What's new

[Đã đi] 722 Ver 4.0 : Trọn vẹn một tình yêu - 19h 27/6 đến 30/6 (Part 2)

Lần đầu tiên mình off đoàn mà run như thế ^^.

Chúng ta đã rủ rê lôi kéo nhau ở đây 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Ds Group 722 cập nhật 24/6:

Nhóm Nguyên : 8 xe full + 1 xế = 17 mems
1/ Cao nguyen_dom
2/ Lang bat - lan rừng
3/ tatuan - thanh bui
4/ Ken - Ken's
5/ nhoxiu - Wall2711
6/ An huynh - An huynh's
7/ Hai yen - Crazypig
8/ Doanh - Hooàng Giang
9/ keluhanh's - keluhanh

Nhóm Lạ: 9 xe full + 1 ôm = 19 mems[/B]
1/ pé rùa
2/ vu nguyen - sáo sậu
3/ Dinh Hoe Han - Kau
4/ khôi còi - khoi coi's
5/ ty nguyen - Godgift
6/ NBN - Thích Ăn Chay
7/ thanh hieu pham - Ham zui zui
8/ so_lonely2002 - so_lonely2002's
9/ Nàng tùy tiện - Lê Duy Phúc
10/ chu du - jodi

Nhóm Cò : 6 xe full = 12 mems
1/ Bbo - monamourxy
2/ moca - moca's
3/ Phạm Thịnh - Liberal
4/ bành - Tran Archi
5/ zulimeo - lãng du
6/ Turtel - nhuthuybao

Last edited:
Chị BBO: dây dù em sẽ tự trang bị, không ảnh hưởng quỹ đoàn.
Nhưng cung đường thì em thấy đoàn mình không thể theo lịch của chị được (vì đoàn rất đông ah).
Tối thứ năm xuất phát ở SG, nếu đoàn OK thì vẫn không thể đến Di Linh trước 12h đêm (em chắc chắn điều này ah). Nếu có trục trặc xảy ra trên đường thì cũng phải gần sáng đoàn mới tới Di Linh. Nghỉ ngơi một chút, ăn sáng rồi xuất phát (chắc khoảng 7h30) thì cũng phải tới hơn 12h mới tới được Krong no (di chuyển từ Di linh tới Liên Nghĩa mới có đường vào QL 27, đi QL 27 đường xấu và có đèo di chuyển ko thể nhanh được, QL 27 thì cũng rất dài). Như vậy đoàn mình chắc chắn sẽ di chuyển đêm trong rừng.
Theo ý kiến của em thì nên di chuyển lên Gia Nghĩa, như vậy sáng hôm sau đoạn đường vào Krong no sẽ nhẹ nhàng hơn (chỉ là ý kiến của em thôi ah, nếu đoàn vẫn quyết định đi theo cung đường đã dự định thì em vẫn đi vì em đi theo đoàn và theo thớt ah).

Nhưng cung đường thì em thấy đoàn mình không thể theo lịch của chị được (vì đoàn rất đông ah).
Tối thứ năm xuất phát ở SG, nếu đoàn OK thì vẫn không thể đến Di Linh trước 12h đêm (em chắc chắn điều này ah). Nếu có trục trặc xảy ra trên đường thì cũng phải gần sáng đoàn mới tới Di Linh. Nghỉ ngơi một chút, ăn sáng rồi xuất phát (chắc khoảng 7h30) thì cũng phải tới hơn 12h mới tới được Krong no (di chuyển từ Di linh tới Liên Nghĩa mới có đường vào QL 27, đi QL 27 đường xấu và có đèo di chuyển ko thể nhanh được, QL 27 thì cũng rất dài). Như vậy đoàn mình chắc chắn sẽ di chuyển đêm trong rừng.
Theo ý kiến của em thì nên di chuyển lên Gia Nghĩa, như vậy sáng hôm sau đoạn đường vào Krong no sẽ nhẹ nhàng hơn (chỉ là ý kiến của em thôi ah, nếu đoàn vẫn quyết định đi theo cung đường đã dự định thì em vẫn đi vì em đi theo đoàn và theo thớt ah).

Kau check lại giúp chị đoàn Gia Nghĩa -Krong No và Di Linh - Krong No. Theo kinh nghiệm của chị thì đi đêm Sg-Di Linh dễ chịu hơn Sg - Gia Nghĩa. QL 14 đi đêm là ám ảnh, nhất là đoạn Bù Đăng - Gia Nghĩa đường cực xấu.

