What's new

[Đã chốt đoàn] 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Status
Not open for further replies.
BBO mở lại 1 lần nữa cung đường 722, đi vào bằng đường ven sông Krong No và xuống bằng đường xuyên rừng Đạ Long.

Lịch trình phác thảo :
- Ngày 28/6: xuất phát 14h : SG-TX Gia Nghĩa: 220km - Nghỉ đêm tại thiền viện Đạo Nguyên.
- Ngày 29/6: Gia Nghĩa - Đạ Long luồn sông Krong No lên 722 : khoảng 150 km - nhưng đi hết bao lâu thì không biết, yên tâm là đoạn đường này 5km cuối cùng bất cứ chỗ nào cũng có thể cắm trại, vì lỡ đường tối đi không nổi nữa thì cắm lại chờ sáng đi tiếp :)
- Ngày 30/6: Đưng K'Nớ - trở ngược 722 - xuyên rừng Đạ Long: 50 km - đoạn đường này mình không biết chắc chắn phải di chuyển trong bao lâu, nhanh thì mất 4h, chậm có thể từ 6-8h không chừng.

Đạ Long - Gia Nghĩa - Sài Gòn: 270km (Hoặc vòng lên BMT nghỉ ngơi rồi hôm sau về thì bàn tiếp)

Mình dự trù thêm ngày 1/7, thứ hai cho thong thả nhé.

Chi phí :
- Di chuyển khoảng trên 800km, tb 40km/1l xăng cho xe số (có thể tốn hơn vì dng đi rất tuyệt vời :)) :
20l X 24k = 480 k + 1 bình nhớt 90k + tiền rửa xe = 600k / 2 xế-ôm = 300k tính tròn số

- Ăn uống : 30k X 7 bữa = 210 k

Tổng cộng : 510 k

BBO ước tính chi phí cho dễ hình dung.
Đoàn mình không deposit, đến hôm xuất phát sẽ gom quỹ để đi chợ chuẩn bị thực phẩm chung cho cả đoàn..

Chốt 15 xe

- Xế cứng - Ôm pro.
- Sức khỏe tốt, từ chối ngay và luôn các bạn có bệnh cấp tính hoặc mãn tính, đặc biệt là có thai ^^
- Xe số.
- Tuyển thủ quỹ

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Last edited:
Hi BBO
Ôm này có xe số cũng như lều .... nói túm lại everything ok mà đi nữa hành trình còn lại có tuyển không BBO ui ...?

Em rất muốn tham gia,nếu được cho e đăng ký 1 suất ôm nhé các ac và các bạn. Việc gì cần cứ hú e.

Hi BBO
Ôm này có xe số cũng như lều .... nói túm lại everything ok mà đi nữa hành trình còn lại có tuyển không BBO ui ...?

Đi nửa hành trình là đi mần răng chừ? ::)

@ All: ds hoành tráng nhưng ngày off mới thực sự biết được ai sẽ cùng đồng hành với chúng ta. BBO chốt đoàn ngay tối off nhé. Bắt xế-ôm luôn. Thường gạch rớt cũng dữ dội lắm :shrug:. BBO không email, k alo nên các bạn ít vào diễn đàn sẽ k biết off chốt đoàn sớm. Đành vậy.

Thứ tư, 22/5 đoàn mình off chốt đoàn nhé.
Mình list lại danh sách đã đăng ký ở đây.

BBO tạm chốt đoàn 722 ver 4.0 ở đây.(Ngày 30/3/2013)

Xe Full:
1/ BBO: độc hành + nồi niêu xoong chảo thực phẩm
2/ Nutan + Mai Nguyễn
3/ Kim_KT + Kim_KT's
4/ Khôi_coi + Khôi_coi's
5/ Nothing_01 + Nothing_01's
6/ Moca + Moca's
7/ Lữ Trọng Nghĩa + NghĩaCDN

