đưng K'Nớ hoặc ở xóm gần trạm kiểm lâm Đạ Long hoặc ở 1 xóm gần Đạ Long, cuối đường sông.
3/ Mình đặc biệt lưu ý các bạn ôm: với những bạn mang tâm lý "đi thử cho biết hành xác như thế nào" - mình sẽ không nhận nhé.

Chuyến đi không quá khó khăn, quá mức chịu đựng bình thường, nhưng hoàn toàn htiếu tiện nghi sinh hoạt tối thiểu.

Bạn nào muốn thử sức chịu đựng khả năng ôm của chuyến này, cứ thử dầm mưa liên tục 5-6h, tới nơi khô ráo rồi 1h sau mới thay được bộ đồ ướt + sình lầy bê bết, ăn sáng 8h sáng, tới 8h tối mới ăn bữa kế tiếp, lội sình, giang mưa, đẩy xe liên tục suốt ngày. Và bạn nhân lên 3 ngaỳ liên tục như thế. Nếu thấy thế vẫn vui thì hãy ra off nhé.

....Ngóng ngóng kế hoạch của BBO....giờ thì đã rỏ. Mình đã từng đi cung 722 này vào mùa mưa rồi......nên biết là không hề dể dàng chút nào....mà phải nói là chuyến đi là một chuyến hành xác thật sự. Mong mọi người phải chuẩn bị xe cộ củng như sức khỏe thật tốt...để cùng nhau thành công kế hoạch đã đề ra.
Đường trơn trợt nên muốn an toàn khi chạy cũng như vượt lầy thì ít nhất vỏ xe phải là loại vỏ gai....còn tốt nhất là quấn xích vào bánh xe trước sau. nếu được BBo tổng hợp các loại xe mà nhóm mình đi....mình sẽ huy động từ bạn bè của mình các loại xích phù hợp với từng loại xe. Thứ 4 này off với mọi người mình sẽ chỉ dẫn cho các bạn cách lắp và tháo xích. và quan trọng nhất là 1 tập thể hết lòng vì mọi người...thì mọi khó khăn sẽ vượt qua.
Mong sớm gặp các bạn(S)

....Ngóng ngóng kế hoạch của BBO....giờ thì đã rỏ. Mình đã từng đi cung 722 này vào mùa mưa rồi......nên biết là không hề dể dàng chút nào....mà phải nói là chuyến đi là một chuyến hành xác thật sự. Mong mọi người phải chuẩn bị xe cộ củng như sức khỏe thật tốt...để cùng nhau thành công kế hoạch đã đề ra.
Đường trơn trợt nên muốn an toàn khi chạy cũng như vượt lầy thì ít nhất vỏ xe phải là loại vỏ gai....còn tốt nhất là quấn xích vào bánh xe trước sau. nếu được BBo tổng hợp các loại xe mà nhóm mình đi....mình sẽ huy động từ bạn bè của mình các loại xích phù hợp với từng loại xe. Thứ 4 này off với mọi người mình sẽ chỉ dẫn cho các bạn cách lắp và tháo xích. và quan trọng nhất là 1 tập thể hết lòng vì mọi người...thì mọi khó khăn sẽ vượt qua.
Mong sớm gặp các bạn(S)

Cậu Ken cho mình hỏi là loại xích đó có bản size cho mâm ếch 11 vành 3 inch không ??

Thứ tư, 22/5 đoàn mình off chốt đoàn nhé.
Mình list lại danh sách đã đăng ký ở đây.

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Tuy nhiên, sau khi Chốt danh sách vẫn có rất nhiều PM gởi BBO muốn tham gia cung này.
Tuy nhiên lần 2, BBO off và chốt đoàn trong buổi off để xác định rõ ràng đoàn mình có những "nhân tài" trong những lĩnh vực nào để mình có chương trình sát nhất.

Về chi phí chuyến này, nguyên tắc BBO sẽ tính như sau : chỉ thu và chi quỹ cho những khoản cần chuẩn bị trước (các bữa ăn tự chuẩn bị, k ghé quán), nước uống, trái cây, chi phí dùng chung đoàn. Với những lúc ghé quán, các bạn sẽ tự thanh toán theo nhu cầu riêng,việc này giúp thủ quỹ đỡ đau đầu và k bị vỡ quỹ :).

Deposit 100k/mem. Hủy gạch cả đoàn chúc mừng nhà tài trợ. :Dam

Đi đông kiểu này chắc chị Hằng cho mang theo cuốc xẻng, đoạn nào xấu thì mình đi qua rồi ban lại cho thằng để cho nó thành đại lộ---->dân dễ đi heng chị

Xế pro đã được đóng dấu chứng nhận của chị BBO trong chuyến test tháng 5 vừa qua đang cần tuyển 1 ôm cứng đạt tiêu chuẩn chuyến đi và ĐẶT BIỆT có xe số.(vì xe của xế là tay ga nên không đi đc).Tuyển gấp gấp đây (wait)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back