What's new

[Đã đi] 722 Ver 4.0 : Trọn vẹn một tình yêu - 19h 27/6 đến 30/6 (Part 2)

Lần đầu tiên mình off đoàn mà run như thế ^^.

Chúng ta đã rủ rê lôi kéo nhau ở đây 722 Ver 4.0: lần cuối cho trọn vẹn một tình yêu - 28,29,30/6/2013

Ds Group 722 cập nhật 24/6:

Nhóm Nguyên : 8 xe full + 1 xế = 17 mems
1/ Cao nguyen_dom
2/ Lang bat - lan rừng
3/ tatuan - thanh bui
4/ Ken - Ken's
5/ nhoxiu - Wall2711
6/ An huynh - An huynh's
7/ Hai yen - Crazypig
8/ Doanh - Hooàng Giang
9/ keluhanh's - keluhanh

Nhóm Lạ: 9 xe full + 1 ôm = 19 mems[/B]
1/ pé rùa
2/ vu nguyen - sáo sậu
3/ Dinh Hoe Han - Kau
4/ khôi còi - khoi coi's
5/ ty nguyen - Godgift
6/ NBN - Thích Ăn Chay
7/ thanh hieu pham - Ham zui zui
8/ so_lonely2002 - so_lonely2002's
9/ Nàng tùy tiện - Lê Duy Phúc
10/ chu du - jodi

Nhóm Cò : 6 xe full = 12 mems
1/ Bbo - monamourxy
2/ moca - moca's
3/ Phạm Thịnh - Liberal
4/ bành - Tran Archi
5/ zulimeo - lãng du
6/ Turtel - nhuthuybao

Last edited:
@ Út Bảnh: em chở chị lên tới Krong No nhé:), từ Krong No vô và trở ra Krong No có xế ruột chở chị rùi ^^.Sẽ bàn kỹ với nhóm để di chuyển hợp lý.

:S:S:S:S....... Sao vậy chị ?! :S:S .....nghe chở người sao giờ em ớn quá ih hà. Em đã xin độc hành mừ...

:S:S:S:S....... Sao vậy chị ?! :S:S .....nghe chở người sao giờ em ớn quá ih hà. Em đã xin độc hành mừ...

Hì, không chở thì thoai, chị đi 1 mình tới đó gửi xe lại :) ^^.
Bành note list vật dụng cá nhân lên cho các bạn căn cứ chuẩn bị cho đủ.
Lang du báo cho biết giá xích xe trung bình 120k/chiếc ( 2 bánh trước sau), đường này đi nên có xích bánh.

Để việc chuẩn bị được chu đáo, nhóm Cò off lần 2 ngày lúc 7h tối ngày 24/6 thứ 2 nhé, khi off đóng nốt quỹ đoàn cho đủ 250k. Tạm thời chị giữ quỹ, trong chuyến đi sẽ có thủ quỹ riêng nhé.

Thể theo ý và thông tin như chị B1 đề cặp gởi đến các bạn 1 chút thông tin cần về vật dụng cá nhân cũng như các kiểu hậu cần.

1. Dao
2. Dây (16m ~ 20m)
3. võng + tăng che
3. muỗng+ đũa
4. giầy có độ bám cao và có khả năng khô thoán nhanh.
5. áo mưa bộ , áo mưa cánh dơi, áo mưa 1 người ( tuỳ sức chịu đựng của từng cá thể )
6. đèn pin + sạc ( pin dự phòng )
7. mền cứu sinh khẩn
8. dụng cụ y tế + thuốc cá nhân
9. dụng cụ vá xe ( không xắm + có xăm) bơm hơi.
10. thuốc chống vắc và chống côn trùng
11. áo phản quang ( ôm nên có ) hoặc sử dụng loại dây , sợi phản quang
12. giấy vs cá nhân
13. nón có kính chắn gió hoặc mắt kính ôm sát mặt
14. khăn rằn
15. dụng cụ nấu bếp
16. còi cứu sinh
17. bộ xích bánh
18. thức ăn hộp
19. kẹo dark chocolet
20. nước uống
21. 2 thanh tre cứng dài 80 cm
22. dụng cụ tháo bugi
23. chai sịt sên
24. bao đựng máy chụp ảnh
25. túi chống nước balo
26. 3 ~ 4 bịch nilong loại dày ( bao bọc balo )
27. ruột xe
28. .... chưa nghỉ ra từ từ add thê

Có thể là tầm đó đấy :), nhưng cũng phải đi. 1 nhóm trên 10 xe sẽ chia tiếp ra làm 2 nhóm để dễ giúp nhau trong di chuyển, các bạn có kinh nghiệm sẽ giúp các bạn non tay lái.
Đoạn từ đèo Chuối đến đèo Bảo Lộc chưa biết đã sửa xong chưa nếu chưa xong thì buổi tối trời mưa nhiều ổ gà đi cũng hơi sợ:(

Đoạn từ đèo Chuối đến đèo Bảo Lộc chưa biết đã sửa xong chưa nếu chưa xong thì buổi tối trời mưa nhiều ổ gà đi cũng hơi sợ:(

Đường bộ VN mình thì k bao giờ hoàn chỉnh cả, nên sợ thì chỉ có ở nhà mất thôi.
Ở Đưng K'nớ sẽ lạnh, nhất là mình sẽ hưởng cơn mưa chiều nên các bạn, nhất là các bạn ít hành xác lưu ý việc giữ ấm cơ thể .

Đoạn từ đèo Chuối đến đèo Bảo Lộc chưa biết đã sửa xong chưa nếu chưa xong thì buổi tối trời mưa nhiều ổ gà đi cũng hơi sơ:([/QUÔTE]
Minh mới về ne, đoạn đó không đẹp lắm nhưng chạy bân dêm vẫn rất tốt, hoi dằn chút thôi

@ Anh Bành ơi, còn cái bao nylon đựng "body" để đựng balo cho chắc và tránh mưa sình, ko bị rách như bao nylon thường nữa? (Bữa a nói đó) Hay cả đoàn nên trích quỹ để mua để dùng luôn cho tiện? Không thì em cũng muốn mua để đựng cho yên tâm hành lý ah.
Theo như tinh thần tối giản hành lý, gọn nhẹ hành trang thì e đề xuất xế ôm chung 1 balo cho gọn, chịu hem xế? :D Những đoạn cần thì ôm chỉ vác 1 balo thôi, không phải thêm màn "đeo balo ngược" hihi :LL (vì có nghe đồn kiểu gì cũng sẽ vác balo, để xe không vượt chướng ngại vật các loại)

@ Anh Bành ơi, còn cái bao nylon đựng "body" để đựng balo cho chắc và tránh mưa sình, ko bị rách như bao nylon thường nữa? (Bữa a nói đó) Hay cả đoàn nên trích quỹ để mua để dùng luôn cho tiện? Không thì em cũng muốn mua để đựng cho yên tâm hành lý ah.
Theo như tinh thần tối giản hành lý, gọn nhẹ hành trang thì e đề xuất xế ôm chung 1 balo cho gọn, chịu hem xế? :D Những đoạn cần thì ôm chỉ vác 1 balo thôi, không phải thêm màn "đeo balo ngược" hihi :LL (vì có nghe đồn kiểu gì cũng sẽ vác balo, để xe không vượt chướng ngại vật các loại)

Trang bị đê, Bành cho cái hình ảnh và giá cả lên xem nào :)
Dây phản quang, áo phản quang bạn nào chưa có cũng trang bị đi nha, dể dành sử dụng nhiều lần.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,938
191,785
Latest member
GemwinGamebai
Back