Xế
1/ Thich_phieu_du : libero
2/ Turtle
3/ TaTuan
5/ Ndbaoanh : đồ nghề sửa vá xe, bơm tay mini 30cm, bình 5Ampere
6/ Monter
7/ Single2010
8/ Việt : y tế
9/ Serious
10/Tyopinky
11/Victor_banh: libero
12/Anacodam
13/Solix
14/Kenzoro
15/Binhya
16/Long vinasun
17/Cheetah2702
18/Zarokenji
19/So_lonely2002: chốt đoàn
20/Ecrilin
21/Duy_Quang
22/Liberal
23/Đỗ Lạ: libero, thủ quỹ
24/Pham Thịnh (bạn Khoi_coi)
25/Edison27191
26/Nguyenty : vá xe , sửa xe
27/langducunamthang: sơ cấp cứu
28/ Lang Bạt: loa USB Microtek
29/Caonguyen_dom : dẫn đoàn
30/ Thanh.nc: cựu 722R, dẫn đoàn

Ôm : tất cả ôm đều là hậu cần ( ít nhất là cho ôm + xế)
1/ NBN
2/ Thich_thi_nhich
3/ Phonghai
4/ Sunako_zen
5/ Ocean11
6/ 3126
7/ Mygacon
8/ Kẹo Bạc Hà
9/ Ngư ngư
10/Cherryvu
11/Pehattieu2003
12/Nekokone
13/Perua
14/Godgyf
15/Chu_du
16/Kau
17/Okane
18/trandinh19
19/Phuong Hoang
20/Sinh : bộ vá xe
21/ Hoa Lục Bình : y tế

Xế 1 mình
1/ Kendorn
2/jangdongkhiem

Tuy nhiên, sau khi Chốt danh sách vẫn có rất nhiều PM gởi BBO muốn tham gia cung này.
Tuy nhiên lần 2, BBO off và chốt đoàn trong buổi off để xác định rõ ràng đoàn mình có những "nhân tài" trong những lĩnh vực nào để mình có chương trình sát nhất.

Về chi phí chuyến này, nguyên tắc BBO sẽ tính như sau : chỉ thu và chi quỹ cho những khoản cần chuẩn bị trước (các bữa ăn tự chuẩn bị, k ghé quán), nước uống, trái cây, chi phí dùng chung đoàn. Với những lúc ghé quán, các bạn sẽ tự thanh toán theo nhu cầu riêng,việc này giúp thủ quỹ đỡ đau đầu và k bị vỡ quỹ :).

Deposit 100k/mem. Hủy gạch cả đoàn chúc mừng nhà tài trợ. :Dam

chị cho Mona e hỏi là đã đặt gạch lâu rùi nhưng ko có trong ds này là ko đc đi phải ko :(

chị cho Mona e hỏi là đã đặt gạch lâu rùi nhưng ko có trong ds này là ko đc đi phải ko :(

Em ra off nhé. Gạch đặt nhưng các bạn lâu không vào topic, có bạn còn không vào cả Phuot nữa nên không biết có nhớ hay không. Bạn nào quan tâm sẽ có theo dõi.

Em ra off nhé. Gạch đặt nhưng các bạn lâu không vào topic, có bạn còn không vào cả Phuot nữa nên không biết có nhớ hay không. Bạn nào quan tâm sẽ có theo dõi.

Dạ, kẹt cái là hôm đó đúng giờ đó e cũng có hẹn với mấy người bạn cũng trên Phượt để đưa đồ nhờ mua. E sẽ ráng sắp xếp để ra off. Cảm ơn chị nha

Sau chuyến đi tiền trạm 722 cuối tuần rồi, BBO thấy cần chốt đoàn sớm hơn dự định và làm lại plan.
Kính mời cac bạn có quan tâm đến cung 722 này đến off chốt đoàn tại quán cà phê của Quỷ cốc tử, đường Phan Xích Long. ( Địa chỉ 39/1 Phan Xích Long - mô tả thì nó nằm trong con hẻm kế bên cà phê K13 Phan Xích Long.)

Thời gian: 19h tối thứ tư 22/5/2013.