Kau check lại giúp chị đoàn Gia Nghĩa -Krong No và Di Linh - Krong No. Theo kinh nghiệm của chị thì đi đêm Sg-Di Linh dễ chịu hơn Sg - Gia Nghĩa. QL 14 đi đêm là ám ảnh, nhất là đoạn Bù Đăng - Gia Nghĩa đường cực xấu.[/QUOTE ]

Có nhóm đã đi theo cung đường của BBO rùi. Họ vừa đi cách đây mấy ngày về nè. Chị hỏi thăm xem thế nào

1/ Ôm em bể gạch thì em có tuyển ôm bù k?
2/ Cháu em là cặp Tuấn Anh luôn đó hả? Bể gạch nguyên cặp thì rút 1 xe.
3/ Em làm libero đoạn từ Sài Gòn đi Di Linh, search gôgle maps tìm đường đi, mình sẽ đi Sài Gòn (ngã tư Hàng Xanh)- Biên Hòa - cầu Hóa An - vô 768 - 762 - dốc Mơ - Ql20 - Gia Kiệm - Bảo Lộc - Di Linh, tránh đoạn Dầu Giây.
Từ Di Linh đi lên Krong No, Kau post cái bản đồ lên cho cả nhóm hình dung nha. Tới Krong No thì có người đón dẫn đường vào rồi :)

Thông tin nhà nghỉ ở Di Linh Kau book cho cả 3 nhóm: 240k/1phòng 6 người, phụ thu 2ng 40k, gường rộng 1m6, nên ngủ 3 luôn cũng được. KS ngay N3 QL.28 từ Gia Bắc đi lên, QL.20, - 178 Hùng Vương, Di Linh, Lâm Đồng-Mr Hoàng: 0633.914127 - 0902.011448.

Dạ Chị B1,
1. Em xin phép không tuyển ôm bù vì plan lúc đầu em định đi độc hành. Do 1 chút "nhẹ" nên nhận bạn cty ( Tâm- chưa $ cọc). Nhưng trước đó em có hứa với bé Trân ( Đà Nẵng ) là chở cô ấy --- Nhưng giờ có bạn xế Khôi gì rồi. Mà em cũng nghe đâu là cậu ấy đang xếp công việc. -- Vì lỡ có trục rặc thì em chở cô ấy --

2. Chỉ Bể cục của đứa cháu. Còn riêng him thì vẫn chưa thấy động tĩnh gì (đã đóng cọc - him mượn xèn em :v).

3. Em sẽ nốt lại toàn bộ cung đường "Sài Gòn (ngã tư Hàng Xanh)- Biên Hòa - cầu Hóa An - vô 768 - 762 - dốc Mơ - Ql20 - Gia Kiệm - Bảo Lộc - Di Linh"

=>> http://www.vietbando.com/maps/?fp=1...,0&t=2&st=0&l=10&kv=10.9459109,107.157897&c=1

Last edited:
Xuất phát từ Hàng Xanh mà đi Biên Hòa - Cầu Hóa An thì chạy theo đường Ngã 4 Bình Triệu, chạy thẳng Kha Vạn Cân 1 mạch là ra tới cầu Hóa An luôn. Đường này chạy rộng, thoáng và gần hơn Xa Lộ HN (ít nhất từ Thủ Đức trở đi).

Xuất phát từ Hàng Xanh mà đi Biên Hòa - Cầu Hóa An thì chạy theo đường Ngã 4 Bình Triệu, chạy thẳng Kha Vạn Cân 1 mạch là ra tới cầu Hóa An luôn. Đường này chạy rộng, thoáng và gần hơn Xa Lộ HN (ít nhất từ Thủ Đức trở đi).

bạn cho mình cái map !! thú thật là mình dở ẹc về đường xá

Xuất phát từ 7h thì 12h chỉ đến Bảo Lộc được thôi chị BBO nếu đến Di Linh chắc phải đến 2h sáng:)

Xuất phát từ 7h thì 12h chỉ đến Bảo Lộc được thôi chị BBO nếu đến Di Linh chắc phải đến 2h sáng:)
Có thể là tầm đó đấy :), nhưng cũng phải đi. 1 nhóm trên 10 xe sẽ chia tiếp ra làm 2 nhóm để dễ giúp nhau trong di chuyển, các bạn có kinh nghiệm sẽ giúp các bạn non tay lái.

Đoàn đi cẩn thận , mong hình ảnh từ đoàn . Đành ngồi nhà hóng ...
Em mới đi về 4h30 đi , tới gần 12 h mới tới (Bảo Lộc) đi 2 người . Huống chi la chị đi đoàn đông người .
Tới Di Linh chắc cung 3h sáng à . QL 20 tối không có đèn đường ( trừ thị xã còn hầu như ko có).
Đưởng từ KM 125 đến Chân Đèo Bảo Lộc , nhiều khúc ngoặt , lắm ổ Gà ,( nên giảm tốc , và mở đèn chiếu gần ).
Mùa này hay có mưa vào chiều tối , đường trơn và nhiếu nước ( rất dễ bị xòe , vì nước che mất ổ gà ).
Lên đèo lên đi đông người mở đèn chiếu xa,bật luôn cả xi nhan.( để xe trước và sau thấy nhau, nhất là xe tải ).
Mùa này trên đèo hay có mưa , không thì sương mù lúc tối.( Em khoái cảnh này , vì quá đẹp,).
Trên đây là kinh nghiệm của em ,Trong đoàn em biết có nhiều Sieu Sao , em xin man phep.
Chúc Đoàn May Mắn. Đi tới nơi về tới chốn.
(

@ Út Bảnh: em chở chị lên tới Krong No nhé:), từ Krong No vô và trở ra Krong No có xế ruột chở chị rùi ^^.Sẽ bàn kỹ với nhóm để di chuyển hợp lý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,937
191,785
Latest member
GemwinGamebai
Back