Sẽ có vài thay đổi trong chương trình này, BBO cần sự góp ý của các bạn để lên chương trình cụ thể. Các bạn cho BBO biết , nếu :
1/ Chuyến đi này kéo dài 4 ngày, bạn có tham gia dc không?
2/ Chuyến đi này kết hợp làm 1 việc nhỏ là tổ chức 1 buổi vui chơi với trẻ, phát kẹo, phát thuốc bổ trẻ em, hướng dẫn các bà mẹ trong việc chăm sóc trẻ em, bạn có sẵn lòng ủng hộ và tham gia không? Dự định nếu thực hiện việc này sẽ ở xã Đưng K'Nớ hoặc ở xóm gần trạm kiểm lâm Đạ Long hoặc ở 1 xóm gần Đạ Long, cuối đường sông.
3/ Mình đặc biệt lưu ý các bạn ôm: với những bạn mang tâm lý "đi thử cho biết hành xác như thế nào" - mình sẽ không nhận nhé.

Chuyến đi không quá khó khăn, quá mức chịu đựng bình thường, nhưng hoàn toàn htiếu tiện nghi sinh hoạt tối thiểu.

Bạn nào muốn thử sức chịu đựng khả năng ôm của chuyến này, cứ thử dầm mưa liên tục 5-6h, tới nơi khô ráo rồi 1h sau mới thay được bộ đồ ướt + sình lầy bê bết, ăn sáng 8h sáng, tới 8h tối mới ăn bữa kế tiếp, lội sình, giang mưa, đẩy xe liên tục suốt ngày. Và bạn nhân lên 3 ngaỳ liên tục như thế. Nếu thấy thế vẫn vui thì hãy ra off nhé.

Hẹn gặp lại chị vào ngày mai :D

BBO ơi, làm lại plan thì có dời ngày đi không? Nói có đi nha, plz !!! Tại sáng 30/6 mình phải thi cuối kỳ rồi, sợ về không kịp :((.

Hồi hộp quá :L

Gởi tất cả các bạn đã-đang-và sẽ quan tâm đến cung TL722, BBO viết vài dòng trước buổi off tối nay :
1/ BBO chỉ thông báo off sớm trên topic mà không PM, email hoặc DT cho từng bạn đã đăng ký.
Lý do : BBO thường không liên lạc riêng với các bạn trước những chuyến đi. Tất cả thông tin cần thiết đều được post trong topic, nếu bạn theo dõi sẽ biết hết. :). Ngay cả trong chuyến đi, nếu bạn không bị (hay được ) BBO túm áo nhờ vả chuyện gì đó, thì bạn cũng sẽ hiếm khi thấy BBO alo, trừ phi bạn đi lạc :)

2/ Với BBO, đi Phượt là đi chơi, bạn thích cung đường này, chương trình này và sắp xếp được công việc, tình cảm (gấu biểu ở nhà mà cứ đi là BBO k chịu trách nhiệm đâu nhé ) thì bạn chủ động liên lạc với mình để nhập đoàn. Mình biết thông tin liên lạc của bạn, nhưng mình k biết từ lúc bạn quăng gạch đến lúc đoàn off chốt đoàn thì bạn có còn hứng thú hay không, nếu thích thì chủ động tham gia.

3/ DS quăng gạch chuyến đi này + pm đề nghị tham gia đủ để san bằng cả cung 722 :). Tuy nhiên, 19h tối nay off chốt đoàn và gút ds tại chỗ, chia xế ôm, thống nhất chương trình, thời gian, chia nhiệm vụ. Off quyết định tất cả mọi việc, mọi trao đổi, pm, chat chit hứa hẹn từ trước đến nay chỉ có giá trị tham khảo :)

4/ Địa điểm : Quán cà phê của bạn Quỷ cốc tử, số 39/1 Phan Xích Long (đầu đường PXL, không phải khu PXL mở rộng), nằm trong hẻm kế bên ca fe K13 Phan Xích Long.

Liên lạc với BBO : Pm trên 4room
YH: hangle20072007
Đt: 0932 67 47 68

Để ổn định đội hình, các bạn deposit 100k, bạn nào huỷ gạch, mình vinh danh vào danh sách nhà tài trợ.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,928
191,777
Latest member
giothuong2k
